Breaking News

ખુબ જ રસપ્રદ છે ગુજરાતના ક્રિકેટર અને મિડલ ક્લાસના ચેતન સાકરિયાની સંઘર્ષ અને મહેનતની કહાની,

જસ્ટિન રોયલ્સના ફાસ્ટ બોલર ચેતન સાકરીયા ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ (સીએસકે) સામેના શાનદાર પ્રદર્શનને કારણે ચર્ચામાં છે. સોમવારે રમાયેલી આ આઈપીએલ મેચમાં ચેતન સાકરીયાએ 4 ઓવરમાં 36 રન આપીને 3 વિકેટ ઝડપી હતી. જે પછી તે આખા ભારતમાં ખૂબ પ્રખ્યાત થઈ ગયું છે. હવે તેને ભારતીય ટીમમાં રમવાની તક પણ મળી શકે છે.

ચેતન સાકરીયાએ આ સમયગાળા દરમિયાન અંબાતી રાયડુ, સુરેશ રૈના અને મહેન્દ્રસિંહ ધોનીને આઉટ કર્યો હતો. ચેતન સાકરીયા માટે સૌથી યાદગાર ક્ષણ મહેન્દ્રસિંહ ધોનીની બરતરફ હતી. ચેતન સાકરીયા માટે આ તબક્કે પહોંચવું સરળ નથી. ચેતન સાકરીયાના પિતા ઓટો ડ્રાઇવર હતા.

પાંચ વર્ષ પહેલા તેના ભાઇનું ગંભીર અકસ્માતમાં મૃત્યુ થયું હતું, ત્યારબાદ પરિવારની સંપૂર્ણ જવાબદારી ચેતનના ખભા પર આવી ગઈ હતી. આ પછી પણ ચેતન ક્રિકેટ રમવાનું બંધ કરતો નહોતો. ચેતન પાસે તાલીમ માટે જૂતા પણ નહોતા. આઈપીએલની હરાજીના કેટલાક દિવસ પહેલા ચેતનના નાના ભાઈ રાહુલે આત્મહત્યા કરી હતી, પરંતુ પરિવારે ચેતનને જાણ કરી નહોતી.

સાકરિયા કરોડપતિ બન્યા
ચેતન પર, તે એક કુટુંબ ચલાવવા માટે નાના નાના કામ કરતો, પરંતુ ક્રિકેટના કારણે તે કોઈ મોટું કામ કરી શક્યું નહીં. જ્યારે ચેતનને આઈપીએલ માટે પસંદ કરવામાં આવ્યો ત્યારે અમે ખૂબ ખુશ હતા.

ચેતન સાકરીયા આઈપીએલની હરાજીમાં રૂ. 20 લાખની બેઝ પ્રાઇસ સાથે આવ્યા હતા, પરંતુ તેની ટીમમાં જોડાવા માટે રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર અને રાજસ્થાન રોયલ્સ સાથે હરીફાઈ કરતા જોવા મળ્યા હતા. આખરે, રાજસ્થાન રોયલ્સએ તેમને તેમની ટીમમાં 1.2 કરોડ રૂપિયામાં જોડ્યા.

સાકરિયાએ ટ્રોફી જીતવા બંગાળને હરાવવામાં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી હતી. સાકરીયાએ 15 ફર્સ્ટ ક્લાસ અને 16 ટી 20 મેચ રમી છે. પ્રારંભિક દિવસો સકરીયા માટે મુશ્કેલ હતા કારણ કે પરિવારની આર્થિક સ્થિતિ સારી ન હતી. તેના માતાપિતા ઇચ્છતા હતા કે તેમનો પુત્ર અભ્યાસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે જેથી તેને સરકારી નોકરી મળી શકે.

જો કે ચેતનને તેના કાકા દ્વારા તેના ક્રિકેટ માટે ઘણી મદદ કરવામાં આવી હતી. સાકરિયાએ તેના કાકાની સ્ટેશનરીની દુકાનમાં મદદ કરવી પડી. પછી કાકાએ તેની સ્કૂલની ફી ભરી અને તેને ક્રિકેટ રમવા માટે પ્રોત્સાહિત કર્યા. સાકરિયાના માતા-પિતાને સંતોષ હતો કે તેમનો પુત્ર રમતી વખતે ભણતો હતો.

પ્રથમ મેચમાં રાજસ્થાન રોયલ્સ સામે હાર્યા હોવા છતાં, વીરેન્દ્ર સેહવાગે ચેતન સાકરીયાની પ્રશંસા જ કરી નહોતી, પરંતુ તેની સાથે ટ્વીટ પણ કરી હતી. સહવાગનું આ ટ્વીટ સહારિયા માટે ખૂબ ભાવનાત્મક છે, જેને વાંચ્યા પછી કોઈની પણ આંખો ભરાવી દેવી જોઈએ. પૂર્વ ભારતીય બેટ્સમેને ચેતન સાકરીયાની માતાનું officialફિશિયલ ટ્વિટર હેન્ડલ શેર કર્યું છે અને તેની સાથે ખેલાડીની વાર્તા શેર કરી છે.

આ ટ્વીટ શેર કરતાં સહેવાગે મૌન વ્યક્ત કરતાં કહ્યું, ‘ચેતન સાકરીયાના ભાઈએ થોડા મહિના પહેલા આત્મહત્યા કરી હતી. તેના માતા-પિતાએ ચેતનને 10 દિવસ સુધી કહ્યું નહીં, કારણ કે તે સૈયદ મુસ્તાક અલી ટ્રોફીમાં રમી રહ્યો હતો.

આ યુવા ક્રિકેટરો અને તેમના માતાપિતા માટે ક્રિકેટનો અર્થ શું છે. ખરેખર, આઈપીએલ ભારતીય સપનું પૂર્ણ કરે છે અને કેટલીક વાર્તાઓ એકદમ અભૂતપૂર્વ છે. આ મુલાકાતમાં ચેતનની માતાએ કહ્યું હતું કે તેનો પુત્ર સંઘર્ષ કર્યા પછી આ તબક્કે પહોંચ્યો છે.

“મારા ભાઇ રાહુલે જાન્યુઆરીમાં આત્મહત્યા કરી હતી,” ચેતન સાકરીયાએ લીગ પહેલાં જણાવ્યું હતું. હું તે સમયે ટી -20 સૈયદ મુસ્તાક અલી ટ્રોફીમાં રમી રહ્યો હતો. મને ખબર નહોતી કે ઘરે પરત ફરતા પહેલા તેનું મોત નીપજ્યું હતું.

“ટૂર્નામેન્ટ દરમિયાન જ્યારે પણ હું મારા પરિવારના સભ્યોને રાહુલ સાથે વાત કરવાનું કહેતો ત્યારે તે બહાના આપવાનું ટાળતો. આજે હું તેને સૌથી વધુ યાદ કરું છું. જો તે આજે જીવતો હોત, તો હું મારા કરતા વધુ ખુશ હોત.

ચેતનએ જણાવ્યું કે તેના પિતા ટ્રક ચલાવતા હતા અને બધી મુશ્કેલીઓ પસાર કરીને તે અહીં આવ્યો હતો. તેણે કહ્યું, “એક સમય એવો હતો કે જ્યારે મારા પિતા ટ્રક ડ્રાઈવર હતા, બાદમાં તે ટેમ્પો ચલાવવા લાગ્યો.

જો મને આ રીતે રમવા માટે ઘણી વસ્તુઓની જરૂર નથી, તો અન્ય ખેલાડીઓ મને મદદ કરશે. ત્યાં ચેતનની માતાએ જણાવ્યું કે ચેતન પરિવારની આર્થિક મદદ કરવા સ્ટેશનરીની દુકાનમાં કામ કરતો હતો. જ્યારે સકરિયાને જાણ થઈ કે તેના ભાઈએ આત્મહત્યા કરી લીધી છે, ત્યારે તેણે એક અઠવાડિયા સુધી કોઈની સાથે વાત કરી ન હતી અને કંઈપણ ખાધું ન હતું.

About gujju

Check Also

વધારે પડતું તુલસીના પાનનું સેવન સાબિત થઈ શકે છે જોખમી, શરીરના આ ભાગોને પહોંચાડે છે નુકસાન…

તુલસીનો છોડ ઘરે રોપવો એ ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. હિંદુ સંસ્કૃતિમાં તુલસીના છોડની …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *