Breaking News

ખેતરમાં વાવણી કરતી વખતે ખેડૂતને મળ્યો મોટો ખજાનો, પણ જ્યારે સત્યની જાણ થઈ ત્યારે ખેડૂતના આંખમાંથી આવવા લાગ્યું પાણી…

ભારત વિકાસશીલ દેશોમાં એક છે જેની વસ્તી કૃષિ પર આધારીત છે. આ કારણોસર, ભારતને વિશ્વના નકશા પર કૃષિ દેશ માનવામાં આવે છે. ભારતની 70% વસ્તી હજી પણ ગામમાં રહે છે.

આજીવિકાનો આધાર ફક્ત કૃષિ પર આધારીત છે. ભારતીય કૃષિને દેશનો કરોડરજ્જુ પણ કહેવામાં આવે છે કારણ કે તે એકમાત્ર પગલાં છે જે સમૃદ્ધિ માટે મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે. દેશમાં ખેડૂતો એક વર્ષ સખત મહેનત કરીને પાક ઉગાડે છે અને સમગ્ર દેશને તે ખવડાવવામાં ઉપયોગ થાય છે.

આજે અમે તમને એક એવા ખેડૂત વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમણે ભૂતકાળમાં ખેતરમાં વાવણી કરતી વખતે, ખેતરમાં કંઈક એવું જોયું કે ખેડૂતની આંખો ફાટી ગઈ.

તમને જણાવી દઈએ કે ખેતરમાં ખેતી કરતી વખતે આ ખેડૂત તેની ખેતીની વચ્ચે શું મેળવ્યું કે જેનાથી તેના હોશ ઉડી ગયા, હકીકતમાં, આ કેસ મધ્ય પ્રદેશના રાયપુરના ભાટગાંવનો છે, જ્યાં સુખદેવ નામના ખેડૂત છે.

તેમના ખેતરમાં ખેડવાની કામગીરીમાં તે રોકાયેલા હતા, તે પછી તેમનું હળ જમીનની અંદરની કોઈ વસ્તુ સાથે ટકરાયું, જ્યારે ખેડૂતે તે જગ્યાએ ખોદકામ કર્યું, ત્યારે તેને એક મટકું મળ્યું અને આ વાસણ જોતા, તે ખૂબ ખુશ થઈ ગયો કારણ કે તેને લાગ્યું કે તેના હાથમાં વિશાળ ખજાનો મળી આવ્યો છે.

જલદી તેણે માટલું કાઢ્યું અને તેને ખોલીને જોયું, તેના હોશ ઉડી ગયા, હકીકતમાં, તે વાસણમાં ઘણાં સોનાના ઝવેરાત હતા અને ભગવાનની કેટલીક સુવર્ણ મૂર્તિઓ પણ હતી. આ બધી વસ્તુઓ જોયા પછી ખેડૂત પાસે ખુશીનો પાર ના રહ્યો, તે દરમિયાન આ સમાચાર આખા ગામમાં આગની જેમ ફેલાઈ ગયા. પોલીસ પણ ઘટના સ્થળે પહોંચી ગઈ હતી અને ઝવેરાતને ઝડપી લેવા ભારે હોબાળો મચી ગયો હતો.

પોલીસે મત્તેકને રાજ્યની મિલકત તરીકે લઇને તેને લેવાનો પ્રયાસ કર્યો. ગામલોકો અડગ હતા અને પોલીસને માટલું આપવાની ના પાડી. તે પ્રસંગે ગામલોકોની ભારે ભીડ થઇ. ઘણા કલાકો સુધી પોલીસે ગામલોકોને સમજાવતા રહ્યા, પરંતુ તેઓ મક્કમ રહ્યા.

બપોરે તહેસલદાર ઘટના સ્થળે આવ્યા હતા અને ઝવેરીને બોલાવાયો હતો. વાસણમાંથી મળી આવેલા ઝવેરાતની તપાસ કરી. જોયા પછી બહાર આવ્યું કે આ બધું કૃત્રિમ છે. પોલીસના જણાવ્યા મુજબ, કોઈએ ખેતરને કબજે કરવાના ઇરાદે આ કર્યું હશે.

વાસણ અને તેના સામાનનો પંચનામા કર્યા બાદ પોલીસે માટલું કૃત્રિમ ઝવેરાત સાથે તે જ ખેડૂતને આપ્યું, જેનું ખેતરમાં મળી આવ્યું હતું. તહસીલદાર સુરેશ રાયે જણાવ્યું હતું કે સોનાના દાગીના મેળવવાનો વિચાર સંપૂર્ણપણે ખોટો છે.

કોઈએ સરકારી જમીન પર કબજો કરવાના હેતુથી આ કર્યું હતું, તેની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. સ્થળ ઉપર જ તમામ કૃત્રિમ ઝવેરાત તપાસ્યા હતા. લોકોએ આ કેસને અંધશ્રદ્ધાના રૂપમાં આપવાનો પ્રયાસ કર્યો, પરંતુ તપાસમાં ઝવેરાત નકલી હોવાનું બહાર આવતા ગામલોકો પણ ઠંડા પડી ગયા, આ રીતે ખેડૂતનું ભાગ્ય તેજસ્વી રીતે ચમકતા ચમકતા રહી ગયું અને ત્યાં હસવાનું વાતાવરણ બની ગયું.

About gujju

Check Also

પૃથ્વી પર અચાનક 3 દિવસ છવાઈ જશે ઘોર અંધારૂ, દુનિયા આખીના થશે આવા હાલ હવાલ

સમયની મુસાફરી એ શહેરની વાત છે. સમયની મુસાફરી એટલે તમારા વર્તમાન સમયથી થોડા વર્ષો આગળ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *