Breaking News

જો આ યુવતી સ્નાન કરી તો થઈ જાય તેનું મૃત્યુ છે તેને આટલી ખતરનાક બીમારી….

એક્વેજેનિક અર્ટિકarરીયા ડેનિયલ.યુસથી પીડાય છે. એક્વાગેનીમાં રહેતો 12 વર્ષિય ડેનિયલ કાર્ટિકેરિયાથી પીડિત છે. તે એક ખૂબ જ જોખમી રોગ છે. એમ કહી શકાય કે, વિશ્વભરમાં 100 કરતા ઓછા લોકો આ સમસ્યાથી પીડાય છે. ડેનિયલે તરવું છોડી દીધું હતું. જ્યારે પણ ડેનિયલ્સ પાણીના સંપર્કમાં આવતા, તે ભાગમાં તેને લક્ષ્ય બનાવવામાં આવ્યું હતું. તેણી ખૂબ પીડાતી હતી. ડેનિયલને તરવાનું પસંદ હતું, પરંતુ જ્યારે તેને તેની સમસ્યા વિશે ખબર પડી ત્યારે તેને તરવાનું બંધ કરવું પડ્યું.

ઉનાળા દરમિયાન ડેનિયલને ઘરની અંદર રહેવું પડે છે. ઉનાળા દરમિયાન, ઘરની બહાર નીકળવું મુશ્કેલ બને છે. કારણ કે, તેને બહાર નીકળતી વખતે ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે. પરસેવો ડેનિયલ્સને ખંજવાળ આવે છે અને તે ખૂબ જ દુtsખ પહોંચાડે છે. નહાવાથી મૃત્યુ થઈ શકે છે. પાણીની એલર્જીને કારણે ડેનિયલ્સ એનેફિલેક્ટિક આંચકોથી પીડાય છે. હું તમને જણાવી દઉં કે, જ્યારે આ એલર્જીનું સ્ત્રોત ખૂબ વધારે છે, તો આંચકો આ પરિસ્થિતિમાં મૃત્યુનું કારણ બની શકે છે. તેથી સ્નાન ડેનિયલને પણ મારી શકે છે. પાણી પીવું એ કોઈ સમસ્યા નથી. ડેનિયલને પાણીથી એલર્જી છે. પરંતુ તેને પીવું એ કોઈ સમસ્યા નથી. ડેનિયલને આ એલર્જીની ખબર ત્યારે મળી જ્યારે તે 11 વર્ષની હતી. ત્યારથી ડેનિયલ્સ ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરી રહ્યા છે.

એક કિસ્સામાં દરેકને કોઈને એલર્જી હોય છે. કેટલાક ધુમ્મસવાળું છે, કેટલાક ધુમ્મસવાળું છે. પરંતુ લિન્ડસે કોબ્રા નામની આ યુવતીને એક વિચિત્ર એલર્જી છે. તે વરસાદમાં, સ્નાનમાં અથવા સ્વિમિંગ પૂલમાં નહાતી નથી. જ્યારે પાણીનો સંપર્ક કરવામાં આવે છે, ત્યારે તે શ્વાસ અને છીંક લે છે. તેથી, તેણે તાત્કાલિક એન્ટિ-એલર્જિક દવા લેવી પડશે. પાણીનો વધુ પડતો સંપર્ક શારીરિક અને માનસિક સમસ્યાઓનું કારણ બની શકે છે. તેથી તે દૂધ પીવે છે. એટલું જ નહીં, તેને આંસુથી પણ એલર્જી છે.

લોકો સામાન્ય રીતે વરસાદમાં તરતા અને સ્નાન કરે છે. છાલ કાપવા અથવા છાલ કા withવામાં કોઈ સમસ્યા નથી. પરંતુ કાર્ય લિન્ડસે માટે સરળ નથી. આવી એલર્જીને લીધે તરવું પણ આવતું નથી. જ્યારે પણ તે વરસાદમાં સ્નાન કરે છે, તેની પીઠ પર લોહી છૂટી જાય છે. જેમાં સોજો આવે છે. આના ઇલાજ માટે, તમારે દર વખતે એલર્જી સામે દવા લેવી પડે છે. જો તે કોઈ પણ પ્રકારની એલર્જીની દવા લેતો નથી, તો ડાઘ સતત વધતો જશે. આંખો પર લોહીના ફોલ્લીઓ પણ દેખાય છે. શ્વાસ લેવામાં પણ તકલીફ છે.

જ્યારે તે ફુવારોમાંથી બહાર આવી ત્યારે અચાનક જ તેને છીંક આવી. તેથી સ્નાન કર્યા પછી, તે ઝડપથી તેના આખા શરીરને સાફ કરે છે. આંખો લાલ થઈ જાય છે અને નાક ખૂબ જ સોજો આવે છે. તેથી તે વરસાદથી દૂર રહે છે, ભેજવાળી આબોહવા તેની સાથે સુસંગત નથી. “ગરમ આબોહવા મારા માટે એક પડકાર છે,” લિન્ડસે કહે છે. કારણ કે શરીરની ગરમીની સાથે સાથે બહારની ગરમી પણ હોય છે. શરીરનો પરસેવો પણ એલર્જીનું કારણ બને છે. પાણીમાં સ્નાન કર્યા પછી, તેને અચાનક ખંજવાળ આવે છે. જે મુખ્યત્વે હાથ અને પીઠને અસર કરે છે.

 

તે કહે છે કે હું વરસાદમાં નહાવું નહીં જે મને ખૂબ ગમે છે. તરવું પણ નથી, નહાવાનું પણ નથી. હું વરસાદની seasonતુમાં બહાર જઉં છું જ્યારે વરસાદ સંપૂર્ણપણે બંધ થઈ જાય છે. તે દરરોજ એલર્જીની નિયમિત દવાઓથી પોતાને સમાયોજિત કરે છે. ઘણીવાર થોડા સમય માટે નહાવું તે સંતોષકારક માનવામાં આવે છે. એલર્જી શરીરના 70 ટકાને અસર કરે છે. લોકો વારંવાર પૂછે છે કે આ કઈ પ્રકારની એલર્જી છે?

ઘરકામ કરવાથી સામાન્ય રીતે પરસેવો પણ આવે છે. પરંતુ લિન્ડસેને કોઈપણ પ્રકારના પાણીથી એલર્જી હોય છે, તેથી તેણે દવા લેવી પડે છે. કેટલીકવાર, જો રમત ભૂલી જાય છે, તો તેના 70% શરીર પર મીઠી અસર પડે છે. નાક બળતરા. છેલ્લા બે વર્ષથી તે આ પ્રકારની એલર્જીથી પીડિત છે. તે એક પ્રકારની એલર્જી છે જે જ્યારે શરીરની ત્વચા પાણી સાથે સતત સંપર્કમાં રહે છે અથવા અચાનક સંપર્કમાં આવે છે ત્યારે થાય છે. જે સીધી વ્યક્તિની ત્વચા, આંખો અને પીઠને અસર કરે છે. સ્ત્રીઓમાં આવી એલર્જીના લક્ષણો વધુ જોવા મળે છે. શરીર પર મોટા લાલ નિશાન દેખાય છે. તે સામાન્ય રીતે ગળા અને સ્તનના ભાગમાં શરૂ થાય છે.

જો એલર્જી ચાલુ રહે છે, તો તે હાથને અસર કરે છે અને પછીથી ખંજવાળ આવે છે. આ સંપૂર્ણ એલર્જીને એક્વેજેનિક અિટકarરીઆ કહેવામાં આવે છે. યુકેના નોટwellમ્પ્ટનશાયરના રોટવેલના 48 વર્ષીય બ્રુનો બેરીકને વીજળી અને તરંગોથી એલર્જીની લાગણી છે, તેથી તેણે બ્રુનોને તેના બંગલાના હાઉસહાઉસમાં એકલા રહેવાની વ્યવસ્થા કરી છે. અને ત્રણેય પુત્રીઓએ વીજળીની પહોંચ મર્યાદિત કરી હતી. તેઓ ખૂબ જ ઓછા ટીવી જુએ છે અને પ્રકાશ ચાહકોના ઉપયોગને પણ મર્યાદિત કરે છે. શિયાળામાં જ્યારે ઘરના હીટર ચાલુ હોય ત્યારે બ્રુનો તેના બગીચામાં બાંધવામાં આવેલા ઘરના મકાનમાં રહે છે.

વીજળીથી એલર્જી હોવાનો વિચાર બ્રુનોભાઇને ચાર વર્ષ પહેલાં આવ્યો હતો. ચાર વર્ષ પહેલાં, બાર્નોબાઈ થાક, પેટનું ફૂલવું, વજન ઘટાડવું અને માથાનો દુખાવો વિકસાવી હતી. બ્રુનો તેની બીમારીઓ સમજવા માટે અન્ય દેશોના ડોકટરોની મુલાકાત લેવા પણ ગયો. તેમણે પોતાની સમસ્યા નિદાન માટે ભારત અને વિદેશના ડોકટરોની સલાહ લીધી, પરંતુ આનાથી તેમને કોઈ ફરક પડ્યો નહીં. તેનું વજન લગભગ 30 કિલો હતું. તે પછી તેને સમજાયું કે આ રોગ ઇલેક્ટ્રો સંવેદનશીલતા અથવા ઇલેક્ટ્રોમેગ્નેટિક અતિસંવેદનશીલતાથી પીડાઈ રહ્યો છે. હાઇ સ્પીડ ઇન્ટરનેટ દ્વારા પેદા થયેલ ઇલેક્ટ્રિક અને ઇલેક્ટ્રોમેગ્નેટિક તરંગોથી એલર્જી.

About gujju

Check Also

પેરિસ ની છોકરીને ભારતીય ગાઈડ સાથે પ્રેમ થઈ ગયો,હાલમાં આ ગામમાં તે ગાઈડ સાથે પોતાનું જીવન પસાર કરે છે….

ભારત વિશ્વનો સૌથી પ્રાચીન સંસ્કૃતિ ધરાવતો દેશ છે. ભારતીય સંસ્કૃતિના મહત્વના તત્વો સારા કુટેવ, શિષ્ટાચાર, …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *