Breaking News

મહિલા કોન્સ્ટેબલને ના મળી રજા, તો પોલીસ કર્મચારીઓએ પોલીસ સ્ટેશનમાં જ કરી દીધુ આ કામ..

તબીબી કર્મચારીઓની સાથે પોલીસ વિભાગ પણ કોરોના યુગમાં ખૂબ વ્યસ્ત છે. આ લોકો પણ રાત-દિવસ ફરજ બજાવીને આપણી સુરક્ષામાં રોકાયેલા છે. આવી સ્થિતિમાં રજા મેળવવી મુશ્કેલ બની જાય છે.

હવે રાજસ્થાનના દંગલપુરના કોતવાલી પોલીસ સ્ટેશનનો આ કેસ લો. અહીં પોસ્ટ કરેલી મહિલા કોન્સ્ટેબલ આશા દેવીએ 30 એપ્રિલના રોજ લગ્ન કર્યાં છે. પરંતુ લગ્ન પહેલાની હળદર વિધિ માટે તેને છૂટા કરી શકાતા નહોતા. આવી સ્થિતિમાં પોલીસકર્મીઓએ તેમની સાથે જે કર્યું તે બધાના દિલ જીતી લે તેવુ કામ હતું.

હળદરની વિધિ માટે કોન્સ્ટેબલ આશા દેવીને રજા ન અપાઇ ત્યારે પોલીસ વિભાગના લોકોએ પોલીસ સ્ટેશનની અંદર તેની હળદર વિધિ કરી હતી. ત્યાંની મહિલા સ્ટાફ આશા દેવીનો પરિવાર બની હતી. તેણે આશા દેવી પર હળદર જ નહીં પરંતુ મંગલ ગીત પણ ગાયા હતા.

મહિલા કોન્સ્ટેબલ આશા દેવી હિરાટા ગામની રહેવાસી છે. હાલ તેની ફરજ કોતવાલી પોલીસ સ્ટેશનમાં છે. કોરોના વાયરસનો ભડકો હજી પણ તેની ટોચ પર છે, તેથી તેઓને ડિસ્ચાર્જ કરી શકાતા નથી. તેની ફરજ લોકડાઉન હેઠળ છે. આ જ કારણ હતું કે જ્યારે તેની હળદર વિધિની ફરજ વચ્ચે અટવાઈ ગઈ ત્યારે પોલીસ વિભાગમાં જ પોલીસ વિભાગે તમામ વિધિ કરી હતી.

થનાદિકારી દિલીપદાન કહે છે કે આશા દેવીની રજા શુક્રવારથી મંજૂર થઈ છે. તે પણ તેના ઘરે જવા રવાના થઈ ગઈ છે. તેઓ આગળ કહે છે કે આશા કદી પોતાની ફરજ પરથી પાછા ફર્યો નથી. તેની પ્રત્યેની તેની ફરજ બરાબર છે. પોલીસ સ્ટેશનના તમામ લોકોએ તેને દુલ્હનની જેમ વિદાય આપી છે.

કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આશા દેવીના હલ્દી સમારોહ દરમિયાન પોલીસ સ્ટેશનની મેલ-ફીમેલ સ્ટાફે પણ જોરદાર ડાન્સ કર્યો. એટલું જ નહીં, ખુરશી પર બેસીને મહિલા કોન્સ્ટેબલને પણ પારણા કરવામાં આવી હતી. આ દરમિયાન સૌએ આશા દેવી સાથે તસવીરો પણ ખેંચી હતી.

મહિલા કોન્સ્ટેબલના પોલીસ સ્ટેશનની અંદર થયેલી આ હળદર વિધિ હવે સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહી છે. પોલીસ સ્ટેશનના સ્ટાફે હળદર લગાવીને મહિલા કોન્સ્ટેબલને ખાસ બનાવ્યો તે જોવું પણ લોકોને ગમ્યું. આ આપણા ભારતીયોની ખાસ વાત છે કે આપણે દરેક પરિસ્થિતિમાં સ્મિત આપતા શીખીશું. સમય અને પરિસ્થિતિનો યોગ્ય રીતે ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો તે આપણે જાણીએ છીએ.

About gujju

Check Also

આ પરિવાર ના ઘરમાં ૨ અઠવાડિયાથી આવી રહ્યો છે,રહસ્યમય અવાજ ડર ના કરને સૂતો નથી પરિવાર …

એકવીસમી સદી વૈજ્ઞાનિકો અંધશ્રદ્ધામાં નહીં માને છે, તેમ છતાં, લખનઉના અલીગંજ અવકાશમાં આરતીના ઘરે જે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *