Breaking News

30 વર્ષ પહેલાં જે વિદ્યાર્થીએ કહ્યું હતું કે હું પાઇલટ બનીશ, તેને જ અચાનક મળી શિક્ષકા, પછી જે..

દોસ્તો, એવું કહેવામાં આવે છે કે આ દુનિયા બહુ નાની છે. આપણે અહીં ક્યારે અને ક્યાં મળીશું તેવું કંઈ કહી શકાય નહીં. પાછલા રવિવારે દિલ્હીથી શિકાગો જતી ફ્લાઇટ દરમિયાન કંઈક એવું જ થયું હતું.

હકીકતમાં, સુધા સત્યન નામની એક શિક્ષક એર ઇન્ડિયા એરપોર્ટ જહાંજમાં મુસાફરી કરી રહી હતી. આવી સ્થિતિમાં, પ્લેન ઉડાન પહેલાંની જેમ, એરહોસ્ટેસે તમામ ક્રૂ મેમ્બરોના નામ આપ્યા હતા, જેમાં પાઇલટ કેપ્ટન રોહન ભસીનનું નામ પણ હતું. આ નામ સાંભળીને શિક્ષકાએ તેના 30 વર્ષના વિદ્યાર્થીને યાદ કર્યું, જે બાળપણમાં પાઇલટ બનવા માટે મોટા થવાની વાત કરતો હતો.

આવી સ્થિતિમાં સુધાજીએ એરહોસ્ટેસને બધું કહ્યું અને પાઇલટને મળવાની વિનંતી કરી. આ પછી, જ્યારે પાઇલટે રોહનને આ વિશે કહેવાનું શરૂ કર્યું, ત્યારે તેણે શિક્ષકને કોકપીટમાં અંદર બોલાવ્યા.

પાયલોટના ડ્રેસમાં શિક્ષકે તેની 30 વર્ષીય વિદ્યાર્થીને જોતાંની સાથે જ તેની આંખો ભરાઈ ગઈ. તેમણે તરત જ પોતાના વિદ્યાર્થીને ગળે લગાવી દીધો. આ આખું દ્રશ્ય ખૂબ ભાવુક હતું. આ પછી રોહનની માતાએ પણ આ પળને ટ્વિટર દ્વારા શેર કરી છે. એક તરફ તેણે ગયા રવિવારે પુત્ર રોહન અને તેના શિક્ષકનો ફોટો શેર કર્યો હતો અને બીજી બાજુ 1990-91ની જૂની તસવીર શેર કરી હતી.

રોહનની માતાએ જણાવ્યું કે રોહન જ્યારે પ્રથમ વખત તેની શિક્ષિકા સાથે પ્લે સ્કૂલમાં મળ્યો ત્યારે તેણે પોતાનો પરિચય આપતા કહ્યું કે ‘કેપ્ટન રોહન ભસીન’. હવે આ સંયોગની વાત છે કે 30 વર્ષ પછી શિક્ષક એ જ વિદ્યાર્થીને મળે છે જે ખરેખર કપ્તાન બની ગયો છે.

તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે રોહનના પરિવારમાં ઘણા વધુ પાઇલટ્સ રહી ચૂક્યા છે. ઉદાહરણ તરીકે, રોહનના દાદા જય દેવ ભસીન ભારતના પ્રથમ સાત પાઇલટ્સમાંના એક હતા જે 1954 દરમિયાન પ્રથમ કમાન્ડર બન્યા હતા. આ સિવાય રોહનના માતાપિતા પણ એરલાઇનમાં જ રહી ચૂક્યા છે.

તે જ સમયે, રોહનની બહેન અને ભાભી પણ પાઇલટ છે. આ રીતે રોહનને નાનપણથી પાઇલટ બનવાની પ્રેરણા મળી હતી. રોહને 12 મી તારીખથી વિમાન ઉડવાની તાલીમ લેવાનું શરૂ કર્યું. આજે તે તેના ક્ષેત્રનો ઉત્તમ પાઇલટ છે.

બીજી તરફ, જ્યારે સોશિયલ મીડિયા પર આ શિક્ષક વિદ્યાર્થીની પળ વિશે લોકોને ખબર પડી ત્યારે દરેકનું હૃદય ખુશીથી ભરાઈ ગયું. એક વપરાશકર્તાએ લખ્યું છે કે કોઈ પણ શિક્ષક માટે આનાથી વધુ આનંદકારક બાબત એ છે કે તેના વિદ્યાર્થીએ પોતાનું લક્ષ્ય બાળપણથી જ જોયું છે. તે જ સમયે, એક વપરાશકર્તાએ લખ્યું કે આ ક્ષણો ખૂબ સુંદર છે. આ રીતે, 30 વર્ષ પછી અચાનક બંનેની મુલાકાત ખરેખર રસપ્રદ છે.

About gujju

Check Also

જાણો હનુમાનજી એ ભીમને સામાટે આપ્યા હતા પોતાના ૩ વાળ,જાણો તેની કહાની….

મહાભારત અને રામાયણમાં વિવિધ રહસ્યો અને તકનીકો છુપાયેલા છે. આવી મહાભારતનો રોમાંચક છે. તે તે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *