Breaking News

આ છે ભારતની ૬ ખુબસુરત મહિલા રાજનેતાઓ,જુઓ અહીં…

સૌન્દર્ય અને ગ્લેમર ક્ષેત્રે ભારતે આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે તેની સ્થાપના કરી છે. અમે ઘણી વાર મિસ વર્લ્ડ અને મિસ યુનિવર્સનો ખિતાબ જીત્યો છે. આપણા દેશની મહિલાઓની સુંદરતા ફક્ત આ ટાઇટલ સુધી મર્યાદિત નથી, પરંતુ રાજકારણમાં પણ તેમનું સારું યોગદાન છે.

ચાલો જાણીએ ભારતના આવા 6 મોહક મહિલા રાજકારણીઓ વિશે: –
1. નુસરત જહાં
નુસરત જહાં એક અત્યંત ગ્લેમરસ ભારતીય ફિલ્મ અભિનેત્રી અને રાજકારણી છે. તેણે બંગાળી સિનેમામાં પોતાનું વિશેષ સ્થાન બનાવ્યું છે. તેનો જન્મ 8 જાન્યુઆરી 1990 ના રોજ કોલકાતામાં થયો હતો. તેમણે ભવાનીપુર એજ્યુકેશન સોસાયટી કોલેજમાંથી શિક્ષણ પૂરું કર્યું. 2019 માં, તેમણે સક્રિય રાજકારણમાં સાહસ લીધું હતું અને બસીરહાટથી તૃણમૂલ કોંગ્રેસના ઉમેદવાર તરીકે ચૂંટણી લડ્યા હતા. નુસરત જહાને 2011 માં રાજ ચક્રવર્તીની ફિલ્મ શોત્રુથી ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તેની આગામી ફિલ્મ ખોકા 420 હતી. તેણે 2019 માં નિખિલ જૈન સાથે લગ્ન કર્યાં.

See the source image

2. દિવ્ય સ્પંદન
ખૂબ જ સુંદર દિવ્યા સ્પંદનાને ફિલ્મ જગતમાં રમ્યા તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. તે દક્ષિણ ભારતની જાણીતી અભિનેત્રી છે જેણે કન્નડ ફિલ્મો તેમજ તમિલ અને તેલુગુ ભાષાની ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો છે. તેનો જન્મ 29 નવેમ્બર 1982 માં બેંગલુરુમાં થયો હતો. તેમની પહેલી ફિલ્મ કન્નડ ફિલ્મ ‘મુસાંજાઇમાતુ’ હતી, જે વર્ષ 2008 માં રિલીઝ થઈ હતી. આ ફિલ્મ ખૂબ જ સફળ રહી હતી. રમ્યાએ કર્ણાટકના માંડ્યા મત વિસ્તારમાંથી પેટા-ચૂંટણી જીતીને 2013 માં ભારતીય રાષ્ટ્રીય કોંગ્રેસના સભ્ય તરીકે રાજકારણમાં પ્રવેશ કર્યો હતો.

See the source image

3. અલકા લંબા
અલકા લાંબા તેની ભવ્ય છબી ઉપરાંત તેની સુંદરતા અને સુંદરતા માટે પણ જાણીતી છે. માત્ર 19 વર્ષની ઉંમરે, તેઓ કોંગ્રેસના વિદ્યાર્થી સંઘ એનએસયુઆઈમાં જોડાયા. યુવા સશક્તિકરણના ઉદ્દેશથી તેમણે ‘ગો ઇન્ડિયા ફાઉન્ડેશન’ એક એનજીઓ શરૂ કર્યું. ક 20ંગ્રેસમાં 20 વર્ષથી વધુ સમય જોડાયા પછી, તે આમ આદમી પાર્ટીમાં જોડાઈ અને ફેબ્રુઆરી 2015 માં ચાંદની ચોકથી દિલ્હી વિધાનસભામાં ચૂંટાઇ આવી.

See the source image

4.અંગૂરલતા દેકા
અંગૂરલતા દેકા એક મોડેલ અને અભિનેત્રી તેમજ ભારતીય જનતા પાર્ટીના સુંદર નેતા છે. તેમણે મુખ્યત્વે બંગાળી અને આસામી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. વળી, આ ફિલ્મનું નિર્દેશન પણ કરે છે. તે વર્ષ 2016 થી આસામના બટડ્રોબા મત વિસ્તારમાંથી ભારતીય જનતા પાર્ટીની ધારાસભ્ય છે.

5. ડિમ્પલ યાદવ
ખૂબ જ નમ્ર અને હંમેશા સાડીઓમાં જોવા મળે છે, ડિમ્પલ યાદવ એક ઉદાર અને ગ્લેમરસ રાજનેતા છે. તે કન્નૌજથી બે વખત સમાજવાદી પાર્ટીની સાંસદ રહી ચૂકી છે. તેઓ રાજકીય ઘરોથી સંબંધિત છે. તેમના પતિ અખિલેશ યાદવ અને સસરા મુલાયમસિંહ યાદવ ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્ય પ્રધાન રહ્યા છે.

See the source image

6. ગુલ પનાગ
ગુલ પનાગ ભૂતપૂર્વ બ્યુટી ક્વીન, ભારતીય અભિનેત્રી અને રાજકારણી છે. તેણે 2003 માં આવેલી ફિલ્મ ધૂપથી બોલિવૂડમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. તેણે ઘણી ફિલ્મો અને ટીવી સિરિયલોમાં કામ કર્યું છે. તેમણે  લોકસભાની ચૂંટણી  ચંદીગઠ આમ આદમી પાર્ટીના ઉમેદવાર તરીકે લડી હતી.

About gujju

Check Also

પેટ્રોલિયમ ઇન્ડસ્ટ્રી માટે સરકાનો નિર્ણય,રિલાયન્સ સહીત ૭ કંપનીઓને થશે ફાયદો….

2019 માર્કેટ ટ્રાન્સપોર્ટેશન ફ્યુઅલ નિયમોના આધારે, એ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે કે હવે ઇન્ડિયન ઓઇલ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *