Saturday , September 18 2021
Breaking News

ઓક્સિજન નું કમીને દૂર કરવા માટે ખુબજ તાકતવર છે પીપલના પાન, જાણો તેના ચમત્કારી ગુણ વિશે

કોરોનાવાયરસને રોકવા માટે દેશભરમાં રસીકરણ ચાલુ છે, પરંતુ હવે ઓક્સિજનની અછત એ હોસ્પિટલોના મોટાભાગના દર્દીઓ માટે મૃત્યુનું મુખ્ય કારણ છે. ઓક્સિજનની ઉણપ કોરોના દર્દીઓમાં જીવલેણ સાબિત થઈ રહી છે. ઓક્સિજનના અભાવે દેશની તમામ મોટી હોસ્પિટલોમાં સેંકડો લોકો મરી રહ્યા છે.

વિદેશથી પણ ઓક્સિજન સપ્લાય કરવામાં આવી રહ્યું છે, પરંતુ હજી પુરતો પુરવઠો મળ્યો નથી. આવી સ્થિતિમાં, હજારો લોકો ઓક્સિજનના અભાવને દૂર કરવા ઘરેલું ઉપાય લઈ રહ્યા છે. માર્ગ દ્વારા, આયુર્વેદમાં ઘણી સ્વદેશી રીતો છે જેના દ્વારા આપણે આપણા ઓક્સિજનનું સ્તર વધારી શકીએ છીએ. ઉદાહરણ તરીકે, ફિકસ રિલિમોસાના વૃક્ષને આયુર્વેદમાં પવિત્ર અને જીવનરક્ષક તરીકે વર્ણવવામાં આવ્યું છે અને તેમાં ઓક્સિજનનો અભાવ પણ હોઈ શકે છે.

જાણીતા છે કે તાજેતરમાં યુપીના શાહજહાંપુર તિલ્હારમાં કેટલાક લોકોને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થઈ હતી, તેઓ પીપળના ઝાડ નીચે સૂઈ રહ્યા હતા. આ જ કારણ છે કે આ દિવસોમાં કેટલાક લોકોએ પીપલના પાનનું સેવન કરવાનું શરૂ કર્યું છે. લોકોના ઘણા ચમત્કારિક ગુણો અને તેના ફાયદાઓ વિશે જાણો.

શ્વાસની તકલીફ ઘટાડે છે અને ઓક્સિજનનું સ્તર બરાબર રાખે છે, પીપળના પાંદડા આયુર્વેદમાં લીમડાની જેમ ઔષધીય માનવામાં આવે છે. જો તમને કોઈ પણ પ્રકારની શ્વાસની તકલીફ હોય તો પીપલ ટ્રી ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે.

પપૈયાના ઝાડની છાલની અંદરનો ભાગ સુકાવો, અને આ સૂકા ભાગનો પાવડર ખાઈ શકાય છે અને શ્વાસને લગતી બધી સમસ્યાઓ દૂર થઈ શકે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે દરરોજ બે પપૈયાના પાન ખાવાથી ઓક્સિજનના સેવનમાં સુધારો થાય છે.

ઓક્સિજનની અછતને પહોંચી વળવા માટે લીમડાના પાંદડાની જેમ પીપળાના 2 પાન ચાવવું. સુતરાઉ પીળા પાંદડા છાંયો અને ઉકાળો અને ખાંડ કેન્ડી સાથે પીવાથી શરદી અને ખાંસીથી છુટકારો મળે છે.

જેમ જેમ પ્રતિરક્ષા વધે છે, પીપલ લીફ આપણી રોગપ્રતિકારક શક્તિને પણ મજબૂત બનાવે છે. વધતી કોરોના ચેપની વચ્ચે, દરેક કોવિડને ટાળવા માટે તેમની પ્રતિરક્ષા વધારવાની નવી રીતોનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે.

પીપલના પાંદડા સાથે ગિલોય સ્ટેમનું મિશ્રણ તૈયાર કરો અને આ મિશ્રણ દિવસમાં ત્રણથી ચાર વખત લો. આ તમને તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત બનાવવામાં મદદ કરશે.

ભૂખ વધારવામાં મદદ કરે છે, જો તમને ભૂખ ન લાગે અથવા તમને ખાવાનું મન ન થાય, તો તમે લોકો દ્વારા ભૂખ વધારી શકો છો. તે શારીરિક નબળાઇ દૂર કરવામાં પણ મદદગાર છે. પીપલના પાંદડાઓમાં નર આર્દ્રતા, કાર્બોહાઇડ્રેટ્સ, પ્રોટીન, ચરબી, ફાઇબર, કેલ્શિયમ, આયર્ન, તાંબુ અને મેગ્નેશિયમ હોય છે.

આ સિવાય તમે બારીક ગ્રાઉન્ડ છાલ, કેટેચુ અને 2 ગ્રામ કાળા મરી નાખીને ટૂથપેસ્ટ પણ તૈયાર કરી શકો છો. તમને દાંત, કીડા, જીંજીવાઇટિસ, સોજો જેવી સમસ્યા નહીં હોય.જો તમે કોઈ ઝેરી પ્રાણીને કરડ્યો હોય અને ટ્યુબ સમયસર હાજર ન હોય તો, પીપલનો રસ પીવાથી ઝેરની અસર ઓછી થઈ શકે છે. ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં, તેનો ઉપયોગ ઘાનાની સારવારમાં થાય છે. રોજ તેની પેસ્ટનો ઉપયોગ કરવાથી, ઘા ઝડપથી મટાડે છે અને બળતરા થતો નથી.

ત્વચા માટે ફાયદાકારક, પીપલ ત્વચા સાથે સંબંધિત વિવિધ ફાર્મસી ઉત્પાદનોમાં વપરાય છે. પીપલની છાલ અથવા તેની પાનની પેસ્ટ ત્વચાના સ્વરને વધારવા માટે પણ અસરકારક છે. આ ચહેરાના કરચલીઓ ઘટાડી શકે છે. પીપલ રુટને પાણીમાં પલાળીને તેની પેસ્ટ લગાવવાથી કરચલીઓ ઓછી થાય છે.

તાણ ઘટાડે છે, લોકો એન્ટીઓકિસડન્ટોથી ભરેલા હોય છે, જે આપણને તણાવથી પણ રાહત આપે છે. તેના નરમ પાંદડા નિયમિત ચાવવાથી તણાવ ઓછો થઈ શકે છે. વનસ્પતિશાસ્ત્રમાં, તે ઘણા અસંખ્ય લાભો હોવાનું કહેવામાં આવે છે.

પીપળા પાસે આરોગ્ય સુધારવાની ઘણી ગુણધર્મો છે. આ વૃક્ષ એકમાત્ર એવું વૃક્ષ છે જે આપણને 24 કલાક ઓક્સિજન આપે છે. પીપળા પાંદડાઓનો ઉપયોગ ઘણી આયુર્વેદિક દવાઓમાં થાય છે. આ સિવાય પીપળાના પાન હૃદય રોગને દૂર કરવામાં પણ ખૂબ ફાયદાકારક છે.

હૃદય રોગમાં ફાયદાકારક: પપૈયાના 15 તાજા પાન લો અને તેને એક ગ્લાસ પાણીમાં ઉકાળો. પાણીનો એક તૃતીયાંશ ભાગ બાકી રહે ત્યાં સુધી ઉકાળો. હવે તેને ઠંડુ થવા દો અને તાણવા દો. આ પ્રવાહીને ત્રણ ભાગોમાં વહેંચો. સવારે ત્રણ કલાક પછી આ પ્રવાહી લો. આમ કરવાથી હૃદયરોગનું જોખમ ઓછું થશે.

About gujju

Check Also

સ્નાન કરતી વખતે પે@@શાબ કરવો એ પુરુષ કે સ્ત્રી માટે શું ફાયદાકારક છે કે બીમારીનો સંકેત આપે છે ? હકીકત આજે જ જાણી લો…

જો કોઈ તમને કહે કે તે સ્નાન કરતી વખતે ક્યાંક પેશાબ કરી રહ્યો છે તો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *