Breaking News

ગુજરાત ના આ શહેરો માં દિવસે પણ જરૂરી સેવા સિવાય બધું બંધ,જાણો શું ચાલુ અને શું હશે બંધ……

રાજ્ય સરકારે, જે હજી સુધી ના કહી દીધી છે, આખરે ગુજરાતમાં કોરોના સંક્રમણને રોકવા માટે આંશિક લોકડાઉનનો આશરો લીધો છે. હાલમાં, રાજ્યના 8 મહાનગરો અને અન્ય 12 શહેરોમાં નાઇટ કર્ફ્યુ લાગુ છે, જેમાં 9 વધુ શહેરોનો ઉમેરો, બુધવારથી 5 મે અને સાંજના 8 વાગ્યાથી સવારે 6 વાગ્યા સુધીના 29 શહેરોમાં કર્ફ્યુ ઉમેરવામાં આવશે.

આ તમામ 29 શહેરોમાં, ત્યાં દુકાનો, વેપારી મથકો, લારીઓ, શોપિંગ મllલ, શોપિંગ કોમ્પ્લેક્સ, થિયેટરો, ઓડિટોરિયમ, વોટર પાર્ક, બગીચા, સ્પા અને સલૂન છે. સ્વિમિંગ પૂલ ઉપરાંત, હોટેલ-રેસ્ટોરન્ટ્સ (ટેક-અપ સિવાય) બંધ રહેશે. રાજ્યના ગૃહ વિભાગે મંગળવારે સાંજે સોશિયલ મીડિયા પર મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણી સાથે, આંશિક લોકડાઉન અંગે એક જાહેરનામું બહાર પાડ્યું છે.

જો કે, તમામ બેંકો, સરકારી-અર્ધ-સરકારી કચેરીઓ, તમામ પ્રકારની ખાનગી કંપનીઓની કચેરીઓ, વીમા કંપનીઓની કચેરીઓને 50 ટકા કર્મચારીઓની હાજરી સાથે ચાલુ રાખવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે.

આ ઉપરાંત ઔદ્યોગિક એકમો, નિર્માણ પ્રવૃત્તિઓ રાબેતા મુજબ ચાલુ રહેશે. આરોગ્ય, અગ્નિ, વીજળી, ગેસ સહિતની તમામ આવશ્યક સેવાઓ નિયમિત રૂપે ચાલુ રહેશે, તેમજ કરિયાણાની દુકાન, બેકરીઓ, અનાજ-મસાલા ગ્રાઇન્ડિંગ , દૂધ-શાકભાજી-ફળની દુકાન, શાકભાજી-ફળની બજારો, ઘરેલુ ટિફિન સેવા અને ટેક સહિતની તમામ આવશ્યક સેવાઓ. -હવે, પેટ્રોલ પમ્પ વગેરે બેરોક રાબેતા મુજબ ચાલુ રહેશે.

જાહેર બસ સેવા પણ ચાલુ રહેશે. અલબત્ત, તમામ ધાર્મિક સ્થળો બંધ રાખવી પડે છે, જ્યાં માણસની હાજરી સાથે દૈનિક પૂજા-અર્ચના કરી શકાય છે. આ તમામ નિર્ણયો મુખ્યમંત્રી રૂપાણીએ મંગળવારે સવારે એક ઉચ્ચ સ્તરીય બેઠકમાં લીધા હતા. આ બેઠકમાં મુખ્ય સચિવ અનિલ મુકીમ, ગૃહ રાજ્યમંત્રી પ્રદિપસિંહ જાડેજા, ગૃહ વિભાગના અધિક મુખ્ય સચિવ પંકજ કુમાર, આરોગ્ય વિભાગના મુખ્ય સચિવ ડો.જયંતી રવિ વગેરે હાજર રહ્યા હતા.

આ શહેરોમાં નાઇટ કર્ફ્યુ અને આંશિક લોકડાઉન. અમદાવાદ ઉપરાંત વડોદરા, રાજકોટ, સુરત, જુનાગ,, જામનગર, ભાવનગર અને ગાંધીનગર એમ 8 મહાનગર વિસ્તારો, આણંદ, નડિયાદ, મહેસાણા, મોરબી, પાટણ, ગોધરા, દાહોદ, ભુજ, ગાંધીધામ, સુરેન્દ્રનગર, ભરૂચ અને અમરેલી – માં કુલ 20 શહેરો. અત્યાર સુધી નાઇટ કર્ફ્યુ હતું.

હવે વધુ 9 શહેરો – હિંમતનગર, પાલનપુર, નવસારી, વલસાડ, પોરબંદર, બોટાદ, વિરમગામ, છોટા ઉદેપુર અને વેરાવળ-સોમનાથનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. દિવસ દરમિયાન રાત્રિના કર્ફ્યુ સાથે કુલ 29 શહેરોમાં પણ આંશિક લોકડાઉન કરવામાં આવ્યું છે.

આ બાબતો પ્રતિબંધિત-નિયંત્રિત હતી

તમામ આર્થિક, વ્યાપારી પ્રવૃત્તિઓ જેવી કે દુકાનો, લારીઓ,  મોલ-સંકુલ, ગુજરી-હાટ બજારો, શૈક્ષણિક-કોચિંગ સંસ્થાઓ, થિયેટરો-itorડિટોરિયમ-હ ,લ્સ, પાણીના ઉદ્યાનો, જાહેર બગીચા, મનોરંજનના સ્થળો, સ્પા-સલૂન-બ્યુટી પાર્લર, પ્રતિબંધ ઓપનિંગ જિમ, સ્વિમિંગ પુલ વગેરે.ખોલી શકાતું નથી, અને ટેક-serviceફ સેવાને ત્યાં બેસવા અને જમવા પર પણ પ્રતિબંધિત છે.

તમામ માર્કેટ યાર્ડ-એપીએમસી બંધ રહેશે, પરંતુ ફળો અને શાકભાજીનું વેચાણ ચાલુ રહેશે.વધુમાં વધુ 50 લોકોને  લગ્નમાં ભાગ લેવાની અથવા ‘ડિજિટલ ગુજરાત પોર્ટલ’ પર નોંધણી કર્યા પછી ખોલવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે. તેવી જ રીતે, અંતિમ સંસ્કાર અથવા દફનવિધિમાં વધુમાં વધુ 20 લોકોને મંજૂરી આપવામાં આવશે.

પ્રેક્ષકોની હાજરી વિના સ્ટેડિયમ-રમતો સંકુલમાં રમતો રમી શકાય છે.રાજકીય, સામાજિક-ધાર્મિક, સાંસ્કૃતિક મેળો, મેળાવડા અને કાર્યક્રમો પર પ્રતિબંધ હજી પણ રાજ્યભરમાં લાગુ છે.તમામ પૂજા સ્થળો બંધ રહેશે

શું ચાલુ રહેશે- રાખી શકાય છે

અનાજ-કરિયાણા-બેકરી-શાકભાજી-ફળની દુકાન-ડેરી-દૂધની દુકાનો,  ડ્રગ સ્ટોર્સ ચાલુદર લો અને ટિફિન સેવા ચાલુ કરોબધી આવશ્યક સેવાઓ ચાલુ કરો
પેટ્રોલ પમ્પ-પોસ્ટ કુરિયર સર્વિસ-ખાનગી સુરક્ષા સેવા, કૃષિની દુકાનો ચાલુ રહેશે.તમામ ખાનગી કંપનીઓ, બેંકો, વીમા કંપનીઓ તેમજ સરકારી-અર્ધ-સરકારી કચેરીઓની કચેરીઓ 50 ટકા કર્મચારીઓ સાથે ચાલુ રહેશે.

કોરોના ચેઇનને તોડવા માટે 15 દિવસનું લોકડાઉન કરવું આવશ્યક છે

એવા સમયે કે જ્યારે કોરોના કેસોમાં વધારો થઈ રહ્યો છે, ત્યારે કોરોના ચેઇનને તોડવા માટે ઓછામાં ઓછા 15 દિવસનું લોકડાઉન કરવું જરૂરી છે, એમ ઈન્ડિયન મેડિકલ એસોસિએશનની ગુજરાત શાખાના ભૂતપૂર્વ પ્રમુખ ડો. ચંદ્રેશ જરદોષે જણાવ્યું હતું કે સરકાર એક સ્થાપના કરી રહી છે. એક સમયે બેડ સુવિધા, જ્યારે કોરોનાના કેસ વધી રહ્યા હતા, પરંતુ મોટો પ્રશ્ન એ હતો કે નવા નિષ્ણાતોને ક્યાં લાવવું. કોઈ પણ સંજોગોમાં કોરોનાની સાંકળ તોડવી જરૂરી છે, તે ઉપરાંત ઝડપી નિ શુલ્ક રસીકરણ કરવું પડશે. હકીકત એ છે કે કોરોનાએ નવું સ્વરૂપ ધારણ કર્યું છે તે ખૂબ ક્રૂર છે. જો રસીકરણમાં ઘટાડો થાય છે, તો પણ નુકસાન છે.

About gujju

Check Also

મોટા મોટા રાજનેતાઓના મૌત ની ભવિસ્યવાણી કરનાર જ્યોતિષીએ કરી મોદી ના મૌત ની ભવિસ્યવાણી…

એવું કહેવામાં આવે છે કે ઈન્દિરા ગાંધી અને સંજય ગાંધીના મોતની આગાહી કરનાર જ્યોતિષ તેમની …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *