Breaking News

દરરોજ 1000 ટનથી વધુ મેડિકલ-ગ્રેડ ઓક્સિજન ઉત્પન્ન કરીને દેશને મદદ કરી રહ્યા છે મુકેશ અંબાણી..

દેશમાં કોરોના વાયરસની બીજી લહેર સુનામી બનીને વિનાશ સર્જી રહી છે. છેલ્લા ઘણા દિવસોથી દેશની સ્થિતિ ખૂબ જ ખરાબ બની છે. કેન્દ્ર સરકાર અને રાજ્ય સરકાર ઈચ્છ્યા પછી પણ કોરોનાને નિયંત્રિત કરવામાં સક્ષમ નથી.

દરમિયાન, હોસ્પિટલોની હાલત પણ ખૂબ ખરાબ છે. લોકો હોસ્પિટલોની બહાર ઉભા છે. કેટલાક તો મરી પણ રહ્યા છે. લોકોને ન તો પથારી મળી રહી છે ન તો ઓક્સિજન મળી રહ્યું છે. લોકો હોસ્પિટલોમાં પોતાના ઓક્સિજન સિલિન્ડર પણ લઇ જતા હોય છે. આની ટોચ પર, ડબલ હિટ એ છે કે બજારમાં રેમેડિસવીર જેવા ઈંજેક્શન્સનું ઘણું કાળું માર્કેટિંગ છે.

પ્રથમ વખત સોમવારે દેશમાં ચાર લાખથી વધુ નવા કોરોના દર્દીઓ મળી આવ્યા છે અને 3523 થી વધુ લોકોએ જીવ ગુમાવ્યો છે. દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ અને મહારાષ્ટ્ર સહિત ઘણા રાજ્યોમાં ઓક્સિજનની તીવ્ર અછત છે. આવી સ્થિતિમાં દેશના સૌથી મોટા ઉદ્યોગપતિ, સૌથી ધનિક ઉદ્યોગપતિ મુકેશ અંબાણી (મુકેશ અંબાણી) ની કંપની રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ લિમિટેડે દેશ માટે મદદનો હાથ આગળ મૂક્યો છે.

કોરોના વેદનાઓને રાહત આપવા કંપનીએ રીઅલ એસ્ટેટ વતી મિશન ઓક્સિજનની શરૂઆત કરી છે. આ સાથે, રિલાયન્સે ઓક્સિજન સપ્લાય ચેઇનને મજબૂત બનાવવા માટે સાઉદી અરેબિયા, જર્મની, બેલ્જિયમ, નેધરલેન્ડ અને થાઇલેન્ડથી 24 ઓક્સિજન ટેન્કરની વિમાનવર્તી કરી છે.

આ પગલાથી દેશમાં પ્રવાહી ઓક્સિજનની કુલ ક્ષમતા હવે 500 મેટ્રિક ટનને વટાવી ગઈ છે. આ સાથે, ભારતીય વાયુસેનાને આ ઓક્સિજન ટેન્કરોને વિમાનમાં ઉતારવામાં પણ ઘણો સપોર્ટ મળી રહ્યો છે. આ સિવાય રિલાયન્સ પાર્ટનર્સ સાઉદી અરામકો અને બીપીએ પણ ઓક્સિજન ટેન્કર ખરીદવામાં મદદ કરી છે.

આ સાથે અંબાણીની કંપની રિલાયન્સે ભારતીય વાયુ સેના અને તેની સહાયક કંપનીઓનો આભાર માન્યો છે. તમને જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણી ખુદ આ મિશન ઓક્સિજન પર બેઠા છે. રિલાયન્સના અધ્યક્ષ મુકેશ અંબાણીએ તેમની પહેલ વિશે વાત કરતાં કહ્યું કે, જ્યારે આપણો દેશ કોરોના જેવા રોગચાળોનો સામનો કરી રહ્યો છે.

ત્યારે દેશ અને જીવન બચાવવા કરતાં મારા માટે અને કંપની માટે બીજું કંઈ મહત્વનું નથી. આજે, દેશમાં મેડિકલ ગ્રેડ ઓક્સિજનના ઉત્પાદન અને પરિવહન ક્ષમતાને વધારવાની ખૂબ જ જરૂર છે. આ સાથે તેમણે કહ્યું કે, જામનગરના મારા એન્જિનિયરો પર મને ખૂબ ગર્વ છે. તેઓએ આ પડકારને પહોંચી વળવા સખત મહેનત કરી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે દેશના સૌથી મોટા ઉદ્યોગપતિ મુકેશ અંબાણીની જામનગર ઓઇલ રિફાઇનરીમાં દરરોજ 1000 ટનથી વધુ મેડિકલ-ગ્રેડ ઓક્સિજન બનાવવામાં આવે છે.

મહત્વપૂર્ણ છે કે રિલાયન્સ તરફથી કોવિડ -19 દ્વારા ખરાબ અસરગ્રસ્ત રાજ્યોને આ ઓક્સિજન વિના મૂલ્યે આપવામાં આવી રહ્યું છે. રિલાયન્સ આ સંકટની ઘડીમાં જે રીતે બહાર આવી છે તે દેશ માટે ગૌરવની વાત છે. તે રાજકીય પક્ષોના ચહેરા પર એક થપ્પડ બરોબર છે જે અગાઉ રિલાયન્સની દુષ્ટતા કરતા હતા.

About gujju

Check Also

ગોપાલ નમકીન ની કહાની:રાજકોટના બિપીનભાઈ પટેલની હિંમતને સલામ,શુન્યમાંથી કર્યું સર્જન,વર્ષે છે ૪૫૦ કરોડ નું ટર્નઓવર..

નાસ્તા ઉદ્યોગમાં ગોપાલ નમકિન્સનું નામ છે. 1994 માં બિપિનભાઇ હદવાની દ્વારા રાજકોટ શહેરમાં તેની સ્થાપના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *