Saturday , September 25 2021
Breaking News

હ્રદયસ્પર્શી બનાવઃ પુત્રીએ બાજુના બેડ પર જ સારવાર લેતા પિતાને કહ્યું, ‘જ્યુશ પી લ્યો’, પણ સામેથી અવાજ ન આવ્યો!

કચ્છના ગાંધીધામમાં વર્ષોથી રહેતા પશુ પરિવારની 15 વર્ષની પુત્રી જાનકી પણ મૂળ નેપાળની વતની હતી. આઈસીયુમાં પિતા પુત્રીની બાજુમાં બેડ પર બેભાન થઈ ગયા હતા.

પિતાની તબિયત બે દિવસમાં સુધરી ગઈ
પુત્રી તેની બનાવટને પુનર્પ્રાપ્ત કરી શકે તે પહેલાં, તેણે કોરોના ચેપગ્રસ્ત પિતાને તેની બાજુમાંના પલંગ પર સૂતેલો જોયો અને જાનકી ગભરાટની સ્થિતિમાં નહોતી.

આ સ્થિતિમાં તેની હાલત વધુ કથળી હતી પરંતુ સ્વાભાવિક રીતે જ બે દિવસમાં તેના પિતાની તબિયતમાં સુધારો થયો અને તેણે જાનકી સાથે વાત શરૂ કરી. જેથી પિતા અને પુત્રી બંને એકબીજાની લાગણીઓના પ્રવાહમાં શાંતિપૂર્ણ રીતે આઈસીયુમાં દિવસ વિતાવી શકે.

રાત્રે અવાજ આવ્યો પણ સામેથી કોઈ અવાજ આવ્યો નહીં
સાતમા દિવસે સાંજે આઠ વાગ્યે પિતાના પલંગની આસપાસ પડદા દોરવામાં આવ્યાં હતાં. રાત્રે બે વાગ્યાની વચ્ચે પડદો હોવા છતાં બંને પિતા-પુત્રી જોરજોરથી વાતો કરતા હતા. જાનકી કહેતી, એપ પપ્પા તમે ઉન નો જ્યુસ પીતા.

‘પણ તેના પિતાએ જવાબ આપ્યો નહીં. તેને થયું કે તેના પિતા નિદ્રાધીન થઈ ગયા હશે, પરંતુ અચાનક ત્રણ વાગ્યે નર્સ આવી અને જાનકીના પિતાને જોઇને તે બે-ત્રણ વાર દોડી રહી હતી.

બાજુનો બેડ ખાલી જોઇને જાનકીને શંકા ગઈ
જાનકીને શંકા ગઈ અને જાનકીના પૂછવા છતાં કોઈએ તેમને ચોક્કસ જવાબ આપ્યો નહીં. તેણીએ આગ્રહ કર્યો, તો પછી નર્સોએ તેમને અવાજ ન ભરવાનું કહ્યું. બીજા દિવસે, ફોન પર વાત કર્યા પછી અને તેની બાજુમાંના ખાલી પલંગને જોતાં, કહેવામાં આવે છે કે તેના પિતાનું અવસાન થયું છે.

“હારા તે છે જે ડરી ગઈ: 15 વર્ષની પુત્રી 15 દિવસમાં સાજા થઈ ગઈ.”
એક તરફ જાનકી કોરોના સામે લડતા હતા, બીજી તરફ તેમના પિતા જાનકી સામે મૃત્યુ પામ્યા હતા, બીજી તરફ ગાંધીધામની ખાનગી હોસ્પિટલમાં ગાંધી કોરોનાના યોદ્ધા તરીકે જોવામાં આવે છે, બીજી બાજુ, 12 યાની જાનકીની ભાઈ ઘરની સંભાળ લઈ રહ્યા છે. નાનો ભાઈ રસોઇ બનાવતો નથી જાણતો, પણ મેગી રાંધે છે અને ખાય છે. પતિ અને પુત્રી હોસ્પિટલમાં હતા.

પરંતુ પત્નીને હોસ્પિટલમાં સંભાળવામાં આવી રહી છે. એક જ કુટુંબમાં ઘણી પરિસ્થિતિઓ .ભી થઈ, પરંતુ એવું કહેવામાં આવે છે કે “હારા એ જ છે જેણે ડરી ગઈ.” અહીં તેના પિતાના મૃત્યુના સમાચાર પ્રચલિત છે, પરંતુ જાનકી ખુદ કોરોના સામે લડી રહી છે.

નર્સ 15 વર્ષની પુત્રીને સાજા કરવા માટે મનાવે છે
મુન્દ્રાની એલાયન્સ કોવિડ હ હોસ્પિટલમાં, તેના પિતાના અવસાન પછી, જાનકીને બે સ્ટાફ સભ્યોએ પછાડ્યા હતા, જ્યારે અન્ય બે તેમને ઉજવણી કરી રહ્યા છે. આમ હોસ્પિટલના સ્ટાફના સભ્યો નિપુલ સંજોત, મુરા ધુવા, નિર્મિતાબેન, હિનાબેન, ગીતાબેન તેમના મોટા ભાઈઓ અને બહેનો બન્યા અને તબીબી સારવાર સિવાય તેમણે પોતાની આત્માને રાખવા માટે અથાક મહેનત કરી.

જ્યારે કાક તેની શરદી વિશે ગંભીર થઈ જાય છે, ત્યારે પીડાને પરિણામે કાક તેને હૂંફ આપે છે. પરિણામે, તેની 15 વર્ષની પુત્રી 15 દિવસમાં સ્વસ્થ થઈ ગઈ. આજે, જાનકી તેના 10 મા બોર્ડ ઓનલાઇન વર્ગ દરમિયાન તેણીને સાંભળતી વખતે સાવચેત રહેવાની સલાહ આપી રહી છે.

About gujju

Check Also

પરિણીત બહેન સાથે ભાઈ રૂમમાંથી એક સાથે જોવા મળ્યો, સાસરિયાઓએ રંગે હાથે પકડ્યા અને પછી….

ભાઈ અને બહેનના સંબંધને ખૂબ જ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. પરંતુ કેટલાક કિસ્સાઓમાં લોકો એવી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *