Breaking News

બોલિવૂડ અભિનેત્રીઓને ટક્કર મારે એટલી હોટ લાગે છે સચિન તેંડુલકરની ધર્મપત્ની…..

સચિન તેંડુલકરનું નામ આવતાની સાથે જ ક્રિકેટની છબી પહેલા ધ્યાનમાં આવે છે. સચિન તેંડુલકર એક મહાન ક્રિકેટર રહ્યો છે. ભાગ્યે જ કોઈ રેકોર્ડ છે જે સચિન તેંડુલકરે તોડ્યો ન હોય. સચિન તેંડુલકર આવા જ એક ભારતીય ક્રિકેટર છે. તે ફક્ત ભારતમાં જ નહીં, પરંતુ સમગ્ર વિશ્વમાં પ્રખ્યાત છે. ક્રિકેટના ભગવાન માનવામાં આવે છે, તેણે તેમના જીવનમાં ઘણું સિદ્ધ કર્યું છે. જેને દરેક સારી રીતે જાણે છે. અમે તમને સચિન તેંડુલકર અને અંજલિ તેંડુલકરની રસપ્રદ લવ સ્ટોરી વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

સચિન તેંડુલકર અને અંજલીની લવ સ્ટોરી કોઈ ફિલ્મ સ્ટોરીથી ઓછી નથી, અને બંનેની યાત્રાની વાર્તા ખૂબ જ રસપ્રદ છે, જ્યારે અંજલિ ડોક્ટર બની હતી, ત્યારે તે એક હોસ્પિટલમાં પ્રેક્ટિસ કરતી હતી. ત્યારબાદ 90 ના દાયકામાં, સચિન તેંડુલકર ક્રિકેટ જગતમાં ઝડપથી માન્યતા મેળવતો હતો, તે સમયની ભારતીય ક્રિકેટ ટીમનો મહાન ખેલાડી, સચિન તેંડુલકરે બધાના હૃદયમાં એક વિશેષ સ્થાન બનાવ્યું હતું.

1990 માં, જ્યારે સચિન તેંડુલકર ઈંગ્લેન્ડથી ભારત આવ્યો હતો, ત્યારે તે મુંબઇ એરપોર્ટ પર અંજલિને મળ્યો હતો. તેંડુલકરે અંજલિને હમણાં જ જોઈ હતી. અંજલિ મિત્ર સાથે તેની માતાને લેવા આવી હતી. જ્યારે અંજલિએ સચિન તેંડુલકરને જોયો, ત્યારે તેણે તેના મિત્રને કહ્યું કે તે ખૂબ સારી છે. સુંદર, પણ અંજલિને એ પણ ખબર નહોતી કે સચિન ક્રિકેટર છે. પ્રથમ નજરમાં, પ્રેમ ફક્ત ફિલ્મોમાં જ જોવા મળે છે, પરંતુ વાસ્તવમાં આ પ્રકારનો પ્રેમ અંજલિ અને સચિન તેંડુલકર જેવો જ છે. એરપોર્ટ પર. ત્યારબાદ તેણે તેની પાછળ આવવાનું શરૂ કર્યું અને સચિન સાથે વાત કરવાનો પ્રયત્ન કર્યો.

તે પછી સચિન તેંડુલકરે પણ અંજલિને એરપોર્ટ પર જોઇ લીધો હતો, પરંતુ ઉચ્ચ સુરક્ષાને કારણે તે અંજલિને મળી શક્યા ન હતા, હવે સૌથી રસપ્રદ વાત એ છે કે અંજલિ તેની માતાને લેવા માટે આવી હતી, પરંતુ સચિન તેંડુલકરને કારણે તેણી તેની માતાને કરવાનું ભૂલી ગયા હતા. ક્રિકેટમાં અંજલિનો મિત્ર તેને કહે છે કે સચિન ભારતીય ક્રિકેટ ટીમનો ખેલાડી છે અને તેણે તાજેતરમાં જ ઇંગ્લેન્ડમાં પહેલી સદી ફટકારી છે, પરંતુ અંજલિને વાંધો નહોતો. અંજલિએ સચિનનો નંબર શોધવાનો પ્રયાસ કર્યો અને તે નંબર મળ્યો અને બંને 1 દિવસમાં પહેલી વાર વાત કરી.

 

ત્યારબાદ અંજલિએ પોતાનો પરિચય આપ્યો અને સચિનને ​​કહ્યું કે જ્યારે અમે પહેલી વાર એરપોર્ટ પર મળ્યા ત્યારે અમે એક બીન જોયો. ત્યારબાદ સચિને તેના “હા” ને જવાબ આપ્યો, બંને વચ્ચે ખૂબ વાતચીત થયા પછી, તેઓ સારા મિત્રો બની ગયા. એકવાર સચિન તેંડુલકર અંજલિને તેના ઘરે લાવ્યો, તેણે તેના પરિવારના સભ્યોને કહ્યું કે તે એક પત્રકાર છે અને હું તેના માટે આવ્યો છું. ઇન્ટરવ્યુ.

તેંડુલકરનો પરિવાર જાણતો હતો કે તેંડુલકર ખૂબ શરમાળ છે, તેથી તે અંજલિને પહેલા તેના પરિવારથી મળ્યો. જ્યારે સચિને અંજલિને તેના પરિજનો સાથે પરિચય કરાવ્યો, ત્યારે તેના પરિવારના સભ્યો બધુ સમજી ગયા, બંનેએ એકબીજાને લગભગ 5 વર્ષ સુધી ડેટ કરી હતી, આખરે તેમના લગ્ન ન થાય ત્યાં સુધી, 1995 માં તેમના લગ્ન થયા.

સચિન રમેશ તેંડુલકરનો જન્મ 24 એપ્રિલ 1973 માં ભૂતપૂર્વ ભારતીય આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટર તરીકે થયો હતો જેણે ભારતીય રાષ્ટ્રીય ટીમના કેપ્ટન તરીકે સેવા આપી હતી. તે ક્રિકેટના ઇતિહાસમાં શ્રેષ્ઠ બેટ્સમેન માનવામાં આવે છે. તે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર છે.

વિશ્વનો સૌથી પ્રખ્યાત બેટ્સમેન માનવામાં આવે છે, તે એકમાત્ર ખેલાડી છે કે જેમાં સો આંતરરાષ્ટ્રીય સદી ફટકારી છે, જે વનડે, ટેસ્ટ અને ડબલ સદી ફટકારનાર પ્રથમ બેટ્સમેન બન્યો છે. વનડે ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ રન બનાવવાનો રેકોર્ડ છે અને તે એકમાત્ર ખેલાડી છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 30,000 થી વધુ રન પૂર્ણ કરવા. 2013 માં, વિઝડન ક્રિકેટર્સ અલ્માનકની 150 મી વર્ષગાંઠ નિમિત્તે, ઓલ-ટાઇમ ટેસ્ટ વર્લ્ડ ઇલેવનમાં સ્થાન મેળવનાર તે એકમાત્ર ભારતીય ક્રિકેટર હતો. તે પ્રેમથી લિટલ માસ્ટર અથવા માસ્ટર બ્લાસ્ટર તરીકે ઓળખાય છે.

તેંડુલકરે અગિયાર વર્ષની ઉંમરે પદાર્પણ કર્યું હતું, 16 નવેમ્બર 1989 ના રોજ કરાચીમાં સોળ વર્ષની વયે પાકિસ્તાન સામે ટેસ્ટ મેચની શરૂઆત કરી હતી, અને લગભગ ચોવીસ વર્ષ સુધી આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે મુંબઇ અને ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું.

2002 માં, તેની કારકિર્દીનો અડધો ભાગ, વિઝડન ક્રિકેટર્સની પંચાંગીએ તેમને ડોન બ્રેડમેન પાછળનો ઓલ-ટાઇમ ટેસ્ટ બેટ્સમેન અને સર્વકાલીન મહાન વનડે બેટ્સમેન વિવ રિચાર્ડ્સ બનાવ્યો. તેની કારકિર્દી પછી, તેંડુલકર ૨૦૧૧ ની વર્લ્ડ કપ વિજેતા ભારતીય ટીમનો ભાગ હતો, જે વિજય પછીનો તેનો પ્રથમ વર્લ્ડ કપ હતો. 2003 માં દક્ષિણ આફ્રિકામાં ટૂર્નામેન્ટની આવૃત્તિમાં તેમને “પ્લેયર theફ ધ ટૂર્નામેન્ટ” જાહેર કરવામાં આવ્યા હતા.

તેંડુલકરે તેમની રમત ગમતની સિદ્ધિ માટે અર્જુન એવોર્ડ, 1994 માં રાજીવ ગાંધી ખેલ રત્ન, 1997 માં ભારતનો સર્વોચ્ચ રમતગમત સન્માન, અને 1999 માં પદ્મશ્રી અને પદ્મવિભૂષણ, ભારતનો ચોથો અને બીજો સર્વોચ્ચ નાગરિક એવોર્ડ મેળવ્યો. 16 નવેમ્બર 2013 ના રોજ તેમની છેલ્લી મેચના થોડા કલાકો પછી, વડા પ્રધાન કાર્યાલયએ તેમને ભારતનો સર્વોચ્ચ નાગરિક એવોર્ડ ભારત રત્ન આપવાનો નિર્ણય જાહેર કર્યો.

About gujju

Check Also

60 વર્ષ ની ઉંમરે આ દાદી ની ફિટનેસ જોઈન તમે ચોકી જાસો…

દરેક વ્યક્તિ સારા સ્વાસ્થ્ય અને તંદુરસ્તીને જાળવવા માટે કસરત અને આહાર પર ધ્યાન આપે છે, …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *