Breaking News

સાવધાન, દેશમાં આવવા જઈ રહી છે કોરોનાની ત્રીજી તરંગ, 12 વર્ષથી નીચેના બાળકોને સૌથી વધુ લાગી શકે છે ચેપ…

કોરોનાની બીજી લહેર દેશમાં કહેર ફેલાવી રહી છે. આ બીજી તરંગમાં દેશની યુવા પેઢી ને સૌથી વધુ ચેપ લાગી રહ્યો છે. અગાઉ, પ્રથમ તરંગ દરમિયાન, કોરોનાએ વૃદ્ધને તેના ચેપની પકડમાં લીધા હતા. જે સમાચાર હવે બહાર આવી રહ્યા છે તે વધુ ભયાનક છે. એટલે કે, દેશમાં કોરોનાની ત્રીજી તરંગ પણ આવવાની છે અને આ સમય દરમિયાન વાયરસના ફાટી નીકળવાના કારણે 18 વર્ષથી નીચેના બાળકો સૌથી વધુ ચેપ લાગશે.

ત્રીજી તરંગ મહારાષ્ટ્રથી જ શરૂ થશે…
મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, મહારાષ્ટ્રથી કોરોના વાયરસની ત્રીજી તરંગ પણ શરૂ થવા જઈ રહી છે. જો કે, નિષ્ણાતો તે ક્યારે શરૂ થશે તે અંગે એકમત નથી. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે જુલાઈથી સપ્ટેમ્બરની વચ્ચે કોરોનાની ત્રીજી તરંગ શરૂ થશે.

મહારાષ્ટ્ર સરકારે તૈયારી શરૂ કરી દીધી છે…
જો કે, ત્રીજી તરંગની સંભાવનાને પગલે મહારાષ્ટ્રમાં સરકાર સ્તરે તૈયારીઓ શરૂ કરી દેવામાં આવી છે. ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસના સમાચાર મુજબ, બૃહાન મુંબઈ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન (બીએમસી) ત્રીજા તરંગ દરમિયાન ચેપગ્રસ્ત બાળકોને યોગ્ય તબીબી સંભાળ પૂરી પાડવા માટે શિશુ કોવિડ કેર સુવિધા સ્થાપિત કરવાની યોજના બનાવી રહી છે. આ ઉપરાંત બીએમસી દ્વારા એવા બાળકો માટે એક નેટવર્ક પણ બનાવવામાં આવ્યું છે, જેમના માતા-પિતા કોરોનાની સારવાર માટે શહેરના વિવિધ કોવિડ કેર સેન્ટરમાં દાખલ થયા છે.

નવી તરંગ બીજા તરંગના પ્રકારો કરતાં વધુ જોખમી હશે…
એવું પણ અહેવાલ છે કે કોરોના વાયરસના નવા વેરિએન્ટ કે જે સંશોધનકારોએ દેશમાં શોધી કાઢ્યા છે તે પ્રથમ અને બીજા તરંગના પ્રકારો કરતાં 1000 ગણા વધારે ખતરનાક છે અને તે બાળકોમાં ચેપ ઝડપથી ફેલાવે છે. જો કે, દેશના સંશોધનકારો અને વૈજ્ઞાનિકો કેન્દ્ર સરકારને ત્રીજી તરંગ અંગે પહેલેથી જ ચેતવણી આપી દીધી છે.

બાળકો માટે રસી વિકસાવવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.
ટાઇમ્સ ઓફ ઈન્ડિયાએ ચેપી રોગ વિશેષજ્ ડો. નીતિન શિંદેને ટાંકતા કહ્યું છે કે આવા સમયે શિશુઓ માટે રસી વિકસાવવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. જો રસી વિકસિત ન કરવામાં આવે તો, 18 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના બાળકો ત્રીજી તરંગ દરમિયાન ચેપ માટે સંવેદનશીલ બની શકે છે. તેમણે કહ્યું કે 18 થી 44 વર્ષની વયના લોકો માટે રસીકરણ શરૂ કરવામાં આવ્યું છે. આ વય જૂથના ઘણા લોકો તેમની સલામતી માટે પહેલેથી જ રસી લઈ ચૂક્યા છે. તેથી, વાયરસ હવે મોટાભાગના લોકો પર હુમલો કરી શકે છે જેમને તેમની સુરક્ષા માટે રસી આપવામાં આવી નથી.

બાળકોને મુંબઇ-પુણે જેવા શહેરોમાં ચેપ લાગ્યો છે.
તેમણે વધુમાં લખ્યું છે કે બીજી તરંગ દરમિયાન કોરોના બાળકો પર સૌથી વધુ અસર કરી રહી છે. આ સમય દરમિયાન, ચેપ લાગતા બાળકોની સંખ્યામાં પણ વધારો થઈ રહ્યો છે. જીએમસીએચના શિશુ વિભાગના વડા ડો.દીપ્તિ જૈને કહ્યું છે કે મુંબઈ અને પુણે જેવા શહેરો પ્રથમ તરંગ કરતા બીજા તરંગમાં વધુ પ્રભાવિત થઈ રહ્યા છે. તેમણે કહ્યું કે તેમ છતાં તેઓ ગંભીરતાથી પીડાતા નથી, તેઓ ચેપ ફેલાવવામાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે. તેઓ વૃદ્ધ લોકોને તેમના ઘરોમાં ચેપ લગાવી શકે છે. તેમણે એમ પણ કહ્યું કે, જો ચેપની સાંકળ તોડવી હોય તો બાળકો માટે રસી વિકસાવવી પડશે.

શિશુ કોવિડ વોર્ડ મુંબઈમાં સ્થાપવામાં આવશે.
તે જ સમયે, ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ લખે છે કે, ત્રીજી તરંગમાં ચેપ લાગ્યાં બાદ બાળકોની સારવાર માટે મહારાષ્ટ્ર સરકાર દ્વારા કરવામાં આવતી તૈયારી અંગેની નિષ્ણાંતની ચેતવણીના પગલે મહારાષ્ટ્રમાં પેડિયાટ્રિક વોર્ડ સ્થાપવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. નિષ્ણાતોએ સરકારને સલાહ આપી છે કે ત્રીજી તરંગ જુલાઈમાં શરૂ થઈ શકે છે અને તેની અસર બાળકોને પહેલા બે તરંગો કરતાં વધુ થઈ શકે છે.

બીએમસી અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, મુંબઈના પશ્ચિમ ઉપનગરોમાં આવેલા ગોરેગાંવ પૂર્વમાં નેસ્કો જમ્બો કોવિડ સેન્ટર ખાતે, આગામી 12 મહિનાથી ઓછી વયના બાળકો માટે પેડિયાટ્રિક કોવિડ વોર્ડ આગામી બે મહિનામાં તૈયાર થઈ જશે. તેમાં 700 જેટલા પલંગ હશે, જેમાંથી 300 બાળકોની સારવાર કરી શકાય છે. આ ઉપરાંત આ સેન્ટરમાં 25 બેડની ક્ષમતાવાળા એનઆઈસીયુ યુનિટ અને નવજાત શિશુઓ માટે પીઆઈસીયુ પણ બનાવવામાં આવશે.

About gujju

Check Also

60 વર્ષ ની ઉંમરે આ દાદી ની ફિટનેસ જોઈન તમે ચોકી જાસો…

દરેક વ્યક્તિ સારા સ્વાસ્થ્ય અને તંદુરસ્તીને જાળવવા માટે કસરત અને આહાર પર ધ્યાન આપે છે, …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *