Breaking News

પતિની બીમારીને કારણે આ અભિનેત્રીનું કરિયર થયું બરબાદ, આજે જીવે છે આવી જિંદગી…

બોલિવૂડ અભિનેત્રી રીતુ શિવપુરીએ 28 વર્ષ પહેલા બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી. દિગ્દર્શક ડેવિડ ધવનની ફિલ્મ આંખેનથી તેણે દિગ્દર્શનની શરૂઆત કરી હતી. આ ફિલ્મમાં તેમની સાથે ગોવિંદા, ચંકી પાંડે, રાગેશ્વરી લૂમ્બા, કદર ખાન, શક્તિ કપૂર, સદાશિવ અમરાપુરકર (સદાશિવ અમરાપુરકર) હતા.

જો આ ફિલ્મ છોડી દેવામાં આવે તો અભિનેત્રી રીતુ અન્ય કોઈ પણ ફિલ્મને સફળ નહીં આપી શકે. આ અભિનેત્રીએ 12 વર્ષ સુધી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું. આ પછી તેણે 2006 માં બોલિવૂડ છોડી દીધું હતું અને પોતાની અંગત જિંદગી પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાનું શરૂ કર્યું હતું. તેણે તેણીની કારકીર્દિ પોતાના બીમાર પતિ માટે દાવ પર લગાવી. રીતુ શિવપુરી ઓમ શિવપુરી અને સુધા શિવપુરીની પુત્રી છે.

અભિનેત્રીએ હરિ વેંકટ સાથે લગ્ન કર્યા છે અને તેના ત્રણ બાળકો છે. આ સાથે આ અભિનેત્રીએ કન્નડ ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે. તેણે જણાવ્યું કે 2006 માં તેણે એક ટીવી શો માટે કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. તે શો માટે તેણે એક દિવસમાં 18-20 કલાક શૂટિંગ કરવું પડ્યું. જ્યારે તેણી તેના શૂટથી પાછો ગઈ ત્યારે, બધા જ સૂઈ ગયા હતા. આમાંથી તેણે પોતાના પરિવારને સમય આપવા માટે અભિનય છોડી દીધો.

આ પછી, તેણે ઘણી વાર અભિનયમાં પાછા ફરવાનો પ્રયાસ કર્યો, પરંતુ તેના પતિની માંદગીએ આવું થવા દીધું નહીં. રીતુના પતિ હરિ વેંકટની પીઠમાં ગાંઠ હતી, તેથી અભિનેત્રીએ તેના પતિના સ્વાસ્થ્યને વધુ મહત્વ આપ્યું. રીતુએ ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન કહ્યું હતું કે તે શૂટિંગને કારણે પતિ અને પરિવારને સમય આપી શકતી નથી. તેને લાગ્યું કે તેની કારકીર્દિ દરમિયાન તેણે પોતાનો પરિવાર ગુમાવવો જોઈએ નહીં.

અભિનેત્રીએ પરિવારને ધ્યાનમાં રાખીને જ્વેલરી ડિઝાઇનરની નોકરી શરૂ કરી હતી. આ પછી, જ્યારે તેના બાળકો નાના થયા, ત્યારે તે ફરી એકવાર અનિલ કપૂરના શો ’24’ થી પરત ફર્યો. આ શોમાં તેણે ડૉક્ટર સની મહેતાની ભૂમિકા નિભાવી હતી. પુનરાગમન વિશે બોલતા રીતુએ કહ્યું હતું કે, હવે જ્યારે મારા બાળકો મોટા થયા છે, હવે હું ફરીથી અભિનયમાં પાછા ફરવાનો વિચાર કરી શકું છું.

આ સિવાય રિતુ શિવપુરીએ હમ સબ ચોર હૈ, રોકડાન્સર, આર પાર, ભાઈ ભાઈ, કલા રાજધાની, લડ કર આપને, લજ્જા, શક્તિ-ધ પાવર, આઈલન અને એક જિદ ઇક જાન જેવી ફિલ્મોમાં પોતાનો અભિનય બતાવ્યો છે. આ પછી, રિતુ 2017 માં ઇસ પ્યાર કો ક્યા નામ દૂનની ત્રીજી સિઝનમાં જોવા મળી હતી. આ શોમાં રીતુએ ઇન્દ્રની નારાયણ વશિષ્ઠની ભૂમિકા નિભાવી હતી. આ પાત્ર નકારાત્મક પાત્ર હતું. આ પછી, રિતુ 2019 માં નઝર અને વેનોમ જેવી સિરિયલનો ભાગ બની હતી.

રીતુ શિવપુરીએ ફિલ્મ ઉદ્યોગને તેનું ઘર ગણાવ્યું હતું. કારણ કે તેના પિતા ફિલ્મોમાં કામ કરી ચૂક્યા છે. રીતુ શિવપુરીના કહેવા પ્રમાણે, આ ફિલ્મમાં તેનો દેખાવ માત્ર ભાગ્યનો હતો. તેણે કહ્યું, હું મોડેલિંગ કરતી હતી. પહેલજ નિહલાનીએ મને જોઈ અને ફિલ્મની ઓફર કરી.

About gujju

Check Also

અસલી તલવારથી ગુજરાતી ખેલાડીએ કર્યો સ્ટંટ, ચાહકોએ કર્યાં વખાણ…

આપણે ભારતીય ક્રિકેટના -ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાને મેદાનની વચ્ચે-વચ્ચે સમયે સમયે તલવારની જેમ બેટિંગ કરતા જોયા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *