Breaking News

ઓ…હો….તો આ કારણે લગ્ન બાદ મોટા થઈ જાય છે સ્ત્રીઓના શરીરના અંગો, રિસર્ચમાં કારણ આવ્યું સામે

લગ્ન પછી આપણને ઘણી મહિલાઓના શરીરમાં શારીરિક પરિવર્તન જોઈએ છે. આપણે સામાન્ય રીતે વિચારીએ છીએ કે તે એક શારીરિક પરિવર્તન છે, બીજું કંઇ નથી, પરંતુ અમે તેનું કારણ શોધવા પ્રયાસ કરતા નથી.

ઘણા લોકો આશ્ચર્ય પણ કરે છે કે લગ્ન પછી જ મહિલાઓના અંગો કેમ મોટા થાય છે. પરંતુ તેમને કોઈ જવાબ મળ્યો ન હતો. પરંતુ આજે અમે તમને જણાવીશું કે લગ્ન પછી, સ્ત્રીઓનાં અંગો મોટા થવાનાં કારણો શું છે? ચાલો આપણે એક સંશોધન મુજબ તેનું કારણ જોઈએ.

આ પ્રશ્નના ક્ષેત્રમાં તાજેતરના એક સર્વેમાં વિશ્લેષણ કરવામાં આવ્યું હતું. લીડ્સ યુનિવર્સિટીના સંશોધકોએ તાજેતરમાં 18 થી 26 વર્ષની વયની 148 છોકરીઓ પર એક સર્વેક્ષણ કર્યું હતું. તે બહાર આવ્યું છે કે મોટાભાગની સ્ત્રીઓના હિપ્સ લગ્ન પછી વધે છે.

સર્વેમાં પહેલા મહિલા હિપ્સ અને કમર માપવામાં આવી હતી. સંશોધનકારોએ શોધી કાધયું છે કે જે મહિલાઓએ એક જ દિવસે પતિ સાથે ઘણી વખત સેક્સ કર્યું છે, તેઓ સામાન્ય મહિલાઓની તુલનામાં વધારે વજન ધરાવે છે.

આ સંશોધનનાં મુખ્ય સંશોધનકાર પ્રોફેસર કોલિનએ જણાવ્યું હતું કે, અન્ય મહિલાઓની સરખામણીમાં મોટા હિપ્સ ધરાવતી સ્ત્રીઓને ફાયદો થાય છે. આનાથી તેઓ બાળકોને સરળ બનાવે છે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે મોટા હિપ્સ ધરાવતી સ્ત્રીઓને ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન બાળકને કલ્પના કરવામાં ઓછી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે.

અધ્યયનમાં એવું પણ જાણવા મળ્યું છે કે મોટા હિપ્સ ધરાવતી સ્ત્રીઓમાં આ રોગ સામે લડવાની સંભાવના વધુ હોય છે. તે બાકીની સ્ત્રીઓ કરતાં પણ વધુ હોશિયાર છે. મોટા હિપ્સવાળા સ્ત્રીઓમાં કોલેસ્ટરોલનું સ્તર વધારે નથી. આવી સ્ત્રીઓને હ્રદયરોગ થવાની સંભાવના ઓછી હોય છે અને ડાયાબિટીઝ થવાની સંભાવના ઓછી હોય છે.

About gujju

Check Also

જો તમે કોરોનાકાળમાં ફરવા જવાનું વિચારી રહ્યા છો તો આ ખાસ જગ્યાઓની મુલાકાત લઈ શકો છો, જાણો…

ભારત અને કેટલાક દેશો વચ્ચે ટ્રાવેલ બબલ સિસ્ટમની રજૂઆતથી જ બોલિવૂડનો અભ્યાસક્રમ મુસાફરી કરવા લાગ્યો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *