Breaking News

કોઈને પણ ધનવાન બનાવી શકે છે સિંદૂર, બસ કરી લો તેનાથી જોડાયેલા આ ઉપાય…

હિન્દુ ધર્મ સાથે જોડાયેલી દરેક સ્ત્રી લગ્ન પછી ચોક્કસપણે સિંદૂર માંગમાં ભરે છે. શાસ્ત્રોમાં સિંદૂરને સુહાગિન મહિલાઓની મહત્વપૂર્ણ શણગાર માનવામાં આવે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જે મહિલાઓ દરરોજ લગ્ન પછી સિંદૂર ભારે છે. તેનો પતિની લાંબી ઉંમર થાય છે. આ ઉપરાંત પૂજા પાઠ દરમિયાન સિંદૂરનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. ભગવાનને પૂજા કરતી વખતે સિંદૂરનો પાવડર અર્પણ કરવામાં આવે છે. એ જ રીતે, સ્વસ્તિક પ્રતીક પણ સિંદૂર અને હળદરથી બનાવવામાં આવે છે. સિંદૂરને લગતી કેટલીક યુક્તિઓનો ઉલ્લેખ લાલ પુસ્તકમાં છે. તે કરવાથી પરિવારમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ આવે છે અને અનેક મુશ્કેલીઓ દૂર થાય છે. તો ચાલો જાણીએ તેનો ઉપાય…

પારિવારિક શાંતિ માટે…
જો પરિવારમાં કોઈ પણ પ્રકારની મુશ્કેલી હોય, તો સિંદૂર સંબંધિત આ ઉપાય કરો. સિંદૂર લગતી આ યુક્તિઓ કરવાથી પરિવારથી સંબંધિત બધી સમસ્યાઓનો અંત આવશે. ઉપાય અંતર્ગત, ચમેલી તેલમાં સિંદૂર નાંખો. ત્યારબાદ તેને હનુમાન જીને અર્પણ કરો. આ ઉપાય પાંચ મંગળવાર અને શનિવાર સુધીમાં કરો. હનુમાનજીને સિંદૂર ચઢાવવાથી પરેશાનીઓ દૂર થવા લાગે છે અને પરિવારમાં શાંતિ રહે છે.

નકારાત્મક શક્તિઓ દૂર કરવા…
જો તમને તમારા ઘરમાં નકારાત્મક શક્તિ લાગે છે, તો આ ઉપાય કરો. આ યુક્તિ હેઠળ સિંદૂરમાં તેલ નાખો અને તેને મુખ્ય દરવાજા પર લગાવો. તમે આ સિંદૂરમાંથી સ્વસ્તિક પ્રતીક પણ બનાવી શકો છો. આ પગલાં લેવાથી, ઘરમાં હાજર નકારાત્મક શક્તિઓ દૂર થઈ જશે અને સકારાત્મક શક્તિઓ ઘરમાં પ્રવેશ કરશે. વાસ્તુ દોષને દૂર કરવા માટે 40 દિવસ સતત આ કરો.

મા લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવા…
માતા લક્ષ્મી પણ થોડા સિંદૂરની મદદથી ખુશ થઈ શકે છે. માતા લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવા માટે, દરરોજ પૂજા પછી મુખ્ય દ્વાર પર સિંદૂર લગાવો. દિવાળીના દિવસે તિજોરી પર સિંદૂરથી સ્વસ્તિકની નિશાની બનાવો. આ ઉપાય કરવાથી માતા લક્ષ્મી ઘરે વસવાટ કરશે અને પૈસાની અછત રહેશે નહીં.

માન મેળવવા….
કાર્યસ્થળ પર અને અન્યત્ર તમારું સન્માન થવું જોઈએ. આ માટે સોપારીના પાનમાં ફટકડી અને સિંદૂર બાંધો અને તેને પીપળાના ઝાડની નીચે રાખો. આવતા ત્રણ બુધવાર સુધીમાં આ પગલા ભરવાથી આદર વધવા માંડશે અને લોકોમાંની સ્થિતિ સાથે તમારું નામ લેવામાં આવશે.

વિવાહિત જીવનમાં મધુરતા લાવવા માટે…
વિવાહિત જીવનમાં મધુરતા જાળવવા માટે સુહાગિન મહિલાઓ વાળ ધોયા પછી સવારે ગૌરી માને સિંદૂર ચઢાવે છે અને તેમની પૂજા કરે છે. પૂજા પૂર્ણ થયા પછી આ સિંદૂરથી તમારી માંગ ભરો. યુગલો આ પગલાં લઈને સારા જીવન જીવે છે. આ સિવાય પરિણીત સ્ત્રીને સિંદૂર આપવાથી પણ શુભ ફળ મળે છે.

ગ્રહોની શાંતિ માટે…
સિંદૂરની મદદથી ગ્રહોને પણ શાંત કરી શકાય છે. જો કુંડળી, મહાદશા અથવા અંતર્દશામાં સૂર્ય અને મંગળ જીવલેણ ગ્રહો છે તો સિંદૂર વહેતા પાણીમાં મૂકો. આ કરવાથી આ ગ્રહો શાંત થઈ જશે. આ સિવાય દરરોજ સવારે સૂર્ય ભગવાનને અર્ઘ્ય અર્પણ કરો અને અર્ઘ્ય આપતા પાણીમાં સિંદૂર અર્પણ કરો.

ડર દૂર કરવા…
જો તમને ડર લાગે છે અથવા સ્વપ્નો આવે છે, તો તમારે ભગવાન હનુમાનની પૂજા કરવી જોઈએ. હનુમાનજીની પૂજા કરતી વખતે તેમના ચરણોમાં થોડી સિંદૂર લગાવો. આ પછી હનુમાન ચાલીસાના પાઠ કરો. પાઠની પૂજા કર્યા પછી, તેમના પગ પર ચઢાવેલ સિંદૂર કાગળમાં મૂકો. આ કાગળને તમારા પલંગ પાસે રાખો. આ પગલાં લીધા પછી, ખરાબ સપના બંધ થઈ જશે અને ડરથી પણ તમે મુક્ત થઈ જશો…

About gujju

Check Also

આ પાંચ ઉપાય બદલી દેશે તમારુ નસીબ, આજે જ અપનાવીને જુઓ..

કેટલાક લોકો રાત-દિવસ સખત મહેનત કરે છે, પરંતુ તેમના હાથથી કંઇપણ અનુભવાતું નથી અને વધુ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *