Breaking News

સૌથી મોટું રહસ્ય ખૂલ્યું આ એક ભૂલને કારણે દેશમાં….

14 એપ્રિલના રોજ ફૂડ એન્ડ ડ્રગ કમિશનર હેમંત કોશિયાએ વડોદરા સ્થિત ઉપચારાત્મક ઉત્પાદકને આદેશ આપ્યો હતો કે ગુજરાતમાંથી એક પણ ઈન્જેક્શન ન આપો. આ પત્ર મુંબઇ પહોંચ્યો ત્યારે મહારાષ્ટ્ર સરકારે 14 એપ્રિલે રેમેડિવીરના નિકાસ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો અને કર્ણાટકે પણ તે જ કર્યું હતું.

30 એપ્રિલ સુધીમાં ભારે તંગીના કારણે દિલ્હી, મધ્યપ્રદેશ અને યુપીની અલ્હાબાદ હાઈકોર્ટે 21 એપ્રિલે દેશભરમાં રેમેડિસવીર અને ઓક્સિજનને અંકુશમાં રાખ્યું હતું. પરિણામે, ગુજરાતમાં સરેરાશ સરેરાશ 12,20 ઇન્જેક્શન અને 5 ટન ઓક્સિજનનો ક્વોટા મળ્યો છે. કોરસામાં ઝારા હાઉસ મીટિંગમાં લેખિત હુકમ માટે કોણે પૂછ્યું? આ માહિતી બહાર આવી નથી, પરંતુ તેની ભૂલને કારણે ગુજરાત સારવાર અને ઓક્સિજન ઘટાડાથી પીડાય છે.

રાજકોટનું દબાણ ચાલ્યું નહીં, આખરે છોટીલાકાંડમાં મનીતા વિરુદ્ધ એફઆરઆઈ નોંધાવી

છોટાલાના મેવાસામાં 215 હેક્ટર જમીન વેચવાના કૌભાંડમાં અંતે એસીબીના વડા કેશવ કુમારે જીએએસ કેડરના નાયબ કલેક્ટર પ્રજ્ષ જાની સામે ગુનો નોંધ્યો છે. પ્રજ્ષ જાની મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીના ચૂંટણી અધિકારી હોવાને કારણે તેમણે રાજકોટથી સરકાર ઉપર દબાણ કર્યું હતું કે, ત્રણ વર્ષ પહેલા થયેલા ટોળાના સમર્થન તરીકે ટોચના સમર્થક તરીકે નહીં.

તો એક તબક્કે સીએમઓએ પણ જાની સામેની પ્રાથમિક તપાસને મંજૂરી આપતા મોડું કર્યું હતું. જો કે, એસીબી સાફ થયાના 3 મહિનાની અંદર, તે ગુજરાતમાં સૌથી મોટા જમીન કૌભાંડમાં એફઆરઆઈ નોંધવામાં સફળ થઈ છે. આઇએએસ-જીએએસ સિવાય, જમીન અંગે રસ ધરાવતા આઇપીએસ અધિકારીઓ પણ 30 એપ્રિલના રોજ કેશવ કુમારની નિવૃત્તિ પછી, એસીબી શું તપાસ કરી રહી છે તેના પર નજર રાખી રહ્યા છે.

દમણમાં સરપ્લસ ઓક્સિજન હોવા છતાં ગુજરાત શરમ પામવા માંગતું નથી

મહારાષ્ટ્રને અડીને આવેલા આદિવાસી વિસ્તારોમાં ડાંગ, વાળા, ધરમપુર, પારડી, કપરાડા જેવા કેટલાક નાના શહેરો બુધવારથી ઓક્સિજનથી વંચિત છે. કલેકટર આર.આર. રાવલ, એન.કે. ડામોર, સાંસદ કે.સી. પટેલ, ધારાસભ્ય વિજય પટેલે નજીકના કેન્દ્ર શાસિત પ્રદેશ પાસેથી ગાંધીનગરની મદદ લીધા વિના ઓક્સિજનની માંગ શરૂ કરી દીધી છે. દમણ, સેલવાસમાં દરરોજ 8 થી 10 ટન ઓક્સિજન સરપ્લસ હોય છે, પરંતુ તે કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશ છે, જે ગુજરાત કરતા નાનો છે, તેથી રાજ્ય સરકાર હાથ લંબાવવામાં અચકાતી હોવાનું સચિવાલયએ જણાવ્યું હતું.

ગેરવહીવટને કારણે ધનંજય દ્વિવેદીને પદ પરથી હટાવવામાં આવ્યા હતા.

મુખ્યમંત્રીએ નિવૃત્ત આઈ.એ.એસ. એ.બી. પંચાલ, સીએમઓનાં વિશેષ ફરજ અધિકારી, સાથે, ફૂડ એન્ડ ડ્રગ કમિશનર હેમંત કોશિયાને ઓક્સિજન સપ્લાયની જવાબદારી સોંપી હતી. જો કે, 6 થી 7 કલાકની અંદર, રાજ્યભરમાંથી oxygenક્સિજનના સપ્લાયમાં આક્રોશ થયો હતો અને આખરે તેને કા .ી નાખવામાં આવ્યો હતો અને તેને યીંગારના પાણી પુરવઠા સચિવ ધનંજય દ્વિવેદી અને સંજીવ કુમારને સોંપવામાં આવ્યો હતો.

અમદાવાદની ડીજીપી કચેરીમાં સંકલન અને આઇપીએસ ગોઠવણી માટે વિશ્વસનીય પીઆઈને સમર્થન આપો

આ બંને અધિકારીઓની ગોઠવણીના સંકલનના અભાવને કારણે ગાંધીનગર ડીજીપી કચેરી ખાતે ઉચ્ચ ફરજ પરના આઈપીએસ અધિકારી અને અમદાવાદ શહેરમાં ફરજ પરના અન્ય એક આઈપીએસ તેમના કર્મચારીઓને સ્થાનાંતરિત કરી રહ્યા હતા ત્યારે વિસંગતતા સર્જાઈ હતી. સમાધાન રૂપે, આ ​​બંને અધિકારીઓએ અમદાવાદ શહેરમાં એક પીઆઈની ગોઠવણ કરી છે

જે આ બંને માટે વફાદાર અને વિશ્વસનીય છે. જો તે પી.આઈ.નો ઓર્ડર છે તો કોઈપણ અધિકારીએ તેનું પાલન કરવું જોઈએ. જો કોઈ ફેરફાર કરવામાં આવે છે, તો એક પરિસ્થિતિ isesભી થાય છે જ્યાં અધિકારી સફેદ દિવસ પર તારાઓને જુએ છે. આ પીઆઈને સંકલનની જવાબદારી સોંપીને, બે આઈપીએસ જોડાણને મજબૂત બનાવવામાં આવ્યા છે અને સિસ્ટમની પણ સુવિધા કરવામાં આવી છે.

આઈ.પી.એસ. ના પુત્રએ ડી.આઇ.એ.પી.એસ. – પી.આઈ. પાસેથી મનપસંદ પોસ્ટિંગ આપવાના બહાના હેઠળ લાખોનો કૌભાંડ કર્યો હતો.

એક વર્ષ પહેલા નિવૃત્ત થયેલા ગુજરાત કેડરના આઈપીએસ અધિકારીના પુત્રએ જીવન નિર્વાહ માટે ડીવાયએસપી અને પીઆઇ જેવા અધિકારીઓને ઠપકો આપ્યો છે. ત્રણ ડીવાયએસપી અને બે પીઆઈ, જેઓ હાલમાં અમદાવાદમાં ફરજ પર છે અથવા અગાઉ ફરજ પર છે, તેઓ આ આઈપીએસના પુત્રને મળ્યા. તેની સામે આ આઈપીએસ પુત્ર ગાંધીનગર જેટલો દૂર હોવાનો ગ કરતો હતો. આ તમામને જોઇને બધા ચોંકી ગયા અને તેઓએ તેમની પસંદની પોસ્ટિંગ માટે 10 થી 15 લાખ રૂપિયા આપ્યા.

પરંતુ આ અધિકારીઓ છેતરપિંડીનો સામનો કરી રહ્યા છે કારણ કે તેમની બદલી લાંબા સમયથી કરવામાં આવી નથી અને આઇપીએસનો પુત્ર હવે નિષ્ક્રિય નથી. આ કામ કરનારા આઇપીએસ અધિકારીના પુત્ર, નિવૃત્ત આઈપીએસ અધિકારી અગાઉ જેલ તેમજ સીઆઈડી અને સુરત જેવા અનેક સ્થળોએ આઈજીપી તરીકે ફરજ બજાવી ચૂક્યા છે. આઈપીએસ પુત્ર પર અગાઉ વડોદરામાં છેતરપિંડીના આરોપ હેઠળ ગુનો દાખલ કરાયો હતો.

About gujju

Check Also

ઓક્સિજન નું કમીને દૂર કરવા માટે ખુબજ તાકતવર છે પીપલના પાન, જાણો તેના ચમત્કારી ગુણ વિશે

કોરોનાવાયરસને રોકવા માટે દેશભરમાં રસીકરણ ચાલુ છે, પરંતુ હવે ઓક્સિજનની અછત એ હોસ્પિટલોના મોટાભાગના દર્દીઓ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *