Breaking News

કોરોનાની વિકરાળ સ્થિતિને જોતા દેશમાં લોકડાઉનનો….

દેશમાં કોરોના કેસની સંખ્યા વધી રહી છે અને હોસ્પિટલો પર પણ દબાણ વધી રહ્યું છે. આ બધાની વચ્ચે ફરી એકવાર રાષ્ટ્રીય તાળાબંધી થવી જોઇએ કે કેમ તે ચર્ચાનો વિષય બન્યો છે. કારણ કે ઘણા રાજ્યોએ સંપૂર્ણ અથવા મીની લ lockકડાઉન પહેલાં ત્યાં પોતાને પહેલેથી જ સ્થાપિત કરી દીધા છે પરંતુ કોરોનાની સ્થિતિમાં કોઈ સુધારો થયો નથી. ચાલો સંપૂર્ણ તાળાબંધી વિશે નિષ્ણાતોના કહેવા પર એક નજર કરીએ.

પીએફએફઆઈ બેંગલુરુના પ્રોફેસર ગિરિધરબાબુ કહે છે કે તેઓ માને છે કે રાષ્ટ્રીય લdownકડાઉન એ કોઈ વિકલ્પ નથી કારણ કે અમને ખબર નથી કે વાયરસ કેવી રીતે ફેલાય છે. મહાકાવ્યો શું છે તે આપણે સમજવું પડશે. કર્ણાટકના બેંગલુરૂની જેમ આખા રાજ્યને તાળાબંધી કરવી યોગ્ય રહેશે નહીં.

પ્રોફેસર ગિરિધરે કહ્યું, અમે નિયંત્રણ ક્ષેત્રે સફળ રહ્યા નથી. લોકડાઉન શહેર અથવા જિલ્લા કક્ષાએ સંપૂર્ણપણે બરાબર છે. આપણે હોસ્પિટલો પરનો ભાર ઓછો કરવા માટે સંખ્યા ઘટાડવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ. લકડાઉન માત્ર ઝડપ ઘટાડશે નહીં, પરંતુ નિવારણમાં મદદ કરશે.

રસીકરણની ગતિ ધીમી હોઈ શકે છે

કર્ણાટક સરકારના કોવિડ ટાસ્ક ફોર્સના સભ્ય, ડી.આર.એસ. વિશાલ રાવ કહે છે કે લોકડાઉન તમને તૈયારી માટે સમય આપે છે, પરંતુ લોકડાઉન માટે પણ તૈયારી કરવી જરૂરી છે. ઓક્સિજનની માંગ હવે બમણી થઈ ગઈ છે. જે કર્ણાટકમાં તાળાબંધીનું મુખ્ય સંકેત છે. લોક દરમિયાન રસીકરણની ગતિ ધીમી પડી હોવાથી વ્યૂહરચના બદલવાની જરૂર છે.

મજૂરી દ્વારા ખાવું તે વ્યક્તિ પર સીધી અસર

નવી દિલ્હીના ડો શાહિદ જમીલનું માનવું છે કે રાષ્ટ્રીય લોકઆઉટ સમસ્યા હલ નહીં કરે. કોરોના વધુ પ્રચલિત છે ત્યાં પ્રતિબંધો જરૂરી છે. અમે જોયું કે લોકડાઉન પછી છેલ્લી વાર શું થયું. લોકોની આજીવિકાની કાળજી લેવી પણ મહત્વપૂર્ણ છે. લકડાઉનની સીધી અસર જેઓ દરરોજ કમાય છે અને જેઓ દરરોજ ખાય છે.

મુંબઈમાં કેર રેટિંગ્સના ચીફ ઇકોનોમિસ્ટ, મદન સબનવીસ કહે છે કે ગયા વખતે રાષ્ટ્રીય લ .કઆઉટ થયો ત્યારે ઘણા ઓછા કિસ્સા બન્યા હતા. તાળાબંધી કરવાની એક પદ્ધતિ પણ છે પરંતુ સરકાર પાસે લોકોને રાહત આપવાની બીજી કોઈ રીત નથી. આપણે સ્થાનિક લ lockકઆઉટથી કોરોના સાંકળ તોડવાની અપેક્ષા રાખવી જોઈએ.

નોંધનીય છે કે કોરોનાની અનિયંત્રિત ગતિને કારણે, ઘણા રાજ્યોએ તેમના સ્તરે પ્રતિબંધો લગાવી દીધા છે. દિલ્હી, મહારાષ્ટ્ર, કર્ણાટક, રાજસ્થાનમાં 15 દિવસ માટે પ્રતિબંધિત યુપી-સાંસદે વીકએન્ડ લોકડાઉન અને નાઇટ કર્ફ્યુ લગાવી દીધો છે. રાષ્ટ્રીય તાળાબંધીની અટકળો પણ હતી.

About gujju

Check Also

ગુજરાતમાં રાત્રી કર્ફ્યુનો બદલાયો સમય, જાણો ગુજરાતમાં કોરોનાની શું સ્થિતિ છે

ગુજરાત સરકારે છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં ઘણા ફેરફાર કર્યા છે. ઘણા નહીં પણ બધા બદલાઈ ગયા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *