Breaking News

આજે વર્લ્ડ લાફ્ટર ડે: કોરોના કાળમાં થોડુંક હસવાથી થશે અઢળક ફાયદાઓ, આ રહી સરળ રીત

આજે 2 મે, વિશ્વ વૈશ્વિક શાંતિ અને ભાઈચારાના ઉદ્દેશ્યથી વિશ્વ લાફ્ટર દિવસની ઉજવણી કરે છે. 12 માર્ચ, 1995 ના રોજ મુંબઈમાં, ડી.આર.એસ. મદન કટારિયા દ્વારા વર્લ્ડ ક Comeમેડી ડેની ઉજવણી માટે શરૂ કરાયેલ સિરીઝ આજે 105 દેશોમાં પહોંચી ગઈ છે.

રવિવારે સુરત શહેર, રાજ્ય અને રાષ્ટ્રમાં નાના-મોટા કાર્યક્રમો સાથે હાસ્ય દિવસની ઉજવણી કરવામાં આવશે. ખાસ કરીને, કોરોનાની બીજી તરંગે લોકોની ચિંતા, માનસિક-શારિરીક સમસ્યાઓનો ભયાવહ રીતે વધારો કર્યો છે.

વર્તમાન સંજોગોમાં ચેપની સાંકળ તોડવા માટે કોરોનાથી ડરવું જરૂરી છે, પરંતુ નિષ્ણાતો કહે છે કે નકારાત્મક વિચારો અને ડરને કારણે થતી માનસિક સમસ્યાને હલ કરવા માટે રમૂજ જરૂરી છે. વિવિધ સંશોધન એ પણ બતાવ્યું છે કે દિવસમાં થોડો હાસ્ય કરવાથી શરીરમાં ઓક્સિજન અને પ્રતિરક્ષા બંને વધે છે.

સુરતની 15 લાફિંગ ક્લબમાં 1 હજાર સભ્યો હાસ્ય યોગ કરે છે

સુરત શહેરમાં હાલમાં  દાયકાથી લાફ્ટર યોગ થેરેપી અંગે નાગરિકોમાં જાગૃતિ સાથે 15 લાફિંગ ક્લબ્સ ચાલી રહી છે. લાફિંગ ક્લબ શહેરના વિવિધ મ્યુનિસિપલ મેનેજમેન્ટ પાર્કમાં કાર્યરત છે.

જેમાં યુવાનોથી લઈને 85 વર્ષ સુધીના 1 હજારથી વધુ સભ્યો શામેલ છે. આ લાફિંગ ક્લબ હાસ્ય યોગ ઉપચારના આધારે નાગરિકોના ચહેરા પર હળવા સ્મિત લાવવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. જો કે, કોરોના સમયગાળા દરમિયાન લોફિંગ ક્લબ પણ બંધ થઈ ગઈ છે.

રમૂજ પરના આંતરરાષ્ટ્રીય સંશોધનનાં તારણો

1. દિવસમાં 10 થી 15 મિનિટ હસવું શરીરમાંથી 40 કેલરી ઉર્જા બર્ન કરી શકે છે.2. યુનિવર્સિટી ઓફ કેલિફોર્નિયાના સંશોધનકારો અનુસાર, હાસ્ય યાદશક્તિમાં સુધારો કરે છે.3. સંશોધનકારોના જણાવ્યા પ્રમાણે હાસ્ય વ્યક્તિમાં તાણ પણ ઘટાડે છે.

4. હાસ્ય બ્લડ પ્રેશરને ઓછું કરે છે અને ધ્વનિ .ંઘને પ્રોત્સાહન આપે છે.5. હાસ્ય હૃદયના ધબકારામાં વધારો કરે છે. શરીરમાં ઓક્સિજનનું પ્રમાણ વધે છે.6. હાસ્ય રક્ત પરિભ્રમણને સુધારે છે અને હાર્ટ એટેકથી બચાવે છે.

7. હાસ્ય હૃદય આરોગ્યને સુધારે છે. તણાવ ઓછો કરવો પ્રતિરક્ષા સુધારે છે.8. યુનિ. ઓફ સેન્ટ ઓગસ્ટીનના મત પ્રમાણે હસવાથી ડિપ્રેશન-એન્ઝાઇટી ઘટે છે.

રોજિંદા ક્રમમાં રમૂજ માણવાની એક સરળ રીત

1. યુટ્યુબ પર હાસ્ય કલાકારોની વિડિઓઝ જુઓ. દિવસની શરૂઆત રમુજી વિડિઓઝથી કરો2. ઘર, પરિવાર, ,ફિસમાં દરરોજ નાના પળોમાં રમૂજનો આનંદ લો3. રમુજી ચિત્રો, કાર્ટૂન જુઓ. તમારા પાલતુ જેવા કે કૂતરા, બિલાડીઓ સાથે સમય વિતાવો

4. આસપાસના વાતાવરણને પ્રકાશ રાખવા માટે બદલવાનો પ્રયાસ કરો. મિત્રો સાથે વાત કરો5. તણાવપૂર્ણ વાતાવરણમાં મિત્રો સાથે મીઠી યાદો ચાવવી. પરિવાર સાથે ભોજન કરશો6. હાસ્ય યોગનો જાતે પ્રયાસ કરો. 10 મિનિટનું હાસ્ય ઉપયોગી સાબિત થશે7. નમસ્કાર, સરળ યોગ ઉપચાર જેમ કે તુ મુખ્ય મુખ્ય, માફ કરશો, શાંત, મોબાઇલ હાસ્ય.

About gujju

Check Also

મંદિરમાં પૂજા કરવા માટે આવેલી મહિલા સાથે પૂજારીએ કર્યું કંઈક એવું કે

બિહારના દરભંગામાં એક પૂજારીએ મંદિરમાં પૂજા કરવા આવેલી મહિલાને માર માર્યો હતો. આ ઘટનાનો વીડિયો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *