Breaking News

કોરોનામાં સંપૂર્ણ રીતે ઘરે બેસવું પણ તમારા માટે છે વધુ હાનિકારક, જાણો શું કહે છે સ્ટડી…

દેશના લોકોએ થોડા મહિના પહેલા ખુશીની લાગણી શરૂ કરી દીધી કે આ વર્ષ પાછલા વર્ષ જેવું નહીં થાય. કોરોના પાયમાલી અને લોકડાઉન, કંઈક આવું જ થયું. આ વર્ષ ગત વર્ષ જેવું નહોતું.

પરંતુ ફરી એકવાર, કોરોનાએ પાયમાલી કરી. આ વખતે, જો માનવીઓએ રસી બનાવી છે, તો કોરોનાએ ઘણા નવા પ્રકારો પણ લીધા છે. ગયા વર્ષ કરતા વધુ જીવલેણ અને શક્તિશાળી કોરોના બન્યો છે.

આ વખતે, કોરોના થોડી મર્યાદા વિના લોકોની હત્યા કરી રહ્યો છે. એટલું જ નહીં, યુવાનો પણ આ સમયની પકડમાં વધુ આવી રહ્યા છે. દેશમાં અત્યાર સુધીની સૌથી ખરાબ હાલત છે. સરકાર પોતાની સંપૂર્ણ તાકીદ કરવા છતાં નિષ્ફળ જણાય છે. લોકોને હોસ્પિટલમાં પલંગ નથી મળતા. ભારતમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં 2.16 લાખથી વધુ નવા કેસ નોંધાયા છે.

જો કોઈ કોરોનાને ટાળવા માંગે છે, તો પછી મજબૂત રોગપ્રતિકારક શક્તિ હોવું વધુ મહત્વનું છે. તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને વધારવા માટે, તમારે કોઈપણ પ્રકારની કસરત કરવી પડશે. એક સંશોધન મુજબ, દરરોજ કસરત કરનારાઓમાં કોરોનાથી મૃત્યુનું જોખમ ઓછું રહે છે. જો તમે આળસ અથવા કોઈ અન્ય કારણોસર કસરત કરી શકતા નથી, તો તમને જોખમ વધારે છે.

જો તમે આખો દિવસ કંઇ કરી રહ્યા નથી અને એક જગ્યાએ બેઠા છો, તો આવા લોકોમાં કોરોનાથી મૃત્યુ થવાની સંભાવના વધારે છે. તો આ મુશ્કેલ સમયમાં પણ દરરોજ કસરત કરવી અને પોતાને ફીટ રાખવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. બ્રિટિશ જર્નલ સ્પોર્ટ્સ મેડિસિનના એક નવા સંશોધનમાં આ વાત સામે આવી છે. આ સંશોધનમાં કોરોના વાયરસથી સંક્રમિત 50 હજારથી વધુ લોકોનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે.

આ સંશોધન મુજબ, જે લોકો છેલ્લા બે વર્ષથી શારીરિક રીતે સક્રિય છે તેનો અર્થ એ નથી કે કોઈ પણ પ્રકારની શારીરિક પ્રવૃત્તિ કરવી, જો તેઓ વાયરસથી પકડમાં આવી જાય છે, તો તેઓ હોસ્પિટલમાં દાખલ થાય અને આઈસીયુમાં જાય છે

અથવા મૃત્યુ પામે છે. આ અનેકગણો વધે છે. આની સાથે આ સંશોધનમાં એ પણ બહાર આવ્યું છે કે ફક્ત તે જ લોકોનો ટ્રાન્સપ્લાન્ટ કરવામાં આવ્યો છે અને જેમની ઉંમર વધુ છે, ફક્ત તે લોકોને જ આ જીવલેણ વાયરસનો ખતરો વધારે છે, જેઓ કસરત કરતા નથી.

આ સાથે, એવું બહાર આવ્યું છે કે ધૂમ્રપાન, મેદસ્વીપણાથી પીડાતા અને હાઈ બ્લડ પ્રેશરના દર્દીઓ કરતા શારીરિક પ્રવૃત્તિ ન કરતા લોકો દ્વારા વધુ મૃત્યુ થાય છે. આની સાથે, આ ચેપ તે લોકો માટે વધુ જોખમી છે જેમની ઉંમર પણ વધુ છે.

ડાયાબિટીઝ અથવા હ્રદય રોગવાળા લોકોને આ રોગનો વધુ જોખમ રહે છે. તમે તમારી પ્રતિરક્ષા વધારવા માટે રોજ યોગ, પ્રાણાયમ, દોડ, સાયકલિંગ અને શારીરિક પ્રવૃત્તિઓ કરી શકો છો. આ સાથે, તમારા માટે સારો આહાર લેવો પણ મહત્વપૂર્ણ છે. આ માટે, તમે ડબ્લ્યુએચઓ ની માર્ગદર્શિકા લાઇનને અનુસરી શકો છો.

About gujju

Check Also

ગોપાલ નમકીન ની કહાની:રાજકોટના બિપીનભાઈ પટેલની હિંમતને સલામ,શુન્યમાંથી કર્યું સર્જન,વર્ષે છે ૪૫૦ કરોડ નું ટર્નઓવર..

નાસ્તા ઉદ્યોગમાં ગોપાલ નમકિન્સનું નામ છે. 1994 માં બિપિનભાઇ હદવાની દ્વારા રાજકોટ શહેરમાં તેની સ્થાપના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *