Breaking News

રાજા દશરથ દ્વારા લખવામાં આવ્યો છે આ શનિ સ્તોત્ર, તે વાંચીને તરત જ સમાપ્ત થાય છે બધા દુઃખ..

શનિદેવને ન્યાયના દેવ માનવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જીવનમાં એકવાર, શનિદેવ ચોક્કસપણે વ્યક્તિને તેના કાર્યોનું ફળ આપે છે. જે લોકો સારા કાર્યો કરે છે, તેમને શનિદેવ શુભ ફળ આપે છે. જે લોકો ખરાબ કાર્યો કરે છે, તેમના જીવનને દુ:ખથી ભરી દે છે.

શનિદેવની કૃપા કોઈ પણ વ્યક્તિ ઉપર રહે. તેથી તેનું નસીબ ચમકે છે. પરંતુ જો કોઈ શનિદેવની દુષ્ટ આંખ માટે પડે છે, તો તે વ્યક્તિનું જીવન બરબાદ થઈ જાય છે. પંડિતો અનુસાર, જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ શનિની અર્ધી સદી પર ચાલે છે ત્યારે ધૈયા અને અન્ય મહાદશા હોય છે. તેથી તેને શારીરિક, માનસિક અને આર્થિક મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે. માણસ હંમેશા મુશ્કેલીમાં રહે છે. તેને કોઈ પણ કાર્યમાં સફળતા મળતી નથી.

જો તમારે શનિદેવના દુષ્ટ ક્રોધથી બચવું છે, તો નીચેની ક્રિયાઓ કરો. આ કાર્યો કરવાથી શનિદેવની દુષ્ટ આંખો ટાળી શકાય છે.

ગરીબોની સેવા કરો…
શનિવારે ગરીબ લોકોની સેવા કરો અને તેમને ભોજન આપો. આ ઉપરાંત આ દિવસે સફાઇ કામદારોને પણ દાન આપો. આ ઉપાયો કરવાથી શનિદેવ પ્રસન્ન થાય છે અને તમને અનુકૂળ પરિણામ આપે છે.

કાળી વસ્તુઓનું દાન કરો…
શનિવારે કાળી ચીજોનું દાન કરવું શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. આ દિવસે સવારે સ્નાન કર્યા પછી સ્વચ્છ કપડાં પહેરો. ત્યારબાદ કોઈ કાળી વસ્તુ, જેમ કે અનાજ, કપડા, કાળી છત્ર, કોઈ ધાબળો કોઈ જરૂરિયાતમંદ વ્યક્તિને દાન કરો. તમે સરસવનું તેલ પણ દાન કરી શકો છો.

હનુમાન જી ને યાદ કરો…
શનિદેવને પ્રસન્ન કરવા માટે શનિવારે ભગવાન હનુમાનની પણ પૂજા કરો. શનિવારે બજરંગબલીને સરસવનું તેલ ચઢાવવાથી આપણને શનિ ગ્રહથી રક્ષણ મળે છે.

સરસવનો દીવો પ્રગટાવવો જોઇએ…
શનિવારે શનિદેવની પૂજા કરતી વખતે તેમની સામે સરસવના તેલનો દીવો પ્રગટાવો. આ સિવાય શનિદેવ પર પણ સરસવનું તેલ ચઢાવો. પૂજા કરતી વખતે ચોક્કસપણે દશરથિત શનિ સ્તોત્રનો પાઠ કરો. દશરથક્રીત શનિ સ્તોત્રના પાઠ કરવાથી શનિ ભગવાનની કૃપા બને છે અને તે તમારી રક્ષા કરે છે. તમને કોઈ પણ પ્રકારની મુશ્કેલી નથી પહોંચાડતા. આ પાઠ વાંચવાથી કોઈ પણ જાતની શનિ સંબંધિત પીડાથી રાહત મળી શકે છે.

રાજા દશરથ શનિ સ્તોત્રના સર્જક છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે તેમણે જ આ પ્રશંસાથી શનિદેવને પ્રસન્ન કર્યા અને તેમને વરદાન કહ્યું કે તેણે દેવતાઓ, રાક્ષસો, મનુષ્ય, પ્રાણીઓ અને પક્ષીઓને ત્રાસ ન આપવો જોઈએ. શનિદેવે રાજા દશરથને વચન આપ્યું હતું કે આજ પછી જે પણ આ દશરથિત શનિ સ્તોત્રનો પાઠ કરશે. તે શનિના ક્રોધથી મુક્તિ મેળવશે.

આ પાઠ શનિવારે વાંચવાથી લાભ થાય છે. શનિવારે વહેલી સવારે ઉઠીને વાંચો. સૌ પ્રથમ, સ્નાન કરો અને સ્વચ્છ કપડાં પહેરો. ત્યારબાદ શનિદેવની સામે સરસવના તેલનો દીવો પ્રગટાવો અને દશરથિત શનિ સ્તોત્રના પાઠનો પ્રારંભ કરો. આ પાઠ વાંચ્યા પછી, તલના તેલ અથવા સરસવના તેલમાં કાળા તલ ચઢાવો.

આ છે શની પાઠ…
नमः कृष्णाय नीलाय शितिकण्ठ निभाय च
नमः कालाग्निरुपाय कृतान्ताय च वै नमः

नमो निर्मांस देहाय दीर्घश्मश्रुजटाय च
नमो विशालनेत्राय शुष्कोदर भयाकृते

नमः पुष्कलगात्राय स्थुलरोम्णेऽथ वै नमः
नमो दीर्घाय शुष्काय कालदंष्ट्र नमोऽस्तु ते

नमस्ते कोटराक्षाय दुर्नरीक्ष्याय वै नमः
नमो घोराय रौद्राय भीषणाय कपालिने

नमस्ते सर्वभक्षाय बलीमुख नमोऽस्तु ते
सूर्यपुत्र नमस्तेऽस्तु भास्करेऽभयदाय च

अधोदृष्टेः नमस्तेऽस्तु संवर्तक नमोऽस्तु ते
नमो मन्दगते तुभ्यं निस्त्रिंशाय नमोऽस्तु ते

तपसा दग्ध.देहाय नित्यं योगरताय च
नमो नित्यं क्षुधार्ताय अतृप्ताय च वै नमः

ज्ञानचक्षुर्नमस्तेऽस्तु कश्यपात्मज.सूनवे
तुष्टो ददासि वै राज्यं रूष्टो हरसि तत्क्षणात्

देवासुरमनुष्याश्र्च सिद्ध.विद्याधरोरगाः
त्वया विलोकिताः सर्वे नाशं यान्ति समूलतः

प्रसाद कुरु मे सौरे! वारदो भव भास्करे
एवं स्तुतस्तदा सौरिर्ग्रहराजो महाबलः

About gujju

Check Also

જો તમારા હાથમાંથી પડવા લાગે છે આ વસ્તુઓ તો સમજો થવા જઈ રહ્યા છે કોઈ ખરાબ શુકન, જાણો એક ક્લિક પર…

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર પૃથ્વી પર કંઈપણ અશુભ કાર્ય થાય તે પહેલાં, માનવ જાતિને તેના અસ્તિત્વના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *