Breaking News

અમદાવાદના સ્મશાનગૃહમાં મૃતદેહના વેઇટિંગના નામે પૈસાની માગણી…

અમદાવાદની હોસ્પિટલમાં કોરોના રોગચાળા દાખલ થતાં કબ્રસ્તાન હવે મુક્તિની રાહમાં છે. ત્યારે અમદાવાદ શહેર મહાનગર પાલિકા દ્વારા હસ્તગત બાપુનગર ચામુંડા કબ્રસ્તાનમાં કામ કરતી બે મહિલાઓએ મૃતદેહની રાહ જોતા તેમને અંતિમ સંસ્કાર માટે 1500 રૂપિયાની માંગ કરી હતી. કોરોનાએ મૃતદેહ આવ્યો હોવાનું કહેતા પૈસા માંગ્યા, જોકે મૃતદેહોનું વજન નહોતું.

અમદાવાદના કબ્રસ્તાનમાં કામ કરતા કર્મચારીઓ લાશની રાહ જોવાના નામે પૈસા એકઠા કરતા હોવાનું જાણવા મળ્યું છે. ચામુંડા કબ્રસ્તાનનો એક વીડિયો સામે આવ્યો છે.

જેમાં મૃતદેહને વહન કરતા સંબંધીઓને નીચે ઉતારી લેવામાં આવ્યા હતા. આમાં, મહિલાઓ જાતે જ કબૂલ કરે છે કે આપણે કરાર પર છીએ પરંતુ અમારી પાસે અમારી મહેનતની કમાણી છે, ચાલો આપણે તે માટે માંગીએ.

બાપુનગરના ચામુંડા કબ્રસ્તાનમાં લાંચની માંગ
કલાપીનગર વિસ્તારના વિજય પટેલે દિવ્યભાસ્કર સાથેની વાતચીતમાં જણાવ્યું હતું કે મારા પડોશમાં રહેતા એક 99 વર્ષીય વૃધ્ધનું મંગળવારે સાંજે કુદરતી કારણોસર મૃત્યુ થયું હતું અને તેને દફન માટે ચામુંડા કબ્રસ્તાનમાં લઈ જવામાં આવ્યો હતો, જ્યાં લાશ અમારી સામે હતી. બે કોરોના હતા., જેનું અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવ્યું હતું.

પાછળથી, ત્યાં કામ કરતા લોકોએ એમ કહી ઇનકાર કર્યો કે ચિત્તા ખાલી હોવા છતાં, લાશ હજી રાહ જોઈ રહી છે. પાછળથી તે જાહેર થયું કે તેને પૈસાની જરૂર હતી, તેથી તેણે આટલું કહ્યું. તેથી હું ગયો અને તેને પૂછ્યું કે તે કયા પૈસા લઈ રહ્યો છે. ધારાસભ્ય પ્રદીપ પરમારે ફોન કર્યો ત્યારે તેમણે પૈસા આપવાની ના પાડી હતી અને બાદમાં બોન સાથે પરત આવ્યા હતા ત્યારે બે મહિલાએ રૂ. 1500 માંગવામાં આવી હતી.

અમે 1500 રૂપિયા માગીએ છીએ, અમે સખત મહેનત કરી રહ્યા છીએ. ‘
વિડિઓ શૂટ કરવામાં આવી હતી, જેમાં મહિલાઓએ કહ્યું હતું કે અમે કરાર પર કામ કરીએ છીએ અને અમે તેનો કાર્યભાર સંભાળીએ છીએ. જો ત્યાં પ્રતીક્ષા હોય, તો તમારે .ભા રહેવું પડશે. અમને આપણા સખત મહેનતવાળા પૈસાની જરૂર છે.

અમે કરાર પર છીએ, કોર્પોરેશન અમને ચુકવણી કરતું નથી અને અહીં ધારાસભ્યને બોલાવે છે. 1500 રૂપિયા માંગવા અમારી મહેનત છે. શબના નામે પૈસાની માંગ કરવામાં આવી હતી, એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે સવારે મૃતદેહ જોવા આવો, જેથી તે જાણી શકાય.

મૃત્યુ પછી મોક્ષ માટે પૈસાની માંગ પણ કરી હતી
નોંધનીય છે કે એક તરફ પરિવારના સભ્યો તેમના સગાસંબંધીઓની ખોટ પર દુ .ખ વ્યક્ત કરી રહ્યા છે અને બીજી તરફ આ રીતે મુક્તિ માટે પૈસાની માંગ પણ કરવામાં આવી રહી છે, આવી સ્થિતિમાં મૃત્યુ જાળવવી જરૂરી છે. કોર્પોરેશન અને સરકારે આવા લોકો સામે કડક કાર્યવાહી કરવાની જરૂર છે.

About gujju

Check Also

જાણો હનુમાનજી એ ભીમને સામાટે આપ્યા હતા પોતાના ૩ વાળ,જાણો તેની કહાની….

મહાભારત અને રામાયણમાં વિવિધ રહસ્યો અને તકનીકો છુપાયેલા છે. આવી મહાભારતનો રોમાંચક છે. તે તે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *