Saturday , September 18 2021
Breaking News

IPL માં તરખાટ મચાવનાર ચેતન સાકરિયા પર તુટી પડયો દુઃખનો પહાડ, કારણ જાણીને તમે પણ…

આજકાલ ભાવનગરના ફાસ્ટ બોલર ચેતન સાકરીયા ચર્ચામાં છે. આઈપીએલની પહેલી મેચમાં ત્રણ વિકેટ લેનાર ચેતન સાકરીયાએ પોતાના જોરદાર પ્રદર્શનથી બધાના દિલ જીતી લીધા છે. ભાવનગર નજીક વરત્જ ગામે એક ગરીબ મકાનમાં જન્મેલા ચેતન સાકરીયાનું જીવન સંઘર્ષથી ભરેલું છે.

તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે, પરંતુ ચેતનના નાના ભાઈએ આઈપીએલ કરાર થતાં બે મહિના પહેલાં જ આત્મહત્યા કરી લીધી. જોકે, પરિવારે 10 દિવસ સુધી સમાચાર છુપાવ્યા હતા કારણ કે તે સમયે ચેતન સાકરીયા સૈયદ મુસ્તાક અલી ટોફી રમી રહ્યો હતો. ભારતના ભૂતપૂર્વ બેટ્સમેન વીરેન્દ્ર સહેવાગે તાજેતરની એક પોસ્ટમાં ચેતન સાકરીયાના જીવનનું રહસ્ય જાહેર કર્યું હતું.

રાજસ્થાન રોયલ્સનો ફાસ્ટ બોલર ચેતન સાકરીયા ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) ની 14 મી સીઝન મોકૂફ રાખ્યા પછી ભાવનગરમાં પોતાના ઘરે પરત આવ્યો છે. આઈપીએલ -14 માં સારી બોલિંગ કરનાર ચેતન સાકરીયા કોરોનાના પિતા સામે લડી રહ્યો છે. તે હોસ્પિટલમાં દાખલ છે. ભાવનગર પહોંચ્યા પછી, સકરીયા તેનો મોટાભાગનો સમય હોસ્પિટલમાં વિતાવે છે.

ચેતન સાકરીયાએ ઈન્ડિયન એક્સપ્રેસને કહ્યું, “હું ભાગ્યશાળી છું કે મને થોડા દિવસો પહેલા રાજસ્થાન રોયલ્સ તરફથી મારો હિસ્સો મળ્યો હતો. મેં ઘરેથી પૈસા ટ્રાન્સફર કર્યા હતા જે આ મુશ્કેલ સમયમાં મારા પરિવારના કામમાં આવે છે. ચેતન સાકરીયાના ઘરે પહોંચ્યા બાદ તે તેના પિતાને જોવા માટે પી.પી.ઇ કીટ પહેરીને હોસ્પિટલમાં જાય છે. ચેતન સાકરીયાને ગયા અઠવાડિયે જ ખબર પડી હતી કે તેના પિતાએ કોરોના સાથે કરાર કર્યો હતો.

સકરીયાએ કહ્યું કે તે આઈપીએલ 2021 થી તેની તમામ કમાણી તેના પિતાની સારવાર પાછળ ખર્ચ કરશે. ચેતન સાકરીયાને આ વર્ષની હરાજીમાં રાજસ્થાન રોયલ્સ દ્વારા 1.5. 1.5 કરોડમાં ખરીદ્યો હતો.

અનેક ટીમોના ખેલાડીઓ કોરોનાથી ચેપ લાગ્યાં બાદ આઈપીએલની 14 મી સીઝન મોકૂફ રાખવામાં આવી છે. ચેતન સાકરીયા જેવા ઘરેલું ખેલાડીઓ આઈપીએલની આવકનું સાધન છે. તેમણે કહ્યું કે, લોકો આઈપીએલ બંધ કરવાનું કહી રહ્યા છે. હું તેમને કંઈક કહેવા માંગુ છું. હું મારા પરિવારમાં એકલો છું. મારી આવકનો એક માત્ર સ્રોત ક્રિકેટ છે.

ચેતન સાકરીયાએ વધુમાં કહ્યું કે, “હું મારા પિતા સાથે ક્રિકેટ અને આઈપીએલથી મેળવેલા પૈસાથી સારી રીતે વર્તી રહ્યો છું. આ ટુર્નામેન્ટ મારા માટે 1 મહિનાની ન હોત તો ઘણી મુશ્કેલ હોત. હું એક ગરીબ પરિવારમાંથી આવ્યો છું. મારા પિતાએ દોડ્યું આખી જીંદગી ટેમ્પો. તે આઈપીએલ છે જેનાથી તેમનું જીવન અને તેના પરિવાર બદલાઈ ગયા છે.

ચેતન સાકરીયાના ઘરે પહોંચ્યા બાદથી, તેમણે પોતાનો મોટાભાગનો સમય હોસ્પિટલમાં પસાર કર્યો છે. તે સવારે 9 થી બપોરે 2 વાગ્યા સુધી હોસ્પિટલની બેંચ પર બેસે છે. સાકરીયાને તેના પિતાની ખૂબ ચિંતા છે. તેના પિતા ડાયાબિટીસ છે.

સકરિયાએ આઈપીએલ -14 માં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું
આઈપીએલ -14 માં ચેતન સાકરીયાએ 7 મેચ રમી હતી અને 7 વિકેટ લીધી હતી. આઈપીએલની પહેલી મેચમાં ચેતન સાકરીયાએ પણ શાનદાર બોલિંગ કરી હતી.

તેણે પંજાબ કિંગ્સ સામેની મેચની શરૂઆતમાં ત્રણ વિકેટ ઝડપી હતી. સકરિયાએ મહેન્દ્રસિંહ ધોની, સુરેશ રૈના, કેએલ રાહુલ, નીતીશ રાણા જેવા બેટ્સમેનને પેવેલિયનમાં ભેગા કર્યા હતા.

પપ્પા ટેમ્પો ચલાવતા હતા
સકરિયા આઈપીએલની છેલ્લી સીઝનમાં નેટ બોલર તરીકે રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર (આરસીબી) સાથે સંકળાયેલા હતા. ડાબોડી ઝડપી બોલર સાકરીયા સૌરાષ્ટ્રથી આવે છે. ચેતન સાકરીયા આર્થિક રીતે નબળા પૃષ્ઠભૂમિથી આગળ આવ્યા છે. પાંચ વર્ષ પહેલા તેની પાસે ટીવી પણ નહોતું અને જ્યારે તે રમવા માંડ્યો ત્યારે તેની પાસે પહેરવા માટે પગરખા પણ નહોતા. તે કાકાના ઘરે કામ કરતો હતો અને બાકીનો સમય ક્રિકેટ રમતો હતો. તેના પિતા ટેમ્પો ડ્રાઇવર હતા, પરંતુ તે ત્રણ અકસ્માતો બાદ પણ પથારીમાં છે.

About gujju

Check Also

ઈંગલેન્ડના ત્રણ ઘાતક ખેલાડીઓએ આઇપીએલમાંથી પોતાના નામ પરત ખેંચ્યા…

ભારત અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચેની માન્ચેસ્ટર ટેસ્ટ રદ થવાથી IPL-2021 ના ​​બીજા તબક્કાને અસર થઈ છે. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *