Breaking News

કોરોના થી બચવું હોય તો આ કામ કર્યા સિવાય કોઈ બીજો ઉપાય જ નથી..

કોરોનાનો બીજો તરંગ તીવ્ર થઈ રહ્યો છે અને લોકો બેદરકારી દાખવી રહ્યા છે. હવે સાવચેતી સિવાય કોરોનાને ટાળવાનો કોઈ રસ્તો નથી. આ અમારો મત છે.

  • જો સ્વાસ્થ્યનું માળખું જાળવવામાં નહીં આવે તો પરિસ્થિતિ હજી નિયંત્રણની બહાર આવી શકે છે.
  • આરોગ્ય નિષ્ણાતો દ્વારા બોલાવવામાં આવેલી પ્રથમ તરંગ કરતા કોરોનાની બીજી તરંગ જીવલેણ રહી છે.
  • લોકો કોરોનાની બીજી તરંગથી પાછળ રહ્યા હતા.કોરોના વાયરસની બીજી લહેને ભારતને હચમચાવી નાખ્યું છે.
  •  નવા વર્ષના આગમન સાથે, ભારતીયોને લાગ્યું કે રોગચાળો રાહત લાવ્યો છે.

ફેબ્રુઆરી નજીક આવતા જ સામાન્ય લોકો, રાજકારણીઓ અને ડોકટરો પણ માનવા લાગ્યા કે રોગચાળાને કારણે ભારત જીતી ગયું છે. જ્યારે દેશમાં પૂર્વ-કોરોનાની સ્થિતિ જોવા મળી હતી, ત્યારે ચેપ ફરીથી શરૂ થયો હતો અને કોરોના દર્દીઓની સંખ્યા એક દિવસમાં  મિલિયન કરતાં વધી ગઈ હતી. જોકે રસીકરણ મોટી સંખ્યામાં થઈ રહ્યું છે.

જો આરોગ્યની રચનાને નિયંત્રિત ન કરવામાં આવે તો પરિસ્થિતિ હજી પણ હાથમાંથી નીકળી શકે છે

આરોગ્ય નિષ્ણાતો દ્વારા બોલાવેલ પ્રથમ તરંગ કરતા કોરોનાની બીજી તરંગ જીવલેણ રહી છે

ગયા વર્ષે શરૂઆતમાં કોરોના રોગચાળાએ એન્ટ્રી મારી હતી. માર્ચમાં લ anકડાઉન લાદવામાં આવ્યો હતો જ્યારે કોરોનામાં અંદાજે 500 દર્દીઓ હતા. આ સંપૂર્ણ લોકડાઉન મે સુધી ચાલ્યું હતું, બાદમાં ધીમે ધીમે હળવા થવાની સાથે.

આનાથી લોકોની સંખ્યા અને આર્થિક અને વ્યાપારી પ્રવૃત્તિઓ વધી. તેમ છતાં, આ સમયગાળા દરમિયાન કોરોના દર્દીઓમાં વૃદ્ધિ થવાનું ચાલુ રાખ્યું, આરોગ્યની રચના દબાણ હેઠળ આવી, જે કેટલીક મુશ્કેલીઓ પછી કાબુ મેળવ્યો.

પરિણામે, લોકો બજારોમાં જવા લાગ્યા અને શાળાઓ, કોલેજો અને સિનેમાઘરો ખુલ્યાં. જ્યારે આ તે તબક્કો હતો જ્યારે યુ.એસ. સહિત યુરોપ, કોરોનાની ત્રીજી – ત્રીજી તરંગ સાથે ૨-–થી આગળ વધી રહ્યું હતું, ભારતમાં કોઈએ વિચાર્યું ન હતું કે આવી થઈ શકે છે.

માત્ર સામાન્ય લોકો જ નહીં, રાજકારણીઓ અને રોજગાર શોધનારાઓ પણ આરોગ્ય નિષ્ણાતોને પણ જાણ હોવી જોઇએ કે કોરોનાની બીજી તરંગ આવી શકે છે અને તે શરૂઆતથી જ જીવલેણ બની શકે છે. છેવટે, તેઓએ દેશની જનતા અને ખાસ કરીને સરકારી-સરકારી આરોગ્ય પ્રણાલીને કેમ સજાગ કર્યા નહીં? તે દેશ અને દુનિયાની પરિસ્થિતિ પર નજર રાખતો હતો. તેઓએ ભૂલ કેમ કરી?

લોકો કોરોનાની બીજી તરંગની તેજીથી પાછળ રહ્યા હતા

બીજા કોરોના તરંગની તીવ્ર શરૂઆત અને બીજા ગોલ્ડ વાયરસના તાણના ઉદભવ પાછળ લોકો દ્વારા જરૂરી સાવચેતી રાખવામાં આવી નથી. કોરોનાનું બદલાતું સ્વરૂપ ચેપને ઝડપથી ફેલાવી રહ્યું છે અને તે નાના લોકોની પણ છાપ .ભી કરે છે. કોરોના બદલાતી જાતોની ઉત્પત્તિ બ્રિટન, દક્ષિણ આફ્રિકા, બ્રાઝિલ અને ભારતમાં થાય છે.

તે પણ સ્પષ્ટ છે કે કોરોના વાયરસના કેટલાક તાણ ભારતમાં ફેલાયા છે. તે બ્રિટન, આફ્રિકા, બ્રાઝિલ, એટલે કે ડબલ સંસ્કરણથી કોરોના તાણનું નવું સંસ્કરણ પણ હોઈ શકે છે. તેમ છતાં તે કહેવું મુશ્કેલ છે કે કોરોના વાયરસનું કયું તાણ જીવલેણ સાબિત થઈ રહ્યું છે, તેમાં કોઈ શંકા નથી કે તે સંયમ બતાવી રહ્યું નથી.

કોરોનાની બીજી તરંગ ન થાય તે માટે કાળજી લેવી જ જોઇએ

જો તમે કોરોનાની બીજી તરંગને ટાળવા માંગતા હો, તો વધુ જાગૃત રહેવા સિવાય બીજો કોઈ વિકલ્પ નથી. જો લોકો માસ્ક પહેરીને સામાજિક અંતરને અનુસરે તો કોરોનાની બીજી તરંગ એટલી જીવલેણ ન હોત. પરિસ્થિતિ બદલાઈ શકે છે જો દરેક નાગરિક કારણ વિના બહાર ન જાય અને તેમના સ્વાસ્થ્યની ચિંતા કરવાની સાથે માસ્ક પહેરીને સામાજિક અંતર જાળવી ન રાખે.

રાજ્ય સરકારો દ્વારા રાત્રિના સમયે કર્ફ્યુ લાદવા માટે લેવામાં આવતા પગલાં લોકો માટે ચેતવણી છે. આ ચેતવણી સમજવી જોઈએ. તે જ સમયે, તે સમજવું જોઈએ કે જો પરિસ્થિતિમાં સુધારો થતો નથી, તો લોકડાઉન લાદવામાં આવી શકે છે. જો આવું કંઇક થાય તો સામાન્ય માણસની મુશ્કેલીઓ વધશે.

About gujju

Check Also

મોટા મોટા રાજનેતાઓના મૌત ની ભવિસ્યવાણી કરનાર જ્યોતિષીએ કરી મોદી ના મૌત ની ભવિસ્યવાણી…

એવું કહેવામાં આવે છે કે ઈન્દિરા ગાંધી અને સંજય ગાંધીના મોતની આગાહી કરનાર જ્યોતિષ તેમની …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *