Breaking News

25 વર્ષની ઉંમરે લંડનનું આલીશાન જીવન છોડીને મંજુ બની ગઈ સાધ્વી જાણો શું છે તેનું કારણ…..

વિગતવાર બોલતા, કચ્છ આવ્યા પછી, તેઓ સ્વામિનારાયણ સંપ્રદાયના સંયોગયોગી (સાધ્વી) બન્યા અને ભગવાનની ભક્તિના અંતરની યાત્રા માટે રવાના થયા. આ વિશે વાત કરતાં મંજુ ફી કહે છે કે મને લંડન લાવવામાં આવ્યો હોવા છતાં, મારા વતન કચ્છની સંસ્કૃતિ અને તેમાંનું મારું જોડાણ હજી પણ અનોખું હતું. તેથી જ ઘરે પાછા ફરવાની અને ત્યાગ કરવાની ઇચ્છા પ્રબળ બની. જો આપણે મંજુના પરિવારની વાત કરીએ તો મંજુના પિતા લાલજી કેરાઈ લંડનમાં સુરક્ષા વ્યવસાય ચલાવતા હતા. હવે તે મંદિરમાં પુજારી તરીકે સેવા આપી રહ્યો છે. તેની માતા બેકરી કલાકાર છે.

પોતાના નિર્ણય અને આઇડિયા વિશે વાત કરતાં મંજુ ફૈ કહે છે કે કિશોર વયે તે દુનિયા સાથે પ્રેમમાં પડી ગઈ હતી. જો આપણે મુંજુ વિશે વાત કરીએ, તો તેણે કાયદામાં સ્નાતકની ડિગ્રી મેળવી છે, સમાજનાં ગુનાઓ માટે જે રીતે સજા સૂચવવામાં આવે છે, ધર્મનો કાયદો પાપનું પ્રાયશ્ચિત કરે છે.

ખાસ વાત એ છે કે ભારત અને વિદેશના લોકો તેમની વાત સાંભળવા અને ભાવમાં જોડાવા જોડાય છે. જો તમે શિક્ષિત છો, તો મનના સંકુચિત વિચારો દાખલ થતા નથી. જો હું નાનો હોઉં, તો હું આજના યુવાનોને તેમની ભાષામાં શીખવું છું. મારા ગુજરાતી, હિન્દી અને અંગ્રેજીમાં નિપુણતાને કારણે હું ત્રણેય ભાષાઓમાં શાસ્ત્રનું જ્ન આપું છું. હવે મંજુના મામલાની બધે સુનાવણી થઈ રહી છે અને વાયરલ થઈ રહી છે.

 

વળી, એવી અભિનેત્રીઓ પણ છે કે જેઓ ઘણાં વર્ષોથી ઘણી હિટ ફિલ્મોમાં જોવા મળી હતી, પરંતુ થોડીક ફિલ્મો પછી તે ગાયબ થઈ ગઈ અને નન બની, બોલિવૂડની ગ્લેમર વર્લ્ડ છોડી. તનુશ્રી દત્તા, જે બોલિવૂડની સૌથી હિંમતવાન અભિનેત્રીઓમાંની એક હતી, જોકે તેણે બોલિવૂડમાં બહુ ઓછી ફિલ્મો કરી છે. તે સાધ્વી બની ગઈ.

મનીષા કોઈરાલાને આજે કોઈ પરિચયની જરૂર નથી. મનીષા પણ એક સાધ્વી બની હતી, જે 90 ના દાયકાની સૌથી સુંદર અને ટોચની અભિનેત્રીઓમાંની એક હતી. 90 ના દાયકામાં બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં સેક્સ સિમ્બોલ તરીકે જાણીતી મમતા કુલકર્ણી હવે ‘જોગન’ બની ગઈ છે.

 

મંજુ ફી કહે છે, “મારો ઉછેર લંડનમાં થયો હોવા છતાં, મારા વતન કચ્છ પ્રત્યેની સંસ્કૃતિ અને સ્નેહ અનન્ય હતું.” તેથી જ ઘરે પાછા ફરવાની અને ત્યાગ કરવાની ઇચ્છા પ્રબળ બની. મંજુના પિતા લાલજી કેરાઈ લંડનમાં સુરક્ષા વ્યવસાયમાં હતા. હવે તે મંદિરમાં પુજારી તરીકે સેવા આપી રહ્યો છે. તેની માતા બેકરી કલાકાર છે. મંજુ ફે કહે છે કે તે કિશોર વયે વિશ્વ સાથે પ્રેમમાં પડ્યો હતો. તેમને સાંભળવા માટે વિશ્વભરના લોકો જોડાય છે.

જો તમે શિક્ષિત છો, તો મનના સંકુચિત વિચારો દાખલ થતા નથી. જો હું નાનો હોઉં, તો હું આજના યુવાનોને તેમની ભાષામાં શીખવું છું. મારા ગુજરાતી, હિન્દી અને અંગ્રેજીમાં નિપુણતાને કારણે હું ત્રણેય ભાષાઓમાં શાસ્ત્રનું જ્ impાન આપું છું. સમાજમાં ગુના માટે સજા કાયદો જેમ ધર્મમાં સૂચવવામાં આવે છે, તેવી જ રીતે કાયદામાં સ્નાતકની ડિગ્રી સૂચવવામાં આવે છે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *