Breaking News

ટ્યૂબલેસ ટાયરના ફાયદાઓ જાણો આ આર્ટિક્લમાં

તમારી કાર કેટલી સારી અથવા મોંઘી છે, તે તમારી કારના ટાયરની ગુણવત્તા પર આધારિત છે. ટાયર એ કારની આવશ્યક બેટ્સમાંની એક છે. તે ડ્રાઇવિંગ ગુણવત્તા, ડ્રાઇવિંગ ગતિશીલતા અને કાર પ્રભાવને પણ અસર કરે છે. મોટેભાગે આપણે કારના ટાયર પર ધ્યાન આપતા નથી. જેના કારણે અકસ્માતનો ભય રહે છે.

પહેલાં ટ્યુબ ટાયરની સંભાળ લેવામાં આવતી હતી પરંતુ ઘણીવાર પંચરની ઘટનામાં મુશ્કેલી આવતી હતી. પરંતુ હવે ટ્યુબલેસ ટાયર ટેકનોલોજીએ આપણી ઘણી સમસ્યાઓ દૂર કરી છે. અમને જણાવો કે તમારી કાર માટે ટ્યુબલેસ ટાયર કેમ જરૂરી છે અને તેના ફાયદા શું છે.

સુરક્ષા

સલામતી માટે ટ્યુબલેસ ટાયર વધુ વિશ્વસનીય છે. સામાન્ય ટાયરમાં ટાયર લગાવવામાં આવ્યા છે. જે ટાયરને આકાર આપે છે. પરંતુ ટ્યુબલેસ ટાયરની અંદરનું પંચર વાહનનો નિયંત્રણ ગુમાવી શકે છે. પરંતુ ટ્યુબલેસ ટાયરમાં અલગ ટ્યુબ હોતી નથી. ટ્યુબ પોતે જ રિમની આજુબાજુની હવાયુક્ત સીલને સીલ કરે છે જેથી હવા ટાયરમાંથી છટકી ન શકે. પંચરની ઘટનામાં, હવા ધીરે ધીરે મુક્ત થાય છે અને ડ્રાઇવરને રોકવામાં લાંબો સમય લાગે છે. જો પંચર નાનું હોય, તો તમે થોડી વાર વાહન ચલાવી શકો છો અને પંચર મિકેનિક સુધી પહોંચી શકો છો.

દર્શાવો

ટ્યુબલેસ ટાયર ટ્યુબ ટાયર કરતા હળવા હોય છે જે વાહનના એકંદર વજનને પણ અસર કરે છે. ત્યાં જ ડ્રાઇવિંગને અસર થાય છે. જેના કારણે કાર સારું પ્રદર્શન કરે છે. તે વાહનના માઇલેજને પણ અસર કરે છે. ટ્યુબલેસ ટાયર પણ ઝડપથી ગરમ થતો નથી.

જાળવણી

ટ્યુબલેસ ટાયરનું જાળવણી ખૂબ આર્થિક છે. પંચરને ઠીક કરવા માટે તેને જટિલ બનાવવાની જરૂર નથી. પંચરની મરામત કરવા માટે, પંચર સાઇટ પર પહેલા પાટો લાગુ કરવામાં આવે છે અને પછી રબર સિમેન્ટથી ભરેલો હોય છે. ટ્યુબલેસ ટાયર રિપેર કીટ કોઈપણ દુકાન પર સરળતાથી મળી રહે છે.

કાયમી

ટ્યૂબલેસ ટાયર સાદા ટાયર કરતા વધુ ટકાઉ હોય છે. ટ્યુબલેસ ટાયરને અવગણવાની જરૂર નથી અને આપણા ખિસ્સા પર ભારે પડશો નહીં. જો તમે ટૂંકી મુસાફરી પર છો, તો તમે ઘણીવાર પંચર હોવા છતાં પણ રોકાયા વિના ગંતવ્ય પર પહોંચી શકો છો.

About gujju

Check Also

ઓક્સિજન નું કમીને દૂર કરવા માટે ખુબજ તાકતવર છે પીપલના પાન, જાણો તેના ચમત્કારી ગુણ વિશે

કોરોનાવાયરસને રોકવા માટે દેશભરમાં રસીકરણ ચાલુ છે, પરંતુ હવે ઓક્સિજનની અછત એ હોસ્પિટલોના મોટાભાગના દર્દીઓ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *