Breaking News

મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીને મોટરસાયકલો ચલાવવાનો ખુબજ શોખ છે તેમનું બાઈક કલેક્શન જોઈને તમારા પણ ઉડી જશે હોશ…

ધોનીની બાઇક તેના સુપર બાઇક સંગ્રહનો એક ભાગ છે. આ બાઇકમાં 998 સીસીનું ચાર સિલિન્ડર એન્જિન છે. આ એન્જિન 11000 આરપીએમ પર ટૂ વ્હીલર 200 હોર્સપાવર આપે છે. આ ટુ-વ્હીલર મોડેલની 2017 એક્સ શો-રૂમ કિંમત 33,30 લાખ રૂપિયા છે.

આ બાઇકની દુનિયામાં ફક્ત 150 લોકો છે. દક્ષિણ પૂર્વ એશિયામાં, આ બાઇક ફક્ત મહેન્દ્રસિંહ ધોનીના ગેરેજમાં છે. મહેન્દ્રસિંહ ધોની સિવાય બાઇક બ્રાડ પિટ, ટોમ ક્રુઝ અને ડેવિડ બેકહામ જેવા લોકોની છે. ધોનીનો પ્રેમ કાવાસાકી નીન્જા ઝેડએક્સએક્સ -14 આર નીન્જા ઝેડએક્સએક્સ -14 આર 1441 સીસી એન્જિનથી બનાવવામાં આવ્યો છે જે 300 કિ.મી. પ્રતિ કલાકની ઝડપે દોડી શકે છે. ભારતીય બજારમાં આ બાઇકની કિંમત 16.90 લાખ રૂપિયા છે.

મહેન્દ્રસિંહ ધોનીના બાઇક સંગ્રહમાં આગળનું નામ હાર્લી ડેવિડસન ફેટબોય છે. આ બાઇકમાં 1690 સીસી એન્જિન છે, જે 65 બીએચપી પાવર ઉત્પન્ન કરે છે. ધોની ઘણી વાર રાંચીમાં આ ટુ વ્હીલર ચલાવતા જોવા મળે છે. ભારતમાં તેની કિંમત 17 લાખ રૂપિયા છે. ગેરેજમાં બાઇક પણ શામેલ છે.

પાવર માટે, બાઇકમાં 1099 સીસી એન્જિન છે જે 160 બીએચપીનું ઉત્પાદન કરે છે. આ બાઇકની કિંમત 25 થી 30 લાખ રૂપિયા રાખવામાં આવી છે. ધોનીએ આ બાઇકની તસવીર પણ તેના ઇન્સ્ટાગ્રામ પર શેર કરી છે. આ બાઇક 108.2 સીસીની છે. બે સ્ટ્રોક એન્જિન દ્વારા સંચાલિત. યામાહાની આરએક્સ 100 સાથે સ્પર્ધા કરવા માટે કંપનીએ આ ટુ-વ્હીલર રજૂ કર્યું હતું.

એમએસ ધોનીના બાઇક સંગ્રહમાં બે ક્લાસિક મોટરસાયકલો પણ શામેલ છે, જેમાંથી એક બીએસએ ગોલ્ડસ્ટાર છે. 100 કિ.મી. પ્રતિ કલાકની ઝડપે દોડનાર તે પ્રથમ બ્રિટીશ મોટરસાયકલોમાંનું એક હતું. બાઇકમાં 500 સીસીનું એન્જિન છે. એમએસ ધોનીની બીજી જૂની બાઇક નોર્ટન જ્યુબિલી 250 છે.

તેણે આ બાઇકની તસવીર ઇન્સ્ટાગ્રામ પર શેર કરી છે. બાઇકનું નામ જ સૂચવે છે કે તે 250 સીસી એન્જિનથી સજ્જ છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે મહેન્દ્રસિંહ ધોની પાસે 1000 કરોડ રૂપિયાથી વધુની સંપત્તિ છે. સચિન તેંડુલકર બાદ તે વિશ્વનો બીજો સૌથી ધનિક ક્રિકેટર છે. છેલ્લા 1 વર્ષથી ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાગ ન હોવા છતાં, તેની ધોનીની કમાણી પર કોઈ અસર થઈ નથી. તેઓ હજી પણ જાહેરાતોથી લાખો કમાય છે.

સાત એ મહેન્દ્રસિંહ ધોનીની જીવનશૈલી બ્રાન્ડ છે જે સ્પોર્ટ્સ વસ્ત્રો બનાવે છે. આ સિવાય તેમની પાસે સ્પોર્ટ્સફિટ પ્રા.લિ. નામની કંપની છે. લિ. છે, જેમાં દેશભરમાં 200 થી વધુ જીમ છે. ધોની સુપરસ્પોર્ટ વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશીપમાં મહી રેસીંગ ટીમ ઈન્ડિયાના માલિક છે.

ઈન્ડિયન સુપર લીગમાં તે ચેન્નાઈન એફસી ટીમનો પણ માલિક છે. ધોનીએ હોટલ બિઝનેસમાં પણ રોકાણ કર્યું છે. તે રાંચીની લક્ઝુરિયસ હોટલ માહી રેસીડેન્સી ધરાવે છે. આ હતો ધોનીની આવકનો સ્રોત! હવે ચાલો જાણીએ ધોનીની આ 4 વિશેષ બાબતો વિશે, જે ફક્ત મોંઘી જ નથી, પરંતુ તેના પ્રિય પણ છે.

રાંચી ફાર્મહાઉસ. મહેન્દ્રસિંહ ધોની ઝારખંડની રાજધાની રાંચીમાં તેના માતાપિતા સાથે રહે છે.એકરમાં ફેલાયેલા કૈલાસપતિ ફાર્મહાઉસ ઉપર ભવ્ય કિંમત આશરે -૦-50૦ કરોડ રૂપિયા છે. ફાર્મહાઉસની અંદર તેનું નિવાસસ્થાન અને વિશાળ ઉદ્યાન તેમજ મોટી કાર અને બાઇક શોરૂમ છે જેમાં ધોની તેની પસંદની બાઇક અને બાઇક રાખે છે.

હેલક એક્સ 132. ક્રિકેટ પછી, મહેન્દ્રસિંહ ધોની સૌથી વધુ પસંદ કરવામાં આવતી સુપરફાસ્ટ સ્પોર્ટસ બાઇક છે. ધોની પાસે બાઇક કલેક્શનની લાંબી સૂચિ છે, તેની પાસે 25 થી વધુ બાઇકો છે, પરંતુ ‘હેલકatટ એક્સ 132’ એ તેની પ્રિય બાઇક છે. આ બાઇકની કિંમત 60 લાખ રૂપિયા છે. ટોમ ક્રુઝ, બ્રાડ પિટ અને ડેવિડ બેકહામ જેવા સ્ટાર્સ પણ આ બાઇક ધરાવે છે.

હમર એચ 2. મહેન્દ્રસિંહ ધોની માત્ર લક્ઝરી સ્પોર્ટ્સ કારનો જ શોખીન નથી, પણ હમર જેવા ભારે વાહનો પણ છે. હમર એચ 2 નો પણ ધોનીના કાર કલેક્શનમાં સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. આ શક્તિશાળી વાહનની કિંમત આશરે 72 લાખ રૂપિયા છે. પોર્શે 911. તે ધોનીના પ્રિય વાહનોમાંનું એક છે.

તે ઘણીવાર આ પીળી સ્પોર્ટસ કારમાં પત્ની સાક્ષી અને પુત્રી ઝીવા સાથે સવાર જોવા મળે છે. ભારતમાં પોર્શે 911 ની કિંમત આશરે 25 કરોડ રૂપિયા છે. નોંધનીય છે કે મહેન્દ્ર સિંહ ધોની હજી પણ ભારત મેટ્રિમોની, ઈન્ડિગો પેઇન્ટ્સ, રેડબસ, પાનેરાઇ, કોલગેટ, લાઇફફાસ્ટ, કાર્સ 24, ઇન્ડિયન ટેરેન, માસ્ટરકાર્ડ ઈન્ડિયા, ગોડ્ડા, સ્નીકર્સ ઈન્ડિયા, નેટમેડ્સ ડોટ કોમ, વર્ડવિઝ અને વધુ ઘણા મોટા બ્રાન્ડ્સ સાથે સંકળાયેલ છે. . સાઉન્ડ તર્ક.

About gujju

Check Also

મોરબીની આ બહાદુર મહિલા ઘાયલ સૈનિકોની કરે છે સારવાર, જુઓ તસવીરો

રાજસ્થાનના બાડમેરમાં સહાયક કમાન્ડિંગ મેડિકલ ઓફિસર તરીકે ફરજ બજાવી રહ્યા છે. બીએસએફમાં ડોક્ટર તરીકે જોડાનાર …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *