Breaking News

કોરોનામાં આ પરિવારે એવું કઈક કર્યું કે તે બધે જ વખાણાય છે…

કોરોના વાયરસની બીજી તરંગે બધાને જીવવું મુશ્કેલ બનાવ્યું છે. એક તરફ તે લોકોના ધંધાને અસર કરી રહી છે, તો બીજી તરફ અનેક યોજનાઓનો પણ નાશ થઈ રહી છે. હવે લગ્નની જ વાત લો. એપ્રિલથી લગ્નની સિઝન શરૂ થવા જઈ રહી હતી. ઘણા લોકોએ તેમના લગ્નની યોજના બનાવી હતી. પરંતુ કોરોના વાયરસ અને લોકડાઉનને કારણે, તેઓએ આ લગ્ન રદ કરવું પડશે.

કેટલાક લોકો એવા છે કે જેઓ કોરોનામાં મર્યાદિત સંખ્યામાં લગ્ન કરી રહ્યાં છે. જો કે, તમે પણ નોંધ્યું હશે કે તે ઘણીવાર થાય છે કે લગ્નમાં મહેમાનોને બોલાવવાની મંજૂરી આપે છે, લોકો તેના કરતા વધારે આવી જાય છે. પરંતુ હિમાચલના મંડીમાં રહેતા એક પરિવારે તેમના દીકરાના લગ્નમાં કંઈક એવું કર્યું હતું કે હવે તેઓ બધે જ વખાણાય છે.

અહીં માતા-પિતા તેમના એકમાત્ર પુત્રના લગ્નમાં ભાગ લીધો ન હતો. કોરોના ગાઇડલાઇનની સંભાળ રાખીને, તેણે પુત્રને એકલા મોકલ્યો. જ્યારે પુત્રના લગ્ન થયા, માતાપિતા અને અન્ય સંબંધીઓએ તેને ટીવી પર ઘરે બેઠા વિડિઓ કોલ્સ દ્વારા જોયું.

હકીકતમાં માંડીના રહેવાસી પારસ રામ સૈનીના એકમાત્ર પુત્ર પ્રંશુલ સૈનીના લગ્ન 25 એપ્રિલે ગુજરાતના અમદાવાદમાં રહેતી યુવતી સાથે થયા હતા. પિતાનું સ્વપ્ન હતું કે તે તેના એકમાત્ર પુત્ર સાથે ખૂબ જ આહલાદ સાથે લગ્ન કરશે.

પરંતુ આ દરમિયાન, કોરોનાએ આખા દેશમાં કરફ્યુ લગાવી દીધું છે. આવી સ્થિતિમાં, લગ્ન મુલતવી રાખવાને બદલે, એક નિશ્ચિત તારીખે કરવાનું વધુ સારું હતું. આમાં તેણે સમજણ બતાવી કે તેણે દીકરાને લગ્ન માટે એકલો મોકલ્યો, જ્યારે તેમને પોતાના પરિવાર સાથે ટીવી પર લગ્ન ઓનલાઇન જોયા હતા.

પારસ રામ સૈની કહે છે કે દીકરાના લગ્નમાં ન આવવું દુઃખ છે, પરંતુ આપણે લગ્નમાં ભીડ એકઠી કરવી જરૂરી નથી. દેશ આ સમયે સંકટમાંથી પસાર થઈ રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં આપણે બીજાઓની પણ ચિંતા કરવી જોઈએ. આ જ કારણ છે કે પરિવારની સલાહ પછી, અમે ફક્ત એક પુત્રને લગ્ન માટે મોકલ્યો હતો. અમે ઘરે બેસીને અમારા પુત્રવધૂને ઓનલાઇન આશીર્વાદ આપ્યા. આ લગ્નમાં ઘણા સબંધીઓ જોડાયા હતા.

કોરોના યુગમાં વર્ચુઅલ લગ્નનો આ વિચાર પણ એટલો ખરાબ નથી. આ કરીને, તે જાણ કરવા માંગે છે કે કેટલા લોકોને કોરોનાથી ચેપ લાગ્યો છે. કારણ કે જો હાલના વાતાવરણમાં લગ્ન થાય છે, તો વાયરસ ફેલાવાની ઘણી સંભાવના છે.

About gujju

Check Also

પાડોશી ના ઘરમાંથી આવી વસ્તુની ચોરી કરતો હતો આ વ્યક્તિ,જયારે મકાન માલિકને ખબર પડી ત્યારે અંદર જઈને કર્યું એવું…..

ભોપાલ: મધ્યપ્રદેશના ભોપાલમાં એક અનોખો કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે, જ્યાં એક 17 વર્ષીય શખ્સે દંપતીના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *