Breaking News

આ ભિખારી બાબાએ મંદિરમાં દાન આપ્યા 8 લાખ રૂપિયા, જાણો…

ધર્મ માટે દાન આપવું એ ખૂબ સારી બાબત છે, જો કે આજના સમયમાં દાન આપનારા ઘણા લોકો જ છે. આપણા ધર્મમાં, એવું માનવામાં આવે છે કે જે લોકો મંદિરોમાં આદર સાથે દાન કરે છે, ભગવાન તેમની બધી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ કરે છે, અને જીવન સાથેના બધા દુખનો અંત લાવે છે.

પરંતુ હવે લોકો એવું વિચારતા નથી, ખાસ કરીને જ્યારે પૈસાની વાત આવે છે, ત્યારે તેઓ પાછા પડી જાય છે. તેમની આવક માંથી તે કોઈને એક રૂપિયો પણ આપવા માંગતા નથી.

આજે અમે તમને આવા જ એક ભિખારી વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છે જેણે પોતાના દરેક પૈસો ઉમેરીને સાંઈ બાબાના મંદિરમાં 8 લાખ રૂપિયા દાનમાં આપ્યા છે. જો કે, 8 લાખ રૂપિયા એ થોડી રકમ નથી. તો હવે તમે વિચારતા જ હશો કે એક ભિખારીને 8 લાખ રૂપિયા ક્યાંથી મળ્યા? ચાલો આપણે જાણીએ કે આખો મામલો શું છે.

હકીકતમાં, આ સમગ્ર મામલો આંધ્રપ્રદેશના વિજયવાડા ગામનો છે. જ્યાં યાદી રેડ્ડી નામના 73 વર્ષીય ભિખારીએ ગામમાં જ સાંઈ બાબાના મંદિરમાં આખા 8 લાખ રૂપિયા દાનમાં આપ્યા હતા. આ દાન વિશે સાંભળીને ત્યાંના બધા લોકો ચોંકી ગયા.

બધાએ વિચાર્યું કે એક ભિખારીને આટલા પૈસા ક્યાંથી મળ્યા? નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, તે માણસ લગભગ 7 વર્ષથી આ નાણાં એકત્રિત કરતા હતા અને આ પૈસા તેણે ધીરે ધીરે મંદિરમાં દાન કર્યા છે, જે હવે સંપૂર્ણ 8 લાખ રૂપિયા સુધી પહોંચી ગયા છે.

આ માણસનું નામ યાદી છે. યદીના આ ઉમદા કાર્યથી મંદિરના તમામ લોકો અને પૂજારીઓ ખૂબ જ ખુશ છે. હકીકતમાં, આ વૃદ્ધ ભિક્ષુક આ મંદિરની બહાર આખો દિવસ બેસીને ભીખ માંગતો હતો. યદી કહે છે કે અહીંથી ભીખ માંગીને જે કંઈપણ કમાય છે, તે બધું ભગવાન દ્વારા આપવામાં આવ્યું છે. તેથી જ તેઓએ તેમની કમાણીનો મોટો હિસ્સો ભગવાનને સોંપ્યો.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે યદીએ કહ્યું છે કે તેમણે મંદિરમાં પૈસા દાન આપ્યા હોવાથી તેની આવકમાં પણ વધારો થયો છે અને આવા ઉમદા કાર્ય કરીને, તે ખૂબ ખુશ પણ દેખાય છે. તે કહે છે કે તેણે લગભગ 40 વર્ષથી રિક્ષા ચલાવી અને ઘર ચલાવ્યું છે.

જો કે, આ પછી તે ઘૂંટણની પીડાથી નબળી પડી હતી અને ત્યારબાદ તે મંદિરની બહાર બેસીને ભીખ માંગવા લાગ્યો હતો. તેણે પહેલા મંદિરને 1 લાખ રૂપિયા દાન આપ્યા, ત્યારબાદ તેણે બાકીના પૈસા દાન આપ્યા, પરંતુ તે હજી 8 લાખ પર જ અટકવા માંગતો નથી, પરંતુ મંદિરમાં પોતાની સારી સંપતિ દાન કરવા માંગે છે. લોકો તેમના કામની પ્રશંસા કરે છે અને વધુને વધુ પૈસા માંગવા માંડ્યા છે.

આ વૃદ્ધ ભિખારીની દાનની ચર્ચા સોશિયલ મીડિયા પર પણ થઈ રહી છે. લોકો કહે છે કે તે મોટા દિલનું ભિખારી છે કારણ કે આજના સમયમાં કોઈ આ કામ કરી શકતું નથી, જે એક ભિખારીએ કર્યું છે. યદીના દાન કરેલા નાણાંની મદદથી, ત્યાં જ એક ગૌશાળા બનાવવામાં આવશે, એટલું જ નહીં, પરંતુ મંદિરને લગતા અન્ય ઘણા કામો કરવામાં આવશે.

About gujju

Check Also

જે બાળકને હું ટ્યુશન ભણાવું છું તેના પપ્પા બહુ ગમે છે, તો શું એની ઉપર ચડીને સુખ માણું?

આજના યુવાનો કઈ દિશામાં જઈ રહ્યા છે, કહી શકાય તેમ નથી. તમે આજે આવા ઘણા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *