Breaking News

માત્ર દસ ધોરણ ભણેલા, માયાભાઈ આહિર છે કરોડોની સંપતી માલિક, જાણો ડ્રાઇવર થી લઈને ડાયરા સુધીની સફર, જોવો તેમના વૈભવી ફોટાઓ

આજે ગુજરાતી કલાકારોના નામ ખૂબ ઝડપથી વધી રહ્યા છે. જ્યારે ગુજરાતમાં ક્યાંક ડાયેરિયાનું આયોજન થાય છે, ત્યારે લોકો તેને જોવા માટે બધેથી આવે છે. જેમાં માયાભાઇ આહિર જેવા કલાકાર આવવાના હોય તો લોકો લાઈનમાં ઉભા રહે છે. અને ભારે ભીડ જોવા મળી રહી છે.

જો કે, આજે માયાભાઇ આહિર સફળતાના શિખર પર પહોંચ્યા છે જ્યાં ભાગ્યે જ કોઈ પહોંચી શકે. હા, માયાભાઇ આહિર પોતાના ઝાડાની મદદથી લોકોના હૃદયમાં સ્થાન બનાવવામાં સફળ રહ્યા છે. તેની છટાદાર ભાષાનો અવાજ લોકોને મંત્રમુગ્ધ કરે છે, અને લોકો તેના ઝાડા સાંભળવા માટે દૂર-દૂરથી આવે છે.

માયાભાઇ આહિરનો જન્મ ભાવનગરના કુંડવીમાં થયો હતો. તેમને નાનપણથી જ ધાર્મિક પુસ્તકોમાં ખૂબ રસ હતો. તેના પિતા ગ્રામજનો દ્વારા ભગત તરીકે ઓળખાતા હતા. જ્યારે ગામમાં કોઈ ધાર્મિક કાર્યક્રમનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું, ત્યારે તેના પિતા હંમેશા મોખરે હતા. આ સંસ્કારોનું પાલન કરીને માયાભાઇ આહિર આ પદ પ્રાપ્ત કરવામાં સફળ થયા છે.

માયાભાઇ આહિરે કુંડવીમાં પ્રથમથી ચોથા ધોરણ સુધી અભ્યાસ કર્યો હતો. શાળા તેના ઘરથી 1.5 કિ.મી. દૂર હતી અને રસ્તો કાંટાળો કાંટો અને ચોખ્ખો ન હતો, જેના કારણે તે ઘણી મુશ્કેલીમાં મુકાયો હતો. આ પછી, તેમણે તેમના ગામની બાજુમાં, બોરડા ગામે 5 થી 9 ધોરણ સુધી અભ્યાસ કર્યો.

માયાભાઇ આહિરને નાનપણથી જ ગીતો ગાવાનું અને પુસ્તકો વાંચવાનો ખૂબ શોખ હતો. તેણે ફક્ત તે વાંચ્યું જ નહીં, પરંતુ તે વ્યવહારમાં પણ મૂક્યું. તેણે મારું ગીત ધો. જે લોકોને તે ઉંમરે ગમ્યું.

માયાભાઇ આહિર પહેલા 7 વર્ષમાં ટ્રેક્ટર ચલાવતા હતા. જોકે, તેના ઘરના પરિવારની આર્થિક સ્થિતિ સારી હતી. ટ્રેક્ટર ચલાવવાની તેની ક્ષમતાને કારણે લોકોએ તેને મોતને ઘાટ ઉતારી દીધો હતો. તે કહેતો કે જ્યારે મારો ટ્રેક્ટર હાજર ન હતો ત્યારે લોકો તેમની મૃત્યુની તારીખ આગળ ધપાવી દેતા હતા. વળી, ગામમાં કોઈ કાર્યક્રમ હતો ત્યારે તેની જવાબદારી તેના પ્લેટફોર્મ પરથી માયાભાઇને સોંપી હતી.

બજરંગદાસબાપુનો બગદાણામાં કાર્યક્રમ હતો ત્યારે તેમને સ્ટેજ પર કામ કરવાની તક મળી. જેણે તેને ઘણું શીખવ્યું. તલગાજરડામાં પણ એક વખત મોરારીબાપુની 600 મી કથા હતી. આ તે સમયે હતું જ્યારે તેને પ્રખ્યાત કલાકારો વચ્ચે તેમની પ્રતિભા દર્શાવવાની તક મળી. અહીં તેમને ફક્ત 5 મિનિટનો સમય આપવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ તેણે સતત 45 મિનિટ સુધી બોલતા લોકોના હૃદયમાં સ્થાન બનાવ્યું હતું.

માયાભાઇ હાલમાં તેના પરિવારથી ખૂબ ખુશ છે. તેમને પત્ની અજયબાઈ અને બે પુત્ર અને એક પુત્રી છે. જોકે, તાજેતરમાં જ તેની પુત્રીના લગ્ન થયાં હતાં.

About gujju

Check Also

શું તમે ક્યારેય સફેદ કાગડો જોયો છે,કાગડા બધે જ કાળા હોય છે,પણ આ કાગડો સફેદ રંગનો છે,જાણો …

હિન્દુ ધર્મમાં, કાળો કાગડો માનવ વસવાટમાં જોવા મળે છે તે લાક્ષણિક ચુક છે, જે જીવન …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *