Breaking News

ચારધામ યાત્રા 2021: આજથી ઓનલાઈન બનશે ગ્રીનકાર્ડ, પરિવહન વિભાગે તૈયાર કર્યું સોફટવેર…

ઉત્તરાખંડમાં કોરોના વાયરસના ઇન્ફેક્શનની ગતિ બેકાબૂ બની રહી છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં 1953 નવી ચેપગ્રસ્ત કોરોના લોકો મળ્યા છે. તો આજ સમયે, કોવિડ -19 ચેપનું જોખમ હવે મહાકુંભ અને ચારધામ યાત્રા પર ફેલાયેલું છે.

આ દરમિયાન, ચારધામ યાત્રા 2021 માટે, આજથી એટલે કે 15 એપ્રિલથી ઓનલાઇન ગ્રીન કાર્ડ આપવાનું શરૂ થયું છે. પરિવહન વિભાગે આ માટે એક સોફ્ટવેર તૈયાર કર્યું છે.

રાજ્યમાં દર વર્ષે 15 થી 20 હજાર ગ્રીન કાર્ડ આપવામાં આવે છે. ચારધામ યાત્રા માટે ગ્રીનકાર્ડ પણ બનાવવામાં આવે છે. જો કે, અગાઉ તે ઓફલાઇન પ્રક્રિયા હતી, જેના લીધે ગ્રીન કાર્ડ ઉત્પાદકોને લાંબી લાઇનોમાં ઉભુ રહેવું પડતું હતું.

સરકારે આ વર્ષથી દસ બેઠકોની ક્ષમતા સુધીના વાહનોના ઓનલાઇન ગ્રીનકાર્ડ્સ માટેની તૈયારી કરી લીધી છે. ટ્રાન્સપોર્ટ સેક્રેટરી રણજીત સિંહાએ પ્રાધાન્યતા મુજબ ઓનલાઈન ગ્રીનકાર્ડ લીધું છે અને ચાર્જ સંભાળતાંની સાથે જ ચારધામ માટે એક સોફ્ટવેર બનાવ્યું છે.

આ સોફ્ટવેરમાં, વાહનની સંપૂર્ણ વિગતો ભર્યા પછી, ઓનલાઇન ગ્રીન કાર્ડ બનાવવામાં આવશે, જેનું પ્રિન્ટઆઉટ કરી શકાય છે. આ માટે, કોઈપણ દસ સીટ વાહન માલિકે આરટીઓ કચેરીમાં આવવાની જરૂર રહેશે નહીં.

જો કે, દસથી વધુ સીટ ક્ષમતાવાળા વાહનોને ઓનલાઇન અરજી કર્યા પછી તેમના વાહનોની તપાસ માટે આરટીઓ કચેરીએ જવું પડશે. આરટીઓ વહીવટી દિનેશચંદ્ર પથોઇના જણાવ્યા મુજબ ગ્રીન કાર્ડ બનાવવાની તૈયારી પૂર્ણ કરી લેવામાં આવી છે.

About gujju

Check Also

તમારી પાસે પણ છે આ રૂપિયાની નોટ,તો તમે પણ કરી શકો છો હજારો ની કમાણી…

તમે સાંભળીને સ્તબ્ધ થઈ શકો છો જો કે આ એટલું સાચું છે કે માત્ર 1 …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *