Breaking News

હવાથી કોરોના ફેલાવાથી ડરશો નહીં, નિષ્ણાત ડૉકટરે જણાવ્યા બચવાના ફાયદા

પ્રતિષ્ઠિત તબીબી જર્નલ ધ લ Lન્સેટમાં પ્રકાશિત આ અધ્યયનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કોરોનાવાયરસ હવામાં ફેલાય તેવી સંભાવના વધારે છે. ત્યારબાદ હવામાં ફેલાયેલા કોરોનાનો ભય લોકોમાં સ્થિર થયો. જોકે, મેરીલેન્ડ સ્કૂલફ મેડિસિનના ડો ફહીમ યુનિસનું કહેવું છે કે લેન્સેટ અભ્યાસ પછી ચિંતા કરવાની કોઈ વાત નથી. તેમણે લખ્યું, “આપણે જાણીએ છીએ કે કોવિડ છિદ્રો અને હવા દ્વારા પણ ફેલાય છે.”

ડો. ફહિમ કહે છે કપડાં પહેરવાનું બંધ કરો. તેણે કહ્યું કે બે એન 95 અથવા કેએન 95 માસ્ક ખરીદો. દિવસ દરમિયાન માસ્કનો ઉપયોગ કરો. ઉપયોગ કર્યા પછી, તેને કાગળની થેલીમાં મૂકો અને બીજો ઉપયોગ કરો. દર 24 કલાકમાં તે જ રીતે માસ્ક બદલો. જો તેનો કોઈ નુકસાન ન થાય તો તમે તેનો ઉપયોગ અઠવાડિયા સુધી કરી શકો છો.

ડો. ફહીમે સ્પષ્ટતા કરી કે હવામાં વાયરસ ફેલાવવાનો અર્થ એ નથી કે હવામાં ચેપ લાગ્યો છે. આનો અર્થ એ છે કે વાયરસ હવામાં રહી શકે છે. ઇમારતોની અંદર પણ વધુ ભય પેદા કરી શકે છે. તે કહે છે કે ઉદ્યાનો અને દરિયાકિનારા હજી પણ રવેશ વિના સામાજિક અંતરને અનુસરવાનો સૌથી સલામત રસ્તો છે.

અધ્યયનમાં 10 કારણો આપ્યા છે

અધ્યયનો દર્શાવે છે કે વાયરસનો ફેલાવો ઝડપથી ફેલાય છે. તે કહે છે કે આ પ્રકારનું પ્રસારણ હવામાં ફેલાવું સરળ છે કારણ કે તેમાં છિદ્રો છે. આવી ઘટનાઓની વધુ સંખ્યાના આધારે, આ પ્રસારણને મહત્વપૂર્ણ ગણી શકાય. એકબીજાના ઓરડાઓ પર ન જતા, બાજુના ઓરડામાં રહેતા લોકોમાં ક્વોરેન્ટાઇન હોટલોમાં બ્રોડકાસ્ટ્સ જોવામાં આવ્યાં હતાં.

પર લોકોને મદદ કરે છે

રોગચાળાની શરૂઆતથી જ ડો. ફહિમ ટ્વિટર પર અમુક અંશે લોકોની મુશ્કેલીઓ હળવી કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે. ડો. ફહિમે કહ્યું કે જો લોકો અમુક વસ્તુઓનું પાલન કરે તો તમે ઘરે જ ઇન્ફેક્શનને હરાવી શકો છો. તેમનો દાવો છે કે 80-90 ટકા લોકો ઘરે યોગ્ય રીતે જીવવાથી સાજા થઈ શકે છે.

જો શક્ય હોય તો, દૈનિક તાપમાન, શ્વસન દર, પલ્સ અને બીપીને માપો. મોટાભાગના સ્માર્ટફોનમાં પલ્સ ugગમેન્ટરી એપ્લિકેશન હોય છે. જો તમારું ઇંડું 90 ની નીચે હોય અથવા બીપી 90 સિસ્ટોલિકથી નીચે હોય તો તમારા ડ doctorક્ટર સાથે વાત કરો. 60-65 ની વચ્ચેના લોકો અને હાઈ બીપી અને ડાયાબિટીઝવાળા લોકોમાં કોરોનાનું જોખમ વધારે છે.

અલગ રૂમ, બાથરૂમ

ડો. ફહિમે એક ટ્વિટર સ્રોતમાં જણાવ્યું છે કે જો તમને કોઈ ચેપ લાગ્યો હોય તો પહેલી વાર તમે 14 દિવસ માટે પોતાને અલગ કરી શકો છો. દરમિયાન એક અલગ ઓરડામાં રહો, એક અલગ બાથરૂમનો ઉપયોગ કરો અને તમારા પોતાના વાસણો પણ અલગ રાખો. જો તમે એક જ રૂમમાં છો, તો મોટા સ્ક્રીન અથવા સ્ક્રીન વચ્ચે દિવાલ rectભી કરો અને તેની પાછળ રહો. જો બાથરૂમ સમાન હોય, તો છોડતા પહેલા ચહેરો માસ્ક પહેરો અને ઉપયોગ પછી સપાટી સાફ કરો. ઓરડો શેર કરતી વખતે સ્ટીમ, નેબ્યુલાઇઝર્સ, સીપેપ શેર કરશો નહીં.

About gujju

Check Also

આ છે ગુલશન કુમારની પુત્રી અને જમાઈ, જે 6 વર્ષ પહેલા ઉદ્યોગપતિ સાથે કર્યા હતા લગ્ન…

લોકપ્રિય ગાયક અને ટી-સિરીઝ કંપનીના માલિક સ્વ.ગુલ્શન કુમાર (ગુલશન) ની બુધવારે 65 મી જન્મજયંતિ છે. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *