Saturday , September 18 2021
Breaking News

જાણો શા માટે કિન્નરોનો અંતિમ સંસ્કાર રાતના સમયે કરવામાં આવે છે તેના પાછળનું કારણ

આપણા સમાજમાં, તેઓને ત્રીજા જાતિનો દરજ્જો આપવામાં આવ્યો છે. તેમનો પોતાનો અલગ સમાજ છે અને આ લોકો એક જ સમાજમાં રહે છે. જેમ દરેક સમાજની પોતાની રીત-રીવાજ હોય ​​છે, તેવી જ રીતે સમાજની પણ પોતાની રીત-રીવાજ છે. તેમના જન્મથી મૃત્યુ સુધીની વિવિધ નિયમો છે.

તમે ક્યારેય કોઈનું શરીર જોયું છે, ના. ચાલો તમને જણાવીએ કે શા માટે. તીર્થયાત્રા દરમિયાન નિર્દોષનું શરીર અનેક રહસ્યોમાં છુપાયેલું છે. કોઈના નવું લગ્ન થાય છે અથવા તેમના ઘરે બાળકનો જન્મ થાય છે.

તમે નપુંસકોને નાચતા અને ગાતા જોયા હશે. આ વ્યં .ળો તમને થોડા પૈસા આપે છે. હા, દિવસ દરમ્યાન જ્યાં મોટાભાગની લાશો હોય છે, ત્યાં વ્યંsળની લાશ રાત્રે  નાખવામાં આવે છે. રાત્રે સંબંધીઓના અંતિમ સંસ્કાર પાછળનું કારણ એ છે કે કોઈ પણ વ્યક્તિએ તેમના મૃતદેહો જોયા ન જોઈએ. એવું માનવામાં આવે છે કે તેમના સમુદાય ઉપરાંત, અન્ય સમુદાયોના સંબંધીઓ પણ આ શબ પર હાજર ન હોવા જોઈએ.

વ્યં .ળની ડેડ બ bodyડી એટલી ગુપ્ત છે. કિન્નાર સમાજની સૌથી મોટી વિશેષતા એ છે કે સામાન્ય લોકોની જેમ આ લોકો પણ કોઈનું મરણ થાય ત્યારે રડતા નથી. આ લોકો કિન્નર સમાજમાં કોઈના મોત પર શોક નથી રાખતા, કારણ કે આ લાચાર જીવનમાંથી છૂટકારો મેળવવા માટે તેમનું મૃત્યુ થવું એ તેમનો રિવાજ છે. અને તેને પછીના જીવનમાં સારું જીવન આપો. તેથી, ભલે આ લોકો કેટલા દુખી હોય,

તેઓ કોઈના મૃત્યુ પર આનંદ કરે છે, પરંતુ મૃત્યુ સમયે. આ લોકો ખુશી માટે પૈસા પણ દાન કરે છે. સંબંધીઓના અંતિમ સંસ્કાર શબ સાથે કરવામાં આવે છે.

સમાજમાં પુરુષો અને મહિલાઓ સિવાય, લોકોના કેટલાક જૂથો છે જેઓ ખૂબ જ અલગ જીવન જીવે છે. લોકો કિન્નર વિશે બધું જાણવા ઉત્સુક છે. તે જ સમયે, તમને જણાવી દઇએ કે આ એક એવો વિષય છે જેના વિશે લોકો હજી પણ ખુલીને વાત કરી શકતા નથી. આથી જ ઘણા લોકો તેમના વિશે જાણવા માંગે છે.

અહીં વ્યંsળોથી સંબંધિત એક વિષય છે જે ખૂબ ગુપ્ત રાખવામાં આવે છે, તે જ તે તેના મૃત્યુ સાથે સંબંધિત વિષય છે, દરેક વ્યક્તિ પૂછશે કે જ્યારે નપુંસક મરી જશે ત્યારે શું થાય છે? તો આજે અમે તમને આ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

જેમાં અમે તમને જણાવીશું કે વ્યંળોના મૃત્યુ પછી અંતિમ સંસ્કાર કેવી રીતે કરવા. વ્યંળોની દુનિયા જુદી હોય છે, તેમના રિવાજો પણ જુદા હોય છે. સમાજમાં, આ સમુદાયને ત્રીજા જાતિ, ટ્રાંસ લિંગ જેવા નામોથી ઓળખવામાં આવે છે. જો આપણે તેમના રીતરિવાજો અને રિવાજો વિશે વાત કરીએ તો, બહુ ઓછા લોકો જાણતા હશે કે જ્યારે નપુંસક મૃત્યુ પામશે ત્યારે નપુંસકોને કેવી રીતે દફનાવવામાં આવે છે. સમારોહ કરવામાં આવે છે.

જ્યારે પણ હિંસકનું મૃત્યુ થાય છે, ત્યારે તે સમુદાયની બહારના કોઈ હિંસક વ્યક્તિને બતાવવામાં આવતો નથી. એવું માનવામાં આવે છે કે યમદૂતનો જન્મ પછીના જીવનમાં પણ થશે. મોટાભાગના હિંસૂઓ હિન્દુ ધર્મમાં વિશ્વાસ રાખે છે અને આ ધર્મ પ્રમાણે મૃતદેહોનો અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવે છે પરંતુ વ્યંsળો સાથે નહીં. તેમને દફન કરવાનો રિવાજ સદીઓથી ચાલુ છે.

યમદૂતના સમુદાયમાં, તેઓ શરીરને બાળી નાખતા નથી, પરંતુ તેને દફનાવે છે. જ્યારે હિંસકનું મૃત્યુ થાય છે, ત્યારે તેનું શરીર સફેદ કપડાથી લપેટાય છે અને શરીર પર કોઈ બાંધી બ્જેક્ટ નથી.

તેની પાછળનું કારણ જણાવાયું છે કે તેનો આત્મા છૂટી ગયો છે અને તે કાયમ માટે કોઈપણ બંધન અને સંબંધથી મુક્ત રહેશે. આ સિવાય તમને જણાવી દઈએ કે સંબંધીઓની અંતિમ વિધિ પહેલા તેમના શરીરને પગરખાં અને ચપ્પલથી મારવામાં આવે છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે આ કરવાથી, એક આ જન્મમાં કરેલા બધા પાપોનો પસ્તાવો કરે છે. સમાજમાં, સામાન્ય રીતે પરિવાર લોકોના મૃત્યુ પર શોક કરે છે, પરંતુ યમદૂત વચ્ચે એવું કશું નથી. તેના મૃત્યુ પર શોકની ઉજવણી કરવામાં આવતી નથી, તેના બદલે તેના પરિવારજનો આનંદ કરે છે કેમ કે મૃતકોને નરકના જીવનમાંથી મુક્ત કરવામાં આવ્યા છે.

તમને આ બધી બાબતો જાણીને આશ્ચર્ય થશે પણ તે સાચું છે. સ્વજનોની દુનિયા સામાન્ય લોકોથી ઘણી જુદી હોય છે. સામાન્ય લોકો માટે હિંસાનો વિશે બહુ ઓછી માહિતી ઉપલબ્ધ છે. તેમના રિવાજો અને સંસ્કારો તેમના વિશ્વની જેમ જુદા છે.

આજે અમે તમને આ લેખમાં જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે જ્યારે કોઈ હિંસકનું મૃત્યુ થાય છે, ત્યારે તેના મૃત શરીરનું શું કરવામાં આવે છે? હિંસક સંસ્કાર કેવી રીતે થાય છે? કિન્નરની અંતિમવિધિ ગુપ્ત રાખવામાં આવી છે.

અન્ય ધર્મોથી વિપરીત, વ્યં ofળોની અંતિમ યાત્રા દિવસને બદલે રાત્રે છે. વ્યં .ળને તે બિન-વ્યંજનથી છુપાવીને દફનાવવામાં આવે છે. તેની માન્યતા અનુસાર, જો કોઈ સામાન્ય વ્યક્તિ નપુંસકની અંતિમયાત્રા જુએ છે, તો મૃતક એક વ્યં asળ તરીકે ફરી જન્મ લે છે.

કિન્નરો હિન્દુ ધર્મની ઘણી ધાર્મિક વિધિઓનું પાલન કરે છે, પરંતુ તેમના મૃતદેહનો અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવતો નથી. તેના મૃતદેહને દફનાવવામાં આવ્યો છે. અંતિમવિધિ પહેલાં શરીરને પગરખાં અને ચંપલથી મારવામાં આવે છે.

આ કરવા માટે, તે આ જીવનમાં કરેલા બધા પાપોનું પ્રાયશ્ચિત કહેવાય છે. હિંસક લોકો તેમના સમુદાયમાં કોઈના મૃત્યુ પછી એક અઠવાડિયા સુધી ખાય નથી.

આ પાછળનું કારણ એ છે કે મૃત્યુ પછી, કિન્નરને નરકના જીવનમાંથી મુક્ત કરવામાં આવ્યો. મૃત્યુ પછી, કિન્નર સમુદાય તેમના આરાધ્ય દેવ અરવાનની ઉજવણી કરે છે અને તેમને આગળના જીવનમાં વ્યંજન ન બનાવવાની પ્રાર્થના કરે છે.

એિન્નરો એ સમાજનો એક એવો સમુદાય છે કે જેને લોકો ઓળખે છે પરંતુ તેમના અંગત જીવન વિશે બહુ ઓછું જાણે છે. તમે આશ્ચર્ય પામશો કે આપણા જીવનમાં સુખ લાવનારા કિન્નરો, તેમના આશીર્વાદથી, તેમના વ્યથાની પીડામાં કોઈ બિન-વ્યંજનને શામેલ કરવાનું પસંદ નથી કરતા. આની પાછળ પણ એક ઊંડું રહસ્ય છુપાયેલું છે. આજે આ લેખમાં આપણે બે મુખ્ય બાબતો પર ચર્ચા કરીશું. પ્રથમ કિન્નર ની અંતિમ વિધિ કેવી રીતે થાય છે અને બીજા તેના શરીર સાથે શું કરવામાં આવે છે

About gujju

Check Also

સ્નાન કરતી વખતે પે@@શાબ કરવો એ પુરુષ કે સ્ત્રી માટે શું ફાયદાકારક છે કે બીમારીનો સંકેત આપે છે ? હકીકત આજે જ જાણી લો…

જો કોઈ તમને કહે કે તે સ્નાન કરતી વખતે ક્યાંક પેશાબ કરી રહ્યો છે તો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *