Breaking News

સ્ટમ્પ્સ માઇકમાં પકડાઈ ગઈ એમ.એસ. ધોનીની આ વાત, રાજસ્થાનને ફસાવીને કહ્યું…

ચેન્નાઈના કેપ્ટન તરીકે 200 મી આઈપીએલ મેચ રમનાર ધોની બેટિંગમાં કાટ લાગશે પરંતુ લક્ષ્યનો બચાવ કરતાં ધોની સંપૂર્ણ રંગમાં હોય છે.

મહેન્દ્રસિંહ ધોની 2008 થી ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સના કેપ્ટન છે.
આઈપીએલ 2021 માં, ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સના કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોની (મહેન્દ્ર સિંહ ધોની) રાજસ્થાન રોયલ્સ સામેની તેની જૂની શૈલીમાં નજર આવ્યા હતા. દરેક બોલ પ્રમાણે ફિલ્ડિંગ ગોઠવવું, બોલરને ટીપ્સ આપવી અને વિરોધી ટીમ પર નકલ્સને કડક બનાવવી, દરેક સમય સક્રિય રહે છે. ચેન્નાઈના કેપ્ટન તરીકે 200 મી આઈપીએલ મેચ રમનાર ધોની બેટિંગમાં કાટ લાગશે પરંતુ લક્ષ્યનો બચાવ કરવામાં સંપૂર્ણ રંગમાં હોય છે.

જેણે પણ આ મેચ જોઇ અને સ્ટમ્પ માઇકમાંથી અવાજ આવતો સાંભળ્યો તે સમજી ગયા કે આજનો દિવસ ચેન્નઈ અને ધોનીનો દિવસ છે. ત્યારે જ બે વિકેટ પર 87 રન બનાવનારી રાજસ્થાનની ટીમ ધોનીના પેન્થર્સ સામે હારી ગઈ હતી અને મેચ 45 રને હારી ગઈ હતી. તેણે રવિન્દ્ર જાડેજા અને મોઇન અલીનો સારો ઉપયોગ કર્યો અને રાજસ્થાનના બેટ્સમેનોને મોટી બાઉન્ડ્રી તરફ શોટ ફટકારવા દબાણ કર્યું. પરિણામે ચેન્નાઈને વિકેટ મળી.

ચેન્નાઇએ પ્રથમ બેટિંગ કરતા નવ વિકેટ પર 188 રન બનાવ્યા હતા. પરંતુ મુંબઇના વાનખેડે સ્ટેડિયમ મુજબ આ સ્કોર સુરક્ષિત નહોતો. આવી સ્થિતિમાં સીએસકે બોલરો સામે મોટો પડકાર હતો. પંજાબ સામે ચમકતો દિપક ચહર આજે ગયો ન હતો. તેની કોપી બોલ પર ચલાવવામાં આવી હતી. પરંતુ સેમ કરને વિકેટ લીધી હતી.

આવી સ્થિતિમાં ધોનીને પાવરપ્લેમાં જ બંનેની ત્રણ ઓવર મળી હતી. કરણને ત્રણ ઓવરનો ફાયદો મળ્યો હતો અને ચેન્નઈને મનન વ્હોરા અને સંજુ સેમસનના રૂપમાં બે વિકેટ મળી હતી. જોસ બટલરે તેનો લાભ લીધો અને રવિન્દ્ર જાડેજા સામે રિવર્સ સ્વીપ વડે રન બનાવ્યા. ત્યારબાદ 10 મી ઓવરમાં એક સિક્સર ફટકારી. આને કારણે, બોલ બદલાયો હતો.

ધોની સ્ટમ્પ્સની પાછળથી બોલ્યા – બોલ સુકો છે તે ફેરશે, થઇ ગયો ચમત્કાર..
નવો બોલ આવતાની સાથે જ ધોનીએ પાછળથી તરત જ કહ્યું, ‘બોલ સુકો છે, તે ફરશે. આવી સ્થિતિમાં જાડેજાએ 10 મી ઓવરના છેલ્લા બે બોલમાં માત્ર બે રન આપ્યા. પરંતુ જ્યારે તે 12 મી ઓવરમાં આવ્યો ત્યારે બટલર પહેલા જ બોલ પર બોલ્ડ થયો હતો.

બોલ લેગ સ્ટમ્પ પર પડી અને ઓફ અને મિડલ સ્ટમ્પની વચ્ચે જતા બટલરના બેટને ટકરાયો. આ સાથે રાજસ્થાનની ઇનિંગ્સ ખસી ગઈ. ત્યારબાદ ધોનીએ મોઇન અલીને બીજા છેડેથી પણ બોલિંગ કરવાની તક આપી. તેણે બે ઓવરના અંતરાલમાં પાંચ બોલમાં ત્રણ વિકેટ ઝડપીને મેચને ચેન્નાઇમાં સંપૂર્ણ રીતે ઝડપી લીધી.

જ્યારે ખેલાડીઓ મેચ વચ્ચે ગાયબ થઈ ગયા, આ દરમિયાન ધોનીએ સતત ફિલ્ડિંગમાં ફેરફાર કર્યા હતા. તેણે જાડેજાનો ઉપયોગ મહાન રીતે કર્યો અને જાડેજાને ત્યાંથી જમાવ્યો જ્યાંથી રાજસ્થાનના બેટ્સમેન રન બનાવી શકશે. તેના શબ્દો સતત સ્ટમ્પ માઇક પર ગુંજતા હતા. તે જ્યારે પણ જાડેજાને નવી સૂચના આપે ત્યારે અવાજ આવતો, ‘જાદ પાછો આવે. થોડી વારમાં આવ. ‘

એક ઓવરમાં, તેને અંતે એક ફિલ્ડર મળ્યો નહીં, તો તેમને કહ્યું, આ ખેલાડી કાયમ માટે અદૃશ્ય થઈ જાય છે. ધોની પણ નિર્ધારિત સમયમાં ઓવર પૂર્ણ કરવા વિશે સાવધાન હતા. વચ્ચે, તેમને કહ્યું, ‘જલ્દી આવી જા.’

About gujju

Check Also

ભારત શ્રીલંકા વન-ડે સીરીઝની તારીખ ફાઈનલ, 18 જૂલાઈના રોજ રમાશે પહેલી મેચ

ભારત અને શ્રીલંકા વચ્ચે વનડે ક્રિકેટ શ્રેણીની તારીખ ફાઇનલ થઈ ગઈ છે. ભારત-શ્રીલંકાની વનડે સિરીઝની …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *