Breaking News

જાણો આ ગામની વિચિત્ર પરંપરા વિશે જ્યાં કોઈ મહિલાના….

આપણા દેશમાં અનૈતિક સંબંધો પણ ચાલી રહ્યા છે, જેમાં તમે ભાભીના ભાભી સાથેના સંબંધ, કાકાના પાડોશીની કાકી સાથેના સંબંધ, તેની દીકરી સાથે તેના પિતરાઇ ભાઈનો સંબંધ કે કેવા પ્રકારનાં અનેક કિસ્સા જોયા અને સાંભળ્યા હશે. અને સાંભળ્યું. એક ગામ છે જ્યાં દરેક યુવતીએ દ્રૌપદીની જેમ રહેવું પડે છે. અહીં એકના પાંચ પતિ છે જ્યારે એકમાં આઠ પતિ છે. હું તમને જણાવી દઇશ કે તે સાંભળી શકાય નહીં, પરંતુ એક સ્ત્રીને પાંચ પતિ છે.

આજે અમે તમને શું કહેવા જઈ રહ્યા છીએ તે જાણીને તમારી ઇન્દ્રિયો પણ ફૂંકી શકે છે. તો ચાલો જાણીએ તે ગામ વિશે .. જો તમે આ સાંભળ્યું હોય, તો તે મહાભારતમાં છે કે દ્રૌપદીએ પાંચ પતિ મળ્યા હતા, જે આશીર્વાદને કારણે મળ્યા હતા. શાસ્ત્રો અનુસાર એવું કહેવામાં આવે છે કે દ્રૌપદીને તેમનું આશીર્વાદ મળ્યું જેનાથી તે ખુશ થઈ ગઈ. પણ તમે આવું પાત્ર ક્યારેય સાંભળ્યું ન હોત. ગામ રાજસ્થાન અને મધ્યપ્રદેશની સરહદે મોરેનામાં છે, આ વાર્તા છે.

અહેવાલ મુજબ, દરેક ઘરની પત્નીમાં એક કરતા વધારે પતિ હોય છે અને દરેક પત્ની, પાંડવોની જેમ, તેમના દરેક પતિ સાથે ચોક્કસ સમય વિતાવે છે. કહેવાય છે કે આ આ ગામની પરંપરા છે, જે બહુ જૂની નથી. આ અહીં થાય છે કારણ કે આ ગામમાં છોકરીઓની અછત છે અને છોકરાઓને લગ્ન કરવાની મંજૂરી નથી. ગ્રામ પંચાયતે નક્કી કર્યું છે કે જે મકાનમાં એક કરતા વધારે છોકરાઓ હોય ત્યાં તે મકાનમાં રહેતા દરેક છોકરાનું લગ્ન એક જ છોકરી સાથે થશે અને દરેક છોકરાના લગ્ન થશે અને તેમને સમાન અધિકાર મળશે.

આ ગામની દરેક સ્ત્રી પોતાની પસંદગી માટેનો પતિ પસંદ કરી શકતી નથી. તે જ સમયે, જો ઘરમાં 3 ભાઈઓ હોય, તો છોકરીએ બધા ભાઈઓ વચ્ચે પત્ની તરીકે લગ્ન કરવા પડશે. પત્નીઓ સાથે રહેવા માટે ભાઈઓ વચ્ચે કેટલો સમય હોય છે અને તેઓ તેની સાથે કેટલો સમય રહી શકે છે. સુખી જીવન આ ગામમાં મહિલાઓની વસ્તી ખૂબ ઓછી હોવાને કારણે આ નિયમ બનાવવામાં આવ્યો છે.

આવા એક ગામની ચર્ચા કરવા જઇ રહ્યો છે. ગામમાં હજી એક રિવાજ છે જે જાણીને તમને આશ્ચર્ય થશે. ચાલો આપણે આગળ જણાવીએ કે ગામ વિશે બીજી ઘણી જગ્યાઓ છે જ્યાં વિચિત્ર રિવાજો છે અને કોઈપણ અહીં જઈ શકે છે. કાયદાકીય પગલા લેવામાં આવતા નથી અને તેના કારણે આજે આવા વિસ્તારોમાં આ પ્રકારના વિચિત્ર રિવાજો ચાલી રહ્યા છે, તેથી અમે એવા ગામ વિશે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં લગ્ન પછી પુત્રી તેના સાસરા મોકલવાના બદલે ત્યાં રાખવામાં આવે છે.

તો ચાલો આ વિષય પર વધુ ચર્ચા કરીએ. મિત્રો, સામાન્ય રીતે યુવતીઓ લગ્ન પછી સાસરે જાય છે અને બાકીનું જીવન ત્યાં જ વિતાવે છે. પરંતુ આપણા દેશમાં એક એવું ક્ષેત્ર છે જ્યાં છોકરીઓ લગ્ન પછી સાસરે જતાં નથી પણ પુત્રવધૂ તે છોકરીના ઘરે જ રહે છે. તે ઉત્તર પ્રદેશના કૌશમ્બી જિલ્લામાં સ્થિત છે. આ ગામનું નામ હિંગલપુર છે. .હિંગુલપુરને જમાઈ ગામ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે.

એક સમય હતો જ્યારે હિંગુલપુર ગામ સ્ત્રી ભ્રૂણ હત્યા અને દહેજ હત્યામાં સૌથી આગળ હતું પરંતુ આજે ગામમાં પોતાની દીકરીઓને બચાવવા માટે એક અનોખી રીત અપનાવવામાં આવી છે. થોડા દાયકા પહેલા ગામના વડીલોએ લગ્ન પછી છોકરીઓને માતાના ઘરે રાખવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. ગામના મુસ્લિમ સમુદાયે પણ આ પદ્ધતિ અપનાવી છે. હિંગુલપુર ગામની યુવક યુવતીઓના સંબંધોમાં આ એક મહત્વપૂર્ણ સ્થિતિ છે. ગામમાં રહેતા પુત્રવધૂને રોજગારની કોઈ તકલીફ નથી. ગામના લોકો પણ તેનું સંચાલન કરે છે. એટલું જ નહીં, પણ પે generationsીઓની કન્યા. અહીં પણ તેઓ એક જ મકાનમાં રહે છે.

About gujju

Check Also

ઓક્સિજન નું કમીને દૂર કરવા માટે ખુબજ તાકતવર છે પીપલના પાન, જાણો તેના ચમત્કારી ગુણ વિશે

કોરોનાવાયરસને રોકવા માટે દેશભરમાં રસીકરણ ચાલુ છે, પરંતુ હવે ઓક્સિજનની અછત એ હોસ્પિટલોના મોટાભાગના દર્દીઓ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *