Breaking News

દીવાના આ ઉપાયથી જીવનની બધી મુશ્કેલીઓ થશે સમાપ્ત, જાણો શું છે તેના ફાયદા…

આ વિશ્વમાં, દરેક માણસના જીવનના સંજોગો બદલાય છે. સુખ અને દુઃખ મનુષ્યના જીવનમાં આવવા લાગે છે. આપણે બધા જાણીએ છીએ તેમ, હાલમાં કોરોના વાયરસના રોગચાળાએ દેશવાસીઓને ભારે પરેશાન કર્યા છે. વાયરસએ આખા દેશ પર તેની પકડ વધુ કડક કરી દીધી છે. દિવસેને દિવસે વાયરસ ચિંતાનો વિષય બની રહ્યો છે. આવા મુશ્કેલ સમયમાં, દરેક સ્વરૂપે પોતાને બચાવવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

કોરોના રોગચાળાની વચ્ચે, શારીરિક, માનસિક અને આર્થિક રીતે પોતાનું રક્ષણ કરવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આજનું વાતાવરણ ખૂબ નકારાત્મક બની ગયું છે. નકારાત્મક વાતાવરણને કારણે દરેક મનુષ્યને કોઈક રીતે અસર થાય છે.

પરંતુ એવું નથી કે તમે નકારાત્મકતાને સકારાત્મક બનાવી શકતા નથી. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આપણા ઋષિઓ અને સંતોએ વેદોમાં દરેક નકારાત્મકતાનો હકારાત્મક ઉપાય આપ્યો છે. આમાંના એક ઉપાય હંમેશાં દીવો પ્રગટાવવાનું મહત્વ છે.

આપણે જાણીએ છીએ કે મંદિર દેવસ્થાન છે કે દરેક ઘરે દીવા પ્રગટાવવામાં આવે છે. દીવો પ્રગટાવવાથી, સકારાત્મક ઉર્જા ઉત્પન્ન થાય છે જે આપણા જીવનના અંધકારને પ્રકાશમાં રૂપાંતરિત કરે છે. આજે અમે તમને આ લેખ દ્વારા દીપકના કેટલાક પગલા વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ. જો તમે ઘરે દીવો પ્રગટાવો તો તમને તેનાથી ઘણા ફાયદાઓ મળશે.

1. હંમેશાં જોવા મળ્યું છે કે કોઈક કારણોસર લોકો મોટે ભાગે તાણમાં રહે છે. જો તમને પણ ભારે તણાવ છે, તો પછી ઘરે અથવા ઓફિસ પર ઘીનો દીવો પ્રગટાવો અને તમારે ધ્યાન રાખવું પડશે કે દીવો પૂર્વ તરફ હોવો જોઈએ. આ કરવાથી, તમે કોઈપણ અજાણ્યા ભયથી છૂટકારો મેળવો છો. આટલું જ નહીં પરંતુ એક સુખદ વાતાવરણ પણ સર્જાય છે.

2. જો કોઈની તબિયત સારી ન હોય તો ઘરમાં તલના તેલનો દીવો પ્રગટાવવો જોઈએ. તમે આ દીવો અગ્નિ કોણ તરફ પ્રગટાવો.

3. તમારે ઘરના મુખ્ય પ્રવેશદ્વાર પર સરસવના તેલનો દીવો પ્રગટાવવો જોઈએ. આ કરવાથી, અજાણ્યા ભયથી પીડિત લોકોનું ભય દૂર થાય છે.

4. જો કોઈ વ્યક્તિના ઘરની અંદરનો કોઈ સભ્ય હંમેશાં કોઈ રોગોથી પીડિત હોય અને સ્વસ્થ ન થઈ શકે, તો આવી સ્થિતિમાં પશ્ચિમ તરફ માટીના દીવામાં તલના તેલનો દીવો પ્રગટાવવો જોઈએ. તે સ્વાસ્થ્ય વૃદ્ધિમાં લાભ પ્રદાન કરે છે.

5. તમને જણાવી દઇએ કે દીપકને ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. દીવોનો પ્રકાશ આપણી શક્તિઓને કોસ્મિક ઉર્જા સાથે જોડે છે. જો તમે દીવાની સામે બેસો અને કોઈ મંત્ર કરો, જાપ કરો, ભગવાનને પ્રાર્થના કરો કે ધ્યાન કરો તો તમને તેનાથી ઘણો ફાયદો મળે છે.

6. જો તમે દીવો પ્રગટાવી રહ્યા છો, તો તેની પદ્ધતિ વિશે જાણવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. હું તમને જણાવી દઉં કે દીવો પ્રગટાવવાની પદ્ધતિ 3 દિવસ અથવા 9 દિવસની છે. તમે જ્યાં દીવો મૂકી રહ્યા છો ત્યાં ચોખાના કેટલાક દાણા મૂકો.

જ્યારે તમે દીવો પ્રગટાવતા હોવ ત્યારે તે સમય દરમિયાન માનસિક સંકલ્પ સાથે કરો અને તમારા મનપસંદને નમન કરો. જો ઘરનો દરેક સભ્ય દીવો પ્રગટાવશે, તો તેનો ફાયદો થાય છે.

About gujju

Check Also

આ પરિવાર ના ઘરમાં ૨ અઠવાડિયાથી આવી રહ્યો છે,રહસ્યમય અવાજ ડર ના કરને સૂતો નથી પરિવાર …

એકવીસમી સદી વૈજ્ઞાનિકો અંધશ્રદ્ધામાં નહીં માને છે, તેમ છતાં, લખનઉના અલીગંજ અવકાશમાં આરતીના ઘરે જે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *