Breaking News

લગ્ન કર્યા હોવા છતાં દાઉદને દિલ આપી ચૂકી હતી મંદાકિની, હવે જીવે છે આવી જિંદગી…

હિન્દી સિનેમામાં આવી ઘણી અભિનેત્રીઓ રહી છે, જે લોકોએ તેમના અભિનયની સાથે સાથે તેમની સુંદરતાથી લોકોના હૃદયમાં ઊંડી છાપ છોડવામાં સફળ રહી છે. 80 ના દાયકાના મધ્યમાં, આવી જ એક અભિનેત્રી આવી હતી. જેનું નામ મંદાકિની હતું. મંદાકિનીએ તેની સુંદરતા અને અભિનયથી બધાને દિવાના કરી દીધા હતા. અંડરવર્લ્ડ ડોન દાઉદ ઇબ્રાહિમે પણ મંદાકિનીની સુંદરતાથી હૃદય ગુમાવી બેઠો હતો. મીડિયામાં એવું પણ કહેવામાં આવતું હતું કે દાઉદ અને મંદાકિનીનો અફેર છે. બંને અનેક પ્રસંગોએ સાથે જોવા મળ્યા હતા.

30 જુલાઈ 1963 ના રોજ ઉત્તર પ્રદેશના મેરઠમાં જન્મેલા મંદાકિનીનું અસલી નામ યાસ્મિન જોસેફ હતું. મંદાકિનીની ફિલ્મ કારકિર્દી ટૂંકી હતી પરંતુ તે ચર્ચામાં રહી હતી. તે જ સમયે, તેમણે વ્યક્તિગત જીવનને કારણે ખૂબ મોટી હેડલાઇન્સ બનાવી હતી. દાઉદ સાથેના અફેરને કારણે તે હેડલાઇન્સમાં રહી અને ત્યારબાદ અન્ડરવર્લ્ડની વધતી નિકટતા તેની કારકિર્દીના વિનાશનું કારણ બની.

મંદાકિનીએ વર્ષ 1985 માં હિન્દી સિનેમામાં પ્રવેશ કર્યો. તેમની પ્રથમ ફિલ્મ ‘રામ તેરી ગંગા મેલી’ હતી. આ ફિલ્મે મંદાકિનીને રાતોરાત સ્ટાર બનાવ્યો હતો. મંદાકિનીએ ફિલ્મમાં બોલ્ડ સીન આપીને દરેકની જીભે ચડી હતી. માત્ર 22 વર્ષની મંદાકિનીએ જ્યારે હિન્દી સિનેમામાં પગ મૂક્યો ત્યારે ગભરાટ પેદા થયો હતો. દિગ્ગજ અભિનેતા અને દિગ્દર્શક રાજ કપૂર દ્વારા નિર્દેશિત આ ફિલ્મમાં મંદાકિનીની વિરુદ્ધ ભૂમિકામાં દિવંગત અભિનેતા રાજીવ કપૂર હતા.

મંદાકિનીએ આ ફિલ્મમાં ઘણા બોલ્ડ સીન્સ આપ્યા હતા. ધોધ સાથે સફેદ સાડીમાં આપવામાં આવેલ મંદાકિનીનો બોલ્ડ સીન ચર્ચામાં રહ્યો હતો. તે સમયે ખૂબ જ હંગામો થયો હતો અને આજે પણ આ દ્રશ્ય વિશે વાતો ચાલુ છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે મંદાકિનીએ ટૂંકી ફિલ્મ કારકીર્દિમાં લગભગ 42 ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. ખૂબ જ ટૂંક સમયમાં મંદાકિની ફિલ્મ્સથી દૂર થવા લાગી. આનું મહત્વનું કારણ તે હતું કે તેને ફિલ્મો મળી નથી. તેની પાછળનું કારણ દાઉદ સાથેની નિકટતા હોવાનું કહેવાય છે. જો કે, મંદાકિનીએ દાઉદ સાથેના તેના સંબંધોને ક્યારેય સ્વીકાર્યો નહીં.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે 80 અને 90 ના દાયકામાં અંડરવર્લ્ડ બોલિવૂડનું વર્ચસ્વ હતું. અંડરવર્લ્ડ સાથેના તેના જોડાણને કારણે, મંદાકિનીની કારકીર્દિ જલ્દી ઉતાર પર આવી ગઈ અને તેની ફિલ્મી કારકિર્દી ફરી ક્યારેય સામે આવી નહીં. તેની સાથે, ઘણી વધુ બોલિવૂડ અભિનેત્રીઓ આવી છે, જેની કારકીર્દિ અન્ડરવર્લ્ડ સાથેના સંબંધોને કારણે બરબાદ થઈ ગઈ હતી.

છેલ્લે 1996 માં સ્ક્રીન પર જોવા મળી…
મંદાકિનીની ફિલ્મ કરિયર લગભગ 11 વર્ષનું હતું. 1985 માં ફિલ્મી કારકિર્દીની શરૂઆત કરનારી મંદાકિની છેવટે વર્ષ 1996 માં સ્ક્રીન પર દેખાઈ. આ દરમિયાન તેમની ફિલ્મ ‘જીગર’ રિલીઝ થઈ હતી. વર્ષો પછી, મંદાકિનીનો દેખાવ સંપૂર્ણપણે બદલાઈ ગયો છે.

તમને જણાવી દઈએ કે મંદાકિનીએ વર્ષ 1990 માં કાગૈર ટી. રિનપોચે ઠાકુર સાથે લગ્ન કર્યા હતા. બંનેને બે સંતાન છે, પુત્ર રબ્બીલ અને પુત્રી રાબ્જે. મંદાકિની અને કગીયુર ટી. રિનપોચે ઠાકુર એક માર્ગ અકસ્માતમાં તેમના પુત્ર રબ્બીલને ગુમાવી દીધો હતો. મંદાકિની તેના પરિવાર સાથે મુંબઇમાં રહે છે અને તેના પતિ કગીયુર સાથે મળીને તિબેટિયન હર્બલ સેન્ટર ચલાવે છે.

About gujju

Check Also

ભારતના 4 સૌથી વધુ કમાણી કરનારા અભિનેતા, નંબર 1 પાસે તો છે આટલા કરોડ રૂપિયા..

આપણા ભારતમાં ફિલ્મો ખુબ જોવામાં આવે છે. ઘણી ફિલ્મો કરોડો રૂપિયા ખર્ચ્યા બાદ બનાવવામાં આવે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *