Breaking News

શું હવે 100 મીટરથી લાંબી સિક્સર પર મળશે 12 રન? આ દિગ્ગજ ક્રિકેટરે કરી માગ…

કેપીન પીટરસનને ઇંગ્લેંડનો મહાન ક્રિકેટર માનવામાં આવે છે. જમણેરી ઇંગ્લેન્ડ તરફથી 104 ટેસ્ટ અને 136 વનડે મેચ રમી હતી. તેણે ટેસ્ટમાં 47.29 ની સરેરાશથી 8181 રન બનાવ્યા.

વન ડેમાં પીટરસનનો રેકોર્ડ પણ શ્રેષ્ઠ રહ્યો છે. તેણે 40.73 ની સરેરાશથી 4440 રન બનાવ્યા છે. પીટરસને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 32 સદી ફટકારી છે.

ઇંગ્લેન્ડના સ્ટાર ક્રિકેટર પણ 37 ટી 20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમીને 37.94 ની સરેરાશથી 1176 રન બનાવ્યો હતો. પીટરસન પણ ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) નો ભાગ રહી ચૂક્યો છે. આ ટી 20 લીગમાં તેણે 36 મેચ રમી હતી અને 1011 રન બનાવ્યા હતા. તેની સરેરાશ 35.75 છે. તે છેલ્લે 2016 માં આઈપીએલમાં રમ્યો હતો.

ઇંગ્લેન્ડના દિગ્ગજ ક્રિકેટરે હવે આઇસીસીને સલાહ આપી છે, જેની ક્રિકેટ જગતમાં ચર્ચા થવાની ખાતરી છે. પીટરસને મંગળવારે એક ટ્વીટ કર્યું હતું. તેણે લખ્યું છે કે જો કોઈ બેટ્સમેન સિક્સર ફટકારે છે અને તેની લંબાઈ 100 મીટરથી વધુ છે, તો તેણે 12 રન બનાવવો જોઈએ. આ ટ્વીટમાં પીટરસને આઈસીસીને ટgedગ કર્યા છે.

તે જ સમયે, તેણે ઇંગ્લેન્ડ ક્રિકેટને ટેગ કર્યુ અને લખ્યું કે તે આ નિયમ 100 પર લાગુ કરી શકે છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે 100 એ એક નવું ફોર્મેટ છે, જે ઇંગ્લેન્ડ અને વેલ્સ ક્રિકેટ બોર્ડ દ્વારા રજૂ કરવામાં આવ્યું છે. આ ફોર્મેટમાં, દરેક ટીમે મેચમાં 100-100 દડા રમવા જોઈએ.

કેવિન પીટરસન એક એવા ક્રિકેટર છે જે નવા આઇડિયા લઈને આવે છે. તે જોવાનું બાકી છે કે આઇસીસી તેની સલાહનું પાલન કરશે કે નહીં. આઇસીસી માટે આ નિયમોમાં ફેરફાર કરવો મુશ્કેલ બનશે. પરંતુ જો તે આવું કરે છે, તો તે પહેલીવાર બનશે, કેમ કે ક્રિકેટની શરૂઆતથી મહત્તમ 6 રન હતા.

About gujju

Check Also

ઈંગલેન્ડના ત્રણ ઘાતક ખેલાડીઓએ આઇપીએલમાંથી પોતાના નામ પરત ખેંચ્યા…

ભારત અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચેની માન્ચેસ્ટર ટેસ્ટ રદ થવાથી IPL-2021 ના ​​બીજા તબક્કાને અસર થઈ છે. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *