Saturday , September 25 2021
Breaking News

વહેતા પાણીમાંથી મળ્યા મોટાપ્રમાણમાં રેમળેસીવીર નો જથ્થો,કોની બેદરકારી…..

રાષ્ટ્ર હવે વધુ ખરાબ સમય દ્વારા પસાર થાય છે. કોરોનાના વિરોધમાં રાષ્ટ્રના લોકો અને કેન્દ્રિય સત્તાવાળાઓ રોકી રહ્યા છે. જ્યારે રાજ્ય સરકારો કેન્દ્રિય અધિકારીઓની મદદથી રોકી રહી છે. ચોક્કસ, આપત્તિના કિસ્સાઓમાં, રાષ્ટ્રની અંદરના દરેક રાજકીય ઉજવણીમાં એક થવું જોઈએ અને માનવ જીવન બચાવવા માટે પ્રયત્ન કરવો જોઈએ. આવા ભયંકર દૃશ્યમાં બિન-ભાજપ પ્રભુત્વ ધરાવતા રાજ્યોમાં કેટલાક મુખ્યમંત્રીઓ કેન્દ્રીય અધિકારીઓનો સામનો કરી રહ્યા છે. દિલ્હીના મુખ્ય પ્રધાન અરવિંદ કેજરીવાલ, ઝારખંડના હેમંત સોરેન અથવા પંજાબના કેપ્ટન અમરિંદર સિંહ છે. આ બધા લોકો કોરોના કરતા પ્રમાણમાં કેન્દ્રીય સત્તાવાળાઓ સામે લડવા તૈયાર થયા હોય તેવું લાગે છે.

લખ્યું હતું કે… ..
ગુરુવારે અંતિમ વાત કરતા પંજાબના મુખ્ય પ્રધાન અમરિંદર સિંહે હાર્ટ પર જોડાણ કરવાનો આરોપ લગાવ્યો છે. પંજાબના મુખ્ય પ્રધાન કેપ્ટન અમરિન્દરસિંહે જણાવ્યું છે કે, “વડા પ્રધાન અને નિવાસી મંત્રીએ ઓક્સિજન ક્વોટાને મેટ્રિક ટન સુધી લંબાવા માટે પત્ર લખ્યો હોવા છતાં પણ રાજ્ય અપેક્ષિત ઓક્સિજન સામે લડતું રહ્યું છે.” પ્રદેશ કોંગ્રેસના સાંસદ ઓક્સિજન ટેન્કર, રસીઓ અને જુદી જુદી મહત્વપૂર્ણ દવાઓ લંબાવવા માટે કેન્દ્રીય અધિકારીઓને દબાણ કરી રહ્યા છે.

ચાલો માની લઈએ કે કેન્દ્રીય સત્તાવાળાઓ અમરિંદરસિંહજીનો સામનો કરી રહ્યા છે. જો કે શું તમારા અધિકારીઓ વિશ્વાસપૂર્વક તેના કાર્યોનો નિકાલ કરી રહ્યા છે? જો ખાતરી હોય તો, રામદાસવીરના ઇન્જેક્શનના 100 મિલિગ્રામ અને છાતી માટે આઇ.પી.ના કેપ્પોરોઝોન ઇન્જેક્શનનો માલ ચામકૌર સાહેબ નજીકના સલેમપુર ગામના સલમપુર અને ભકડા નહેરના દુગરી તળાવોથી મળી આવ્યો હતો. જો ઈન્જેક્શન ફક્ત બજારમાં ન હોય તો કેનાલમાં પ્રવેશવાની કઈ રીતો છે?

એક અખબારના અહેવાલને ધ્યાનમાં રાખીને, ઉપચારાત્મક ઇન્જેક્શન પરની એમઆરપી રૂ .5,400 છે અને ઉત્પાદનની તારીખ માર્ચ 2021 છે અને સમાપ્તિ તારીખ નવેમ્બર 2021 છે. સ Saફzરોઝોન ઇન્જેક્શન માટેની ઉત્પાદન તારીખ એપ્રિલ 2021 છે અને માર્ચ 2023 છે. આશ્ચર્યજનક રીતે, આ દવા પાસે 4 itiesથોરિટીઝ પ્રોવાઇડ હોય છે, વેચાણ માટે નથી તેમના પર લખાયેલ.

ચાલો માની લઈએ કે જ્યારે પણ ઈન્જેક્શન ખોટું છે, તો તમારા રાજ્યમાં કાળો બજાર છે અને તે ઉપરાંત એક સમયે આપત્તિ દ્વારા પસાર થઈએ છીએ. ભકડા કેનાલમાં અંદરથી ઇન્જેક્શન સ્વીમી રહ્યા છે કારણ કે તે દિવસે દિવસે અખબાર દ્વારા દેશવ્યાપીનો ભાગ બન્યો હતો. જ્યારે રાષ્ટ્રનું રાજકારણ પંજાબના રાજકારણથી કંપવા લાગ્યું. તેના માટે કોઈ ફરજ બજાવતું નથી.

સંઘીય સરકારે નહેરમાંથી 1456 રસી, 621 ઉપાયપ્રાવીન ઇંજેક્શન્સ અને 849 અનિયાવ્યહીન ઇન્જેક્શન મેળવ્યા છે. જો કે કેપ્ટનના અધિકારીઓ તેના પર મૌન છે અને હાર્દિક પંજાબ સાથે જોડાણ કરવાના આરોપ મૂકવા માટે મુક્ત નથી. નહેરમાંથી ઉપાય કરનાર જેવા ઈંજેકશન મેળવનારા લોકોના વિરોધમાં કડક ગતિ લેવી જોઈએ.

About gujju

Check Also

પેટ્રોલ-ડીઝલના વધી રહેલા ભાવને લઈને સરકારે લીધો મોટો નિર્ણય- જાણો શું કહ્યું?

પેટ્રોલ અને ડીઝલની વધતી મોંઘવારીએ સામાન્ય લોકોની કમર તોડી નાખી છે. લખનઉમાં યોજાયેલી 45 મી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *