Breaking News

ભારતના હિન્દુ સંતે 300 વર્ષ પહેલાં જ કરી હતી કોરોનાની ભવિષ્યવાણી, ચોક્કસ દિશા પણ કહેલી

ફ્રેન્ચ પ્રબોધક નેસ્ટરોડોડસની ભવિષ્યવાણી દુનિયાભરમાં જાણીતી છે. પરંતુ કોરોના વાયરસ, જે હાલમાં વિશ્વભરમાં મોજાઓ બનાવી રહ્યો છે, તેની આગાહી ઘણા વર્ષો પહેલા ભારતીય નસીબ ટેલર દ્વારા કરવામાં આવી હતી. આંધ્રપ્રદેશના હિન્દુ સંત વીર બ્રહ્મેન્દ્ર સ્વામીને ભારતનો નોસ્ટ્રાડેમસ કહેવામાં આવે છે.

હિંદુ સંત વીર બ્રહ્મેન્દ્ર સ્વામીનું 1610 થી 1693 ની વચ્ચે અવસાન થયું. આ હિંદુ સાધુએ કોરોના વિશે આગાહી કરી હતી. કોરોનાને તેના તેલુગુ લખાણમાં કલાજનમ નામના ઝેર ગેસ તરીકે વર્ણવવામાં આવી છે. તે 21 મી સદીમાં એક મહાન નેતાની હત્યા કરશે અને વિશ્વ યુદ્ધનો અંત લાવશે. યુદ્ધ પછી પશ્ચિમની દુનિયા નબળી પડી જશે. ભગવાનનું શહેર હિંસાથી ઘેરાયેલું રહેશે અને 2 ભાઈઓ વચ્ચે લડાઈ થશે.

વીર બ્રહ્મેન્દ્ર સ્વામી 17 મી સદીમાં આંધ્રપ્રદેશના કલ્પ જિલ્લામાં એક મહાન સંત હતા. આ સંતે કલ્યાંગ્યાન નામનું પુસ્તક લખ્યું હતું. કલાજનમ એટલે સમયનું જ્ orાન અથવા ભવિષ્યનું જ્ .ાન. આ શાસ્ત્રમાં, તેમણે શ્લોક 114 માં લખ્યું છે: ઝેરી ગેસનો પોકાર પૂર્વથી ફેલાશે. લાખો લોકો મરી જશે. આ ઝેરી ગેસને કોરોના કહેવામાં આવશે. તેનાથી એક કરોડ લોકો બીમાર બનશે. માણસો, મરેલાની જેમ જલ્દીથી મરી જશે.

આંધ્રપ્રદેશના વતની સંતે કહ્યું કે, ઝેરી હવા પૂર્વથી ઉત્પન્ન થશે. આનો અર્થ એ કે તે વર્ષનો સૌથી મૂંઝવણભર્યો સમય બનશે. આંધ્રપ્રદેશમાં એવી માન્યતા છે કે તેમણે કરેલી આગાહીઓ સાચી છે. માનવામાં આવે છે કે તેણે ભારતમાં ઘણી ઘટનાઓની આગાહી કરી છે.

આ પ્રબોધકે પણ એક આગાહી કરી હતી

ગયા વર્ષે, 14 વર્ષીય અભિજ્ના નસીબવાહક ટેલરે દાવો કર્યો હતો કે 2020 સુધી કોરોના વાયરસને નાબૂદ કરવામાં આવશે નહીં. સામાન્ય રીતે એવું માનવામાં આવતું હતું કે 2020 ના અંત સુધીમાં કોરોના વાયરસનો ફાટી નીકળી જશે. તે સમયે, અભિજ્yanાન નામના કિશોર ભાગ્યવાહક ટેલરે એક યુટ્યુબ વીડિયોમાં કહ્યું હતું કે, રોગચાળો ડિસેમ્બરથી ફરી ફાટી નીકળશે અને માર્ચ-એપ્રિલનો સૌથી ખરાબ સમય આવશે. કોરોના વાયરસ ક્યારે અદૃશ્ય થઈ જશે તેની સમજણ પણ આગાહીએ આપી છે. યુવા નિષ્ણાતે કહ્યું કે, 31 મે પછી વાયરસનો ફેલાવો ઘટશે. ચેપ ઓછું થવાનું શરૂ થશે. 31 જૂન પછી વાસ્તવિક રાહત મળશે.

21 મી સદી વિશે બોધ દ્વારા તેમને આગાહી કરવામાં આવી હતી કે કોરોના કરતાં પણ વધુ ભયંકર કુદરતી આફતો હશે. તેનાથી વિશ્વમાં અરાજકતા ફેલાશે. આ બધામાંથી, ફક્ત માનવ રોગપ્રતિકારક શક્તિ જ મનુષ્યને બચાવશે. સારી પ્રતિરક્ષા ધરાવતા લોકો જ આ કુદરતી આફતોથી બચી શકે છે.

About gujju

Check Also

જો તમે કોરોનાકાળમાં ફરવા જવાનું વિચારી રહ્યા છો તો આ ખાસ જગ્યાઓની મુલાકાત લઈ શકો છો, જાણો…

ભારત અને કેટલાક દેશો વચ્ચે ટ્રાવેલ બબલ સિસ્ટમની રજૂઆતથી જ બોલિવૂડનો અભ્યાસક્રમ મુસાફરી કરવા લાગ્યો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *