Breaking News

આજથી બદલાઇ જશે બેન્કથી લઇને LPGના આ નિયમો, તમારા ખિસ્સા પર સીધી પડશે અસર

આજે 1 મેથી કેટલાક નિયમોમાં ફેરફાર કરવામાં આવી રહ્યા છે, જેની સીધી કે આડકતરી અસર સામાન્ય લોકોના જીવન અને ખિસ્સા પર પડશે. બેંકિંગથી વીમાના નિયમો 1 મેથી બદલાશે, તે આજે છે. આ ઉપરાંત, આજે કેટલાક રાજ્યોમાં કોરોના રસીકરણના ત્રીજા તબક્કાની શરૂઆત થઈ રહી છે. અને કેટલાક રાજ્યોમાં રસીએ કામ કરવાનું બંધ કરી દીધું છે. તો ચાલો જાણીએ કયા નિયમો બદલાશે.

ગેસ સિલિન્ડરનો ભાવ બદલાશે
સરકારી તેલ કંપનીઓ દર મહિનાના પ્રથમ મહિનાથી ગેસ સિલિન્ડરના ભાવમાં ફેરફાર કરવા જઈ રહી છે. નવી ગેસની કિંમત 1 મેથી નક્કી કરવામાં આવશે. આ રીતે ગેસ સિલિન્ડરની કિંમત બદલાશે.

એક્સિસ બેંક ન્યૂનતમ બેલેન્સમાં ફેરફાર કરશે
એક્સિસ બેન્ક બચત ખાતામાં બાકીના નિયમોમાં ફેરફાર કરવા જઈ રહી છે. જો તમે 1 મેથી ફ્રી લિમિટ પછી એટીએમમાંથી રોકડ ઉપાડો છો, તો તમારે હાલની તુલનામાં ડબલ ચાર્જ ચૂકવવો પડશે. આ ઉપરાંત અન્ય બેંક સેવાઓ માટેની ફીમાં પણ વધારો થઈ રહ્યો છે. જો તમે રોકડ ઉપાડો છો, તો તમને 1000 રૂપિયા દીઠ 10 રૂપિયા લેવામાં આવશે. આ નિયમો આજથી લાગુ થશે.

વીમા કવરની રકમ બમણી કરવામાં આવશે
કોરોના બીજા તરંગ પર, વીમા નિયામક (આઈઆરડીએઆઈ) એ આરોગ્ય સંજીવની નીતિ બમણી કરવાનો નિર્દેશ આપ્યો છે. વીમા કંપનીઓને 1 મે સુધીમાં 10 લાખ રૂપિયાની કલર પોલિસી સબમિટ કરવા જણાવ્યું છે. હાલના માહોલમાં 1 એપ્રિલથી શરૂ થયેલી 5 લાખ રૂપિયાની આરોગ્ય કવરેજ મર્યાદા બમણી કરવામાં આવશે.

About gujju

Check Also

વાવાઝોડાના સમયે હવામાન કાર્યાલય કેવી રીતે નક્કી કરે છે દરિયાકિનારે કયા નંબર નું સિગ્નલ લગાવું

‘મહા’ વાવાઝોડાની રાજ્યમાં વ્યાપક અસર થવા લાગી છે. વાવાઝોડાને કારણે થયેલા વાતાવરણ વગરના વરસાદને પગલે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *