Breaking News

CM રૂપાણીનો પ્રજાજોગ સંદેશ, 29 શહેરોમાં દિવસે પણ પ્રતિબંધો…

સુમોટોની અરજી પર ગુજરાત હાઈકોર્ટે આજે રાજ્ય સરકારને ઠપકો આપ્યો હતો. જે બાદ મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીએ એક પત્રકાર પરિષદને સંબોધન કર્યું હતું. જે બાદ સીએમ રૂપાણીએ કહ્યું કે 29 શહેરોમાં નાઇટ કર્ફ્યુ લાદવામાં આવ્યો છે. અને આ 29 શહેરોમાં પણ સવારે નવા પ્રતિબંધો લાદવામાં આવ્યા છે. અને આવશ્યક બાબતો સિવાય એક પણ વસ્તુ બહાર આવશે નહીં. સીએમ રૂપાણીએ લોકોને 8 દિવસમાં કોરોના ચેપની ચેન તોડવાની અપીલ કરી હતી.

સીએમ રૂપાણીએ કહ્યું કે, આજથી થોડા દિવસ પહેલા સ્થિતિ જુદી હતી. જંગે કોરોના સામે જીત મેળવી હોવાથી કેટલાક કેસો ટૂંકા હતા. પરંતુ અચાનક પરિસ્થિતિ વધુ વણસી ગઈ. દરરોજ આશરે 14 હજાર કેસ નોંધાયા હતા. પરિસ્થિતિ સુધારવા સરકાર, સંસ્થાઓ, તબીબી કર્મચારીઓ રાત-દિવસ કાર્યરત છે. 15 માર્ચની આસપાસ સરકાર પાસે લગભગ 15 હજાર પથારી ઉપલબ્ધ હતા. એક મહિનામાં 94 હજાર પથારી વધારવામાં આવ્યા છે. ઓક્સિજન પલંગ 16 હજાર હતા જે આજે વધીને 52 હજાર પથારીમાં છે. ઓક્સિજનનો સપ્લાય પણ વધ્યો. માર્ચમાં 150 એમટીની જરૂર હતી. ભારત સરકારે 1000 મેટ્રિક ટનનો ક્વોટા ફાળવ્યો છે. અમે એક મહિનામાં 5 લાખથી વધુ સારવાર આપી છે. ચેપ સાથે ગોઠવણ પણ વધી છે.

કેટલીક અસુવિધાઓ પણ દેખાય છે. જો પથારીમાં ઓક્સિજન મેળવવામાં સમસ્યા હોય, તો તે ઇન્જેક્શનમાં પણ છે. મૃત્યુઆંક વધ્યો છે. પરંતુ ગભરાવાની જરૂર નથી. સખત મહેનતની પરાકાષ્ઠાને સમજવું એ છે કે આફતને દૂર કરીને આગળ વધવું. સરકારે તમામ અધિકારીઓને એક જ કોરોના સોંપ્યા છે. આ યુદ્ધ છે. અને દરેકને યુદ્ધમાં તેમને જે પણ પગલાં લેવાની જરૂર છે તે લેવાની મંજૂરી છે. 1 એપ્રિલથી ગઈકાલ સુધીમાં 2 લાખ લોકોને ચેપ લાગ્યો છે. તેમનું પણ અવસાન થયું છે. પરંતુ બીજી હકીકત એ છે કે જે વ્યક્તિ સ્વસ્થ થાય છે તે 14 દિવસની અંદર સ્વસ્થ થઈ જાય છે. 2 લાખમાંથી 92 હજાર લોકો સ્વસ્થ થઈને ઘરે ગયા છે. અમે કરેલા કામને કારણે લોકો ઝડપથી સુધર્યા છે. 15 એપ્રિલના રોજ પ્રવેશ કરનાર વ્યક્તિ 30 એપ્રિલના રોજ સુધરે છે અને ઘરે જાય છે. 1 એપ્રિલથી 2 લાખ લોકો પ્રવેશ્યા. આ વખતે આપણી પાસે રસી જેવું હથિયાર છે. ઉપરાંત, કોવિડના શાસનનું સખત પાલન કરવું જરૂરી છે.

પહેલા 20 શહેરોમાં નાઇટ કર્ફ્યુ હતું, હવે 29 શહેરોએ તે કરી દીધું છે. 29 શહેરોમાં, બધા બજારો, મોલ્સ, દુકાનો, જીમ, સ્વિમિંગ પુલ, બ્યુટી પાર્લરો સવારે 8 થી સાંજના 8 વાગ્યા સુધી બંધ રહે છે. બિનજરૂરી લોકોને ઘરની બહાર ન છોડો. દૂધની દુકાન, પાર્લર, શાકભાજીનું બજાર, કરિયાણા, મેડિકલ સ્ટોર અને આવશ્યક સેવાઓ ચાલી રહી છે. 50 ટકા કર્મચારીઓ સાથે ઓફિસ ચાલુ છે. જેથી જાહેર જીવનને અસર ન પડે. રોજિંદા કમાનારને ચિંતા છે કે ખાનારાને મુશ્કેલી ન થાય. 29 હું શહેરના લોકો સાથે હાથ મિલાવું છું અને તેમને અપીલ કરું છું કે બિનજરૂરી રીતે બહાર ન જવું. અમે આ ફેરફારને 8 દિવસમાં તોડવા માંગીએ છીએ. અન્ય ગામોને પણ નજીકના પી.એચ.સી.માંથી ડ doctorક્ટર સ્ટાફને બોલાવીને તેમના ગામના તમામ લોકોના આરોગ્યની તપાસ કરવા વિનંતી છે. અને ચાલો તે ચકાસીએ. લોકોને શાળા, ફાર્મ અથવા સંસ્થામાં કોરોનાવાયરસથી અલગ કરો.

શહેરના લોકો દૂધની થેલી લઇને આખા ગામમાં આવે છે. ફક્ત કારણ કે આપણી પાસે કર્ફ્યુ નથી, તેનો અર્થ એ નથી કે આપણે તેની ગંભીરતા સમજી નથી. સરકાર તમારી સાથે છે.

About gujju

Check Also

મંદિરમાં પૂજા કરવા માટે આવેલી મહિલા સાથે પૂજારીએ કર્યું કંઈક એવું કે

બિહારના દરભંગામાં એક પૂજારીએ મંદિરમાં પૂજા કરવા આવેલી મહિલાને માર માર્યો હતો. આ ઘટનાનો વીડિયો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *