Breaking News

ધોનીએ કર્યું જાહેર – ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સનું પ્રદર્શન આ કારણે સુધર્યું…

ચેન્નઈ સુપર કિંગ્સ (સીએસકે) આઈપીએલ 2021 માં 6 માંથી પાંચ મેચ જીત્યા બાદ પોઇન્ટ ટેબલમાં પ્રથમ આવી છે. કેપ્ટન મહેન્દ્રસિંહ ધોની (એમએસ ધોની) આ સિઝનમાં ટીમના પ્રદર્શનથી ખૂબ ખુશ છે. તેમણે કહ્યું કે ગયા વર્ષે નિષ્ફળતામાંથી પાઠ લેતા, ખેલાડીઓએ આ વર્ષે વધુ જવાબદારી લીધી છે.

મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની આગેવાની હેઠળના સીએસકેએ આઇપીએલ 2021 ની 23 મી મેચમાં હૈદરાબાદને સાત વિકેટથી હરાવ્યું હતું.

ચેન્નઈ સુપર કિંગ્સ (સીએસકે) એ આઈપીએલ 2021 માં અત્યાર સુધી સારુ પ્રદર્શન કર્યું છે. બુધવારે ચેન્નાઈએ સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ (એસઆરએચ) ને સાત વિકેટથી હરાવી અને આ સિઝનમાં તેની સતત પાંચમી મેચ જીતી લીધી.

કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોની (એમએસ ધોની) પણ ટીમના પ્રદર્શનથી ખુશ જણાઈ રહ્યો છે. હૈદરાબાદ સામેની મેચ જીત્યા બાદ તેણે કહ્યું કે ટીમની બેટિંગ ઘણી સારી હતી. જો કે, આનો અર્થ એ નથી કે બોલિંગ સારી નહોતી. દિલ્હીની આ આશ્ચર્યજનક રીતે સારી વિકેટ હતી. ત્યાં કોઈ ઝાકળ ન હતો. તે એક મહાન શરૂઆતની ભાગીદારી હતી.

આઇપીએલની આ સીઝનમાં સીએસકેના પ્રદર્શનમાં થયેલા સુધારણા અંગે ધોનીએ જણાવ્યું હતું કે ગયા વર્ષની નિષ્ફળતામાંથી પાઠ લેતા ખેલાડીઓએ આ સિઝનમાં વધુ જવાબદારી લીધી છે. આ વર્ષે સીએસકે માટે શું અલગ હતું? આ અંગે ધોનીએ કહ્યું કે સમસ્યાને ઓળખવી.

જલ્દીથી તમે તેને હલ કરો, તે ટીમ માટે વધુ સારું છે. તેણે કહ્યું કે ગયા વર્ષે આઈપીએલ પહેલા અમે 5–6 મહિના સુધી ક્રિકેટથી સંપૂર્ણ દૂર હતા. અમને કોઈ પણ પ્રકારની તાલીમ લેવાની મંજૂરી નહોતી. આ પછી, સ્થળમાં પરિવર્તન આવ્યું, પછી સંસર્ગનિષેધ અવધિ પણ ખૂબ લાંબી હતી. ખેલાડીઓ તેની આદત નહોતા.

સીએસકે આઈપીએલ 2020 માં પ્લે ઓફમાં રમ્યો ન હતું..
આ સિવાય પણ ઘણા અન્ય કારણો હતા, જેના કારણે સીએસકેનું પ્રદર્શન આઈપીએલ 2020 માં નિરાશાજનક રહ્યું હતું. લીગની શરૂઆત પહેલા જ, ખેલાડીઓ સહિત ટીમના સપોર્ટ સ્ટાફના 10 સભ્યો, કોરોના સકારાત્મક હોવાનું જણાયું હતું.

ટીમના મહત્વપૂર્ણ બેટ્સમેન સુરેશ રૈના પણ લીગ છોડીને અંગત કારણોસર ભારત પરત ફર્યા હતા. આ જ કારણ છે કે ટીમે આઈપીએલ 2020 માં સારું પ્રદર્શન કર્યું ન હતું અને આઈપીએલના ઇતિહાસમાં પહેલીવાર ચેન્નઈ પ્લે-sફમાં પણ પહોંચી શક્યું ન હતું.

આઈપીએલ 2021 પોઇન્ટ્સ ટેબલ: સીએસકે ટોચ પર છે. ટીમની સફળતાનો શ્રેય ધોનીને જાય છે. સીએસકે કેપ્ટને વધુમાં કહ્યું કે જો તમે છેલ્લા 8-10 વર્ષ જોશો, તો અમે ચેન્નાઈમાં ટીમમાં ફેરફાર કર્યો નથી. અમે તે ખેલાડીઓની પણ પ્રશંસા કરીએ છીએ જેમને તક મળી નથી.

આત્મવિશ્વાસ રાખવાનો પ્રયત્ન કરો અને જ્યારે તમને તક મળે, ત્યારે તમારે તૈયાર રહેવાની જરૂર છે. આ માટે, ડ્રેસિંગ રૂમનું વાતાવરણ સારું રાખવું મહત્વપૂર્ણ છે. જે ખેલાડીઓ રમતા નથી તેમને અમારે વધારાની ક્રેડિટ આપવાની જરૂર છે. કારણ કે તેમના માટે બહાર બેસવું ખૂબ મુશ્કેલ છે. આવી સ્થિતિમાં આ ખેલાડીઓને વધારે ક્રેડિટ આપવી જોઈએ.

આ સીઝનમાં સીએસકેની શરૂઆતની જોડી હિટ રહી હતી…
આઈપીએલ 2021 માં દિલ્હી કેપિટલ્સ સામેની પહેલી મેચ હાર્યા બાદ ચેન્નાઇએ શાનદાર વાપસી કરી છે. ટીમે સતત પાંચ મેચ જીતીને 10 પોઇન્ટ સાથે પોઇન્ટ ટેબલમાં ટોચ પર છે. બોલરોની સાથે બેટ્સમેન પણ લયમાં જોવા મળે છે.

ફાફ ડુપ્લેસીએ 6 મેચમાં 67 થી વધુની સરેરાશથી 270 રન બનાવ્યા છે. આ આઈપીએલમાં સૌથી વધુ રન બનાવનારા બેટ્સમેનની યાદીમાં તેઓ પ્રથમ ક્રમે છે. ઋતુરાજ ગાયકવાડે પણ 6 મેચમાં 192 રન બનાવ્યા છે. બોલિંગમાં દિપક ચહરે પોતાની ભૂમિકા સારી રીતે નિભાવી છે. તેણે 6 મેચમાં 8 વિકેટ ઝડપી છે.

About gujju

Check Also

IPLમાં સારું પ્રદર્શન કર્યું તો વર્લ્ડ કપમાં જગ્યા નક્કી: ટી નટરાજન

જમણા હાથનો ઝડપી બોલર ટી નટરાજન હજી પણ તેની ઈજાથી સ્વસ્થ થઈ રહ્યો છે. તેને …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *