Breaking News

આઈપીએલ -14 છોડનારા એડમ ઝમ્પાએ ભારત વિશે કહી આ વાત..

રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગલોર (આરસીબી) ના બોલર એડમ ઝમ્પાને ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) ની 14 મી સીઝનમાંથી બહાર કરી દેવામાં આવ્યા છે. એડમ જંપા સિવાય, આરસીબીનો ઝડપી બોલર કેન રિચાર્ડસન પણ આઈપીએલ -14 ની બાકીની મેચોમાં નહીં રમે.

રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગલોર (આરસીબી) ના બોલર એડમ જંપાને ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) ની 14 મી સીઝનમાંથી બહાર કરી દેવામાં આવ્યા છે. એડમ જંપા સિવાય, આરસીબીનો ઝડપી બોલર કેન રિચાર્ડસન પણ આઈપીએલ -14 ની બાકીની મેચોમાં નહીં રમે. બંને ખેલાડીઓ મંગળવારે રાત્રે દોહા થકી ઓસ્ટ્રેલિયા પાછા ફરશે. આઈપીએલની આ સિઝન એડમ જમ્પાને છોડવાનું કારણ તેણે આપ્યું છે.

તેમણે કહ્યું કે ભારતમાં બાયો-બબલ છોડવું એટલું સલામત નથી લાગતું જેટલું તે યુએઈમાં આઈપીએલ 2020 દરમિયાન હતું. ઓસ્ટ્રેલિયાના લેગ સ્પિનરે કહ્યું, ‘જો યુએઈમાં જ આઇપીએલ 2021 પણ રમાય હોત તો સારું હોત. ભારતમાં ટૂર્નામેન્ટ રમી રહી હોવાથી આનાથી વધુ ભય છે. અમને અહીં હંમેશાં સ્વચ્છતા અને વધુ સલામતી લાગુ કરવા કહેવામાં આવ્યું છે. આ તે છે જે મને સૌથી વિચિત્ર લાગે છે.

ઝંપાએ કહ્યું, ‘છ મહિના પહેલા દુબઇમાં યોજાયેલી આઈપીએલમાં તેવું નહોતું. મને લાગે છે કે તે વધુ સુરક્ષિત હતી. વ્યક્તિગત રૂપે, હું માનું છું કે આ વખતે પણ આઈપીએલ ત્યાં હોવી જોઈતી હતી, પરંતુ આમાં રાજકારણ વગેરે પણ છે.

એડમ ઝમ્પાએ વધુમાં કહ્યું કે, ‘અલબત્ત, ટી 20 વર્લ્ડ આ વર્ષના અંતમાં અહીં હોવું જોઈએ. ક્રિકેટની દુનિયામાં આગળનો મોટો નિર્ણય આના પર લેવાનો છે. છ મહિના એ મોટો સમય છે.

એન્ડ્ર્યુ ટાઇ પણ બહાર છે…
ભારતમાં કોવિડ -19 ના વધતા જતા કેસોને કારણે રાજસ્થાન રોયલ્સનો ફાસ્ટ બોલર એન્ડ્ર્યુ ટાઇ પહેલાથી જ દેશ છોડી ગયો છે. દેશમાં કોરોના વાયરસના રોગચાળોને ધ્યાનમાં રાખીને ઓસ્ટ્રેલિયાએ ભારતની ફ્લાઇટ્સ મંગળવાર, 15 મે સુધી સ્થગિત કરી દીધી છે.

સ્ટીવ સ્મિથ (દિલ્હી ડેરડેવિલ્સ), ડેવિડ વોર્નર (સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ) અને પેટ કમિન્સ (કોલકાતા નાઈટ રાઇડર્સ) જેવા મોટા નામનો સમાવેશ કરીને 14 ઓસ્ટ્રેલિયન ક્રિકેટરો હજી પણ આઈપીએલમાં રમે છે.

રિકી પોન્ટિંગ (દિલ્હી કેપિટલ્સ) અને સિમોન કેટિચ (રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર) જેવા ઉચ્ચ પ્રોફાઇલ ઓસ્ટ્રેલિયન લોકો પણ આઈપીએલનો ભાગ છે. મેથ્યુ હેડન, બ્રેટ લી અને લિસા સ્થાલેકર જેવા ભૂતપૂર્વ સ્ટોલવર્ટ્સ ટૂર્નામેન્ટની કમેન્ટરી ટીમમાં ભાગ લે છે.

આઠ ટીમોની આ ટુર્નામેન્ટ છ સ્થળોએ ખાલી સ્ટેડિયમમાં થઈ રહી છે અને બાયોલોજિકલી સલામત વાતાવરણને વધુ કડક બનાવવા ટીમોની હોટલોમાં બહારથી ખાવાનું મંગાવવાનું પણ સ્વીકાર્યું નથી.

About gujju

Check Also

આ પંજાબી બોલરે મિયાં ખલિફા વિશે લખ્યું એવું,કે લોકોએ ઉડાવી મજાક…

રમનારાઓના રાજ્યાભિષેકને કારણે આખું ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2021 સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યું છે. આ લીગમાં પંજાબ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *