Breaking News

આઅભિનેતા નું થયું નિધન..

લોકપ્રિય તમિલ અભિનેતા વિવેકે આજે (17 એપ્રિલ) સવારે 4.45 વાગ્યે ચેન્નાઈની એક ખાનગી હોસ્પિટલમાં અંતિમ શ્વાસ લીધા. ઇચ્છા મુજબ, તેના નશ્વર અવશેષોને શહેરના વિરુગમ્બક્કમમાં તેમના ઘરે લાવવામાં આવ્યા છે. તે 59 વર્ષનો હતો. અભિનેતાને 16 એપ્રિલના રોજ ભારે હાર્ટ એટેક આવ્યો હતો અને તેને તાત્કાલિક હોસ્પિટલમાં ખસેડાયો હતો. તેમને પ્રાથમિક સહાય આપવામાં આવી હતી અને બાદમાં તેને ઇસીએમઓ (એક્સ્ટ્રાકોર્પોરિયલ મેમ્બ્રેન ઓક્સિજન) સપોર્ટ પર મૂકવામાં આવ્યો હતો.

વિવેક 59 ના અવસાન પામે છે

હોસ્પિટલમાં વિવેકની સારવાર કરનારા ડ Raj.રાજુ શિવાસમીએ જણાવ્યું હતું કે, 17 એપ્રિલના રોજ સવારે 2 વાગ્યે તેમની તબિયત લથડવાનું શરૂ થયું. તેમણે વધુમાં ઉમેર્યું કે, વિવેકને 16 એપ્રિલના રોજ ભારે હાર્ટ એટેક આવ્યો હતો, અને તેને ફરીથી કા toવામાં 45 મિનિટથી વધુ સમય લાગ્યો હતો. . શિવાસામીએ કહ્યું કે વિવેક તેની હાલતથી દમ તોડી ગયો.

ઓમંદરુર સરકારી હોસ્પિટલમાં વિવેકે કોવિડ -19 રસીનો પ્રથમ ડોઝ લીધાના એક દિવસ પછી આ વાત આવી છે. તેમણે સરકારી હોસ્પિટલમાં તેના મિત્રો સાથે રસી લીધી જેથી તે લોકો માટે એક દાખલો બેસાડી શકે. જબ મળ્યા પછી, તે મીડિયાને મળ્યો અને તરત જ રસી અપાવવા પાત્ર દરેકને વિનંતી કરી.

વિવેકની પાછળ તેમની પત્ની અરુલસેલ્વી અને પુત્રીઓ તેજસ્વિની અને અમૃતા નંદિની છે. તેમના પુત્ર પ્રસન્ન કુમારનું મગજ તાવના કારણે 13 વર્ષની વયે અવસાન થયું હતું. તેના અંતિમ સંસ્કાર વિશે વધુ વિગતો ટૂંક સમયમાં બહાર આવશે.

વિવેકનું કેરિયર

19 નવેમ્બર, 1961 ના રોજ વિવેકાનંદન તરીકે જન્મેલા, વિવેક તમિલ ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં એક અગ્રણી કલાકાર હતા.

વિવેશે 1987 માં કે બલાચંદરની મનાથિલ ઉરુધિ વેન્ડમ સાથે તમિલ સિનેમામાં પ્રવેશ કર્યો હતો. વર્ષોથી, તે કોલીવુડના સૌથી વધુ માંગી લેવામાં આવતા હાસ્ય કલાકારોમાંનો એક બની ગયો. તેમની બ્રાન્ડ કોમેડીમાં આનંદપૂર્વક સામાજિક સંદેશાઓ પહોંચાડવામાં સામેલ છે. તેમનું માનવું હતું કે આ લોકોને શિક્ષિત કરવામાં મદદ કરશે. તેમને ચિન્ના કલાઇવાનર તરીકે સંબોધન કરાયું હતું.

90 ના દાયકાથી 2000 ના દાયકાના મધ્યભાગ સુધી, વિવેકની ખ્યાતિ ગુલાબનું આકાશ. તેણે રજનીકાંત, વિજય, અજીથ, સૂરીયા, વિક્રમ અને ધનુષ સહિતના તમિળ નાયકો સાથે કામ કર્યું હતું. કમલ હાસનની સાથે અભિનય કરવાનું તેનું સ્વપ્ન હતું. શંકર દ્વારા દિગ્દર્શિત કમલ હાસનની ભારતીય 2 ની ભૂમિકા માટે જ્યારે તેને સાઇન કરવામાં આવ્યો ત્યારે તેનું સ્વપ્ન પૂર્ણ થયું. તે અસ્પષ્ટ છે કે તેણે ફિલ્મમાં તેના ભાગોને વીંટાળ્યાં છે.

કારકિર્દીના ઉત્તરાર્ધમાં, વિવેકને તેની ફિલ્મના ખભામાં આવવાની સંભાવનાનો અહેસાસ થયો. નાન થાન બાલા અને વેલાઇ પૂકલ જેવી ફિલ્મો સાથે, તેમણે તેમના અપવાદરૂપ અભિનયથી દર્શકોનું મનોરંજન કર્યું. માર્ચ 2020 માં રજૂ થયેલી હરીશ કલ્યાણની ધરલા પ્રભુમાં તે છેલ્લે જોવા મળી હતી.

કલામાં તેમના યોગદાન બદલ વિવેકને 2009 માં પ્રતિષ્ઠિત પદ્મશ્રીથી સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા. તમિળનાડુ સરકારે તેમને કાલિવર એવોર્ડથી સન્માનિત કર્યા. તે પાંચ વખત તમિળનાડુ રાજ્ય ફિલ્મ પુરસ્કાર પ્રાપ્ત કરનાર હતો.

તેમની કેટલીક શ્રેષ્ઠ ફિલ્મોમાં મનાથિલ ઉરુથી વેન્દમ, પુધુ પુધુ અર્થંગલ, કેલાડી કાનમાની, કદલ મન્નાન, વાલી, મિન્નાલે, ડમ્મ ડમ્મ, રન, અન્યનો સમાવેશ છે.

વિવેકની પૌરાણિક પ્રવૃત્તિઓ

ફિલ્મો ઉપરાંત વિવેક તેની પરોપકારી પ્રવૃત્તિઓ માટે પણ જાણીતા હતા. તે સ્વામી વિવેકાનંદ અને એપીજે અબ્દુલ કલામના પ્રશંસક હતા. કલામની સલાહના આધારે વિવેકે તમિલનાડુમાં એક અબજ ઝાડ રોપવાનું મિશન લીધું હતું. તેણે અત્યાર સુધીમાં 30 લાખ વૃક્ષો વાવ્યા છે.

About gujju

Check Also

દેશી ગર્લના પતિ નિક સાથે થઇ ગંભીર દુર્ઘટના, તાબડતોડ હોસ્પિટલમાં ખસેડાયો……….

અમેરિકન સ્ટાર અને પ્રિયંકા ચોપરાના પતિ નિક જોનાસ તેના નવા શોના શૂટિંગ દરમિયાન ઘાયલ થયા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *