Breaking News

નામકરણ વખતે આ ખેલાડીના પિતાએ કરી મોટી ભૂલ, પાડવુ હતુ કંઇને પડી ગયુ આ નામ

કેપ્ટન વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્માનું નામ કેએલ રાહુલ છે, જે મુશ્કેલ ગડબડીમાં સિલ્વર અસ્તર બની ગયું છે. વિકેટકિપીંગ હોય કે બેટિંગ, કેએલ રાહુલે ચાહકોના દિલમાં સ્થાન બનાવ્યું છે. કે.એલ. રાહુલ હાલમાં આઈપીએલમાં ભાગ લઈ રહ્યો છે, જે આજે પંજાબ કિંગ્સનું નેતૃત્વ કરે છે, 18 એપ્રિલના રોજ 29 વર્ષનો થઈ ગયો છે, અને તે પણ ખૂબ જ રસપ્રદ છે કે તેના જન્મદિવસ પર તે દિલ્હીની રાજધાનીઓ સામે મેદાન લેશે.

1992 માં જન્મેલા, કેએલ રાહુલનું પૂરું નામ કન્નુર લોકેશ રાહુલ છે. તેના પિતા લોકેશ એન્જિનિયર છે અને માતા રાજેશ્વરી પ્રોફેસર છે. આજે કેએલ રાહુલે આખી દુનિયામાં પોતાનું નામ બનાવ્યું છે. પરંતુ તમને એ જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે તેના પિતાની ભૂલને કારણે તેનું નામ રાહુલ રાખવામાં આવ્યું છે. તેના પિતા સુનીલ ગાવસ્કરના ચાહક હતા. તેણે વિચાર્યું કે તે ગાવસ્કરના પુત્ર રોહન પછી પુત્રનું નામ રાખશે.

ભૂલી ગયા પિતા
કેએલ રાહુલનું નામકરણ એકદમ રસપ્રદ છે. ખરેખર, જ્યારે કેએલ લોકેશ તેમના પુત્રનું નામ લેતો હતો, ત્યારે રોહન નામ ભૂલી ગયો. તેમને લાગ્યું કે ગાવસ્કરના પુત્રનું નામ રાહુલ છે અને તેણે તે પુત્રને આપ્યું.

ઇજનેર બનવા માંગતો હતો, ક્રિકેટર બન્યો

રાહુલના પિતા ઇચ્છતા હતા કે તેમનો પુત્ર એન્જિનિયર બને. તે ભણવામાં સારો હતો, પરંતુ રમતગમતમાં વધારે સામેલ હતો. 11 વર્ષની ઉંમરે તેણે ક્રિકેટને ગંભીરતાથી લેવાનું શરૂ કર્યું. તેના પરિવારજનોએ હંમેશા રમતને આગળ વધારવામાં તેમનો સાથ આપ્યો. વર્ષ 2010 માં કર્ણાટકથી પ્રથમ વર્ગ ક્રિકેટ કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી.

10 વર્ષમાં લાંબી મુસાફરી

તેની પ્રથમ-વર્ગની ક્રિકેટ કારકિર્દીના પ્રથમ 10 વર્ષોમાં, કે.એલ. તેના નામે અનેક રેકોર્ડ્સ પણ બનાવવામાં આવ્યા છે. તે ત્રણેય ફોર્મેટમાં સદી ફટકારનાર એકમાત્ર બેટ્સમેન છે. સદી ફટકારનાર તે એકમાત્ર ખેલાડી છે, જે ટી -20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચમાં ચોથી વખત બેટિંગ કરી રહ્યો છે. રાહુલે 2014 માં ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું, 2016 ઝિમ્બાબ્વે સામે વનડે અને ટી 20 ક્રિકેટમાં. તેણે 36 આંતરરાષ્ટ્રીય ટેસ્ટ મેચોમાં 2 હજાર 6 રન, 38 વનડેમાં 1509 રન અને 49 ટી -20 મેચોમાં 1557 રન બનાવ્યા છે.

About gujju

Check Also

દેશી ગર્લના પતિ નિક સાથે થઇ ગંભીર દુર્ઘટના, તાબડતોડ હોસ્પિટલમાં ખસેડાયો……….

અમેરિકન સ્ટાર અને પ્રિયંકા ચોપરાના પતિ નિક જોનાસ તેના નવા શોના શૂટિંગ દરમિયાન ઘાયલ થયા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *