Breaking News

જેને બે ટીમોને આઈપીએલ જિતાવી તેને પ્રથમ લાઇવ મેચમાં કરાવ્યો શરમજનક,હવે સીએસકે સામેની મેચમાંથી કરી દેવામાં આવ્યો બાકાત…

આઈપીએલ 2021 માં કોલકાતા નાઈટ રાઇડર્સ અને ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સની હરીફાઈ છે. જ્યારે ચેન્નઈની ટીમ સતત બે મેચ જીત્યા બાદ વિજય રથ પર છે, તો કોલકાતા તેની અગાઉની બંને મેચમાં હાર્યું છે. હારની હેટ્રિકથી બચવાના આવા પ્રયાસમાં કેકેઆરના કેપ્ટન ઓએન મોર્ગને આ મેચ માટે ટીમમાં બે ફેરફાર કર્યા છે.

યુવા ફાસ્ટ બોલર કમલેશ નાગેરકોટીની જગ્યાએ હરભજન સિંહની જગ્યાએ તેણે શાકિબ અલ હસનને સુનીલ નારાયણ બનાવ્યો છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે છેલ્લા ત્રણ સીઝનથી હરભજન ચેન્નાઈ સાથે હતો. આવી સ્થિતિમાં, કેકેઆરએ તેમને સામેની મેચમાં આરામ આપ્યો.

સીએસકે અને કેકેઆરની મેચ મુંબઇના વાનખેડે સ્ટેડિયમમાં છે. હરભજને આ મેદાન પર ઘણું રમ્યું છે. 10 વર્ષ સુધી મુંબઇ ઈન્ડિયન્સ સાથે રહ્યા દરમ્યાન, તે વાનખેડે પીચથી સંપૂર્ણ વાકેફ છે, પરંતુ તેમ છતાં કેકેઆરના મેનેજમેન્ટે તેમને બહાર રાખ્યા છે.

મુંબઇ તરફથી રમતા હરભજને 127 વિકેટ લીધી હતી. તેણે આમાં સૌથી વધુ વિકેટ મુંબઇમાં લીધી હતી. તે તે ટીમનો ભાગ હતો જેણે ત્રણ વખત આઈપીએલનો ખિતાબ જીત્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં કે.કે.આર.નો ચેન્નઈ સામે હરભજનને મેદાનમાં નહીં લેવાનો નિર્ણય વિચિત્ર નિર્ણય કહી શકાય.

તો પણ, મહેન્દ્રસિંહ ધોની હજી પણ સ્પિનરોની સામે અટવાયો છે, તેથી ભજ્જી તેની સામે સારી રીતે વાપરી શકાય. હરભજનને પડતો મૂકવાનો નિર્ણય તે સમયે આવ્યો છે જ્યારે કેકેઆરની છેલ્લી મેચમાં, આન્દ્રે રસેલ તેને બેટિંગ દરમિયાન સતત પાંચ બોલમાં પ્રહાર કર્યો ન હતો.

ભજ્જી આઈપીએલ 2021 માં 3 મેચમાં ચાલી શક્યા ન હતા..
હરભજનસિંહે આઈપીએલ 2021 માં ત્રણ મેચ રમી હતી અને તેને કોઈ વિકેટ મળી નહોતી. તેમની અર્થવ્યવસ્થા પણ નવની નજીક હતી. શક્ય છે કે આથી જ કેકેઆરની ટીમ મેનેજમેન્ટે તેમને બેસાડવાનો નિર્ણય કર્યો.

હરભજનને આઈપીએલ 2021 પહેલા સીએસકે દ્વારા મુક્ત કરવામાં આવ્યો હતો. ત્યારબાદ કોલકાતા નાઈટ રાઇડર્સ તેને બે કરોડ રૂપિયાના બેઝ પ્રાઈસ પર લઈ ગયા. 40 વર્ષીય હરભજન સિંહે આઈપીએલમાં 163 મેચમાં 150 વિકેટ ઝડપી છે. 18 રન આપીને પાંચ વિકેટ તેનું શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન છે. તેમાંથી 23 વિકેટ ચેન્નઈની હતી.

બાકીનાઓએ મુંબઇ માટે ક્લિક કર્યું. તેનું શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન આઈપીએલ 2013 માં હતું. ત્યારબાદ તેણે 19 મેચોમાં 24 વિકેટ ઝડપી હતી. આ સિઝનમાં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સે પણ પ્રથમ વખત ખિતાબ જીત્યો હતો.

હરભજન સિંહ આઈપીએલના ઇતિહાસમાં સૌથી સફળ બોલરોમાંનો એક છે. તે સૌથી વધુ વિકેટ લેનારા બોલરોમાં પાંચમાં સ્થાને છે. તેમની આગળ લસિથ મલિંગા (170), અમિત મિશ્રા (160), પિયુષ ચાવલા (156) અને ડ્વેન બ્રાવો (154) છે.

About gujju

Check Also

અસલી તલવારથી ગુજરાતી ખેલાડીએ કર્યો સ્ટંટ, ચાહકોએ કર્યાં વખાણ…

આપણે ભારતીય ક્રિકેટના -ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાને મેદાનની વચ્ચે-વચ્ચે સમયે સમયે તલવારની જેમ બેટિંગ કરતા જોયા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *