Saturday , September 18 2021
Breaking News

અહી ઘરની દિવાલો પર પત્નીનો ફોટો લગાવવાનો છે રિવાજ, જાણો આ રિવાજનું કારણ…

એક ખૂબ સારી કવિતા છે, કે “સપના સજાવટમાં દિવસનો પ્રકાશ પસાર થયો, રાતની નિંદ્રા બાળકને સૂવા માટે પસાર થઈ, તે ઘર કે જેમાં મારા નામની એક પ્લેટ પણ નહોતી, જેને આખી વય બનવામાં પસાર થઈ.

આપણા સમાજ અને આજુબાજુની મહિલાઓ મોટી સંખ્યામાં હશે જેમને આ ફરિયાદ છે, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે વિશ્વમાં એક એવો દેશ છે જ્યાં પત્નીનો ફોટો દીવાલ પર જરૂર હોય છે. અમે આજે આ દેશ વિશે તમને જણાવીશું. અમે બ્રુનેઇ નામના દેશની વાત કરી રહ્યા છીએ. આ દેશમાં, દરેક ઘરની દિવાલો પર પત્નીનો ફોટો લગાવવાનો રિવાજ છે.

એટલું જ નહીં, કેટલાક ઘરોમાં એક કરતા વધારે પત્નીના ફોટા પણ જોવા મળે છે. આ સિવાય અહીં સુલતાનની એક તસ્વીર પણ દિવાલ પર જોવા મળી રહી છે. આ દેશમાં બીજી ઘણી રસપ્રદ બાબતો છે જે તમને આશ્ચર્યચકિત કરી દેશે. આવી સ્થિતિમાં, અન્ય રસપ્રદ તથ્યો જાણતા પહેલાં, ચાલો આપણે બ્રુનેઇ અને તેના રાજા દેશ વિશે જણાવીએ. બ્રુનેઇ એ ઈન્ડોનેશિયાની નજીક મુસ્લિમ વસ્તી ધરાવતો દેશ છે.

 

જે એક સમયે બ્રિટીશનો ગુલામ હતો. જેને 1 જાન્યુઆરી, 1984 ના રોજ આઝાદી મળી. હાલમાં, જ્યારે ભારત સહિત વિશ્વના ઘણા દેશોમાં રાજાશાહીનો અંત આવ્યો છે, તે દરમિયાન ઘણા એવા દેશો છે જ્યાં રાજા શાસન કરે છે. જેમાંથી એક બ્રુનેઇ છે. જ્યાં હજી સુલતાન શાસન કરે છે, જેનું નામ “હસનલ બોલ્કીઆ” છે. આજે પણ બ્રુનેઇમાં મહિલાઓને મતાધિકારનો અધિકાર નથી.

ત્યાં જ બ્રુનેઇના સુલતાન વિશે વાત કરો. તે વિશ્વના સૌથી ધનિક રાજાઓમાંથી એક માનવામાં આવે છે. 2008 ના એક રિપોર્ટ અનુસાર તેમની સંપત્તિ આશરે 1363 અબજ રૂપિયા હોવાનું કહેવાતું હતું. એક અહેવાલ મુજબ, સુલતાન હસનલ બોલ્કીઆહ જે મહેલમાં રહે છે, તે મહેલ સોનાથી સજ્જ છે.

જેમ તે લંકાના રાજા રાવણનો મહેલ હતો. “ઇસ્તાના નુરુલ ઇમાન પેલેસ” નામનો આ મહેલ વર્ષ 1984 માં બંધાયો હતો અને આ મહેલ 2 મિલિયન ચોરસ ફૂટના વિશાળ વિસ્તારમાં ફેલાયેલો છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ મહેલનો ગુંબજ 22 કેરેટ સોનાથી ભરેલો છે.

આ ઉપરાંત, બ્રુનેઇના સુલતાન હસનલ બોલ્કીઆના મહેલ “ઇસ્તાના નુરુલ ઇમાન પેલેસ” ની કિંમત 2550 કરોડ રૂપિયાથી વધુ છે. આ મહેલમાં 1700 થી વધુ ઓરડાઓ છે, જ્યારે 257 બાથરૂમ અને પાંચ સ્વિમિંગ પુલ છે.

મહેલમાં ઘરની ગાડીઓ માટે 110 ગેરેજ છે, તેમજ 200 ઘોડાઓ માટે એર કન્ડિશન્ડ સ્ટેબલ છે. આવી સ્થિતિમાં, તમે સમજી શકો છો કે સુલતાન કેટલો શોખીન હશે. સુલતાનને વાહનોનો ખૂબ શોખ છે અને તેથી જ તેની પાસે લગભગ 7000 કાર છે. તેમની વ્યક્તિગત કાર સોનાની પટ્ટીવાળી છે.

બોર્નરિચ.કોમના અહેવાલ મુજબ, હસનલ બોલ્કીઆહ પાસે વૈભવી સુવિધાઓથી સજ્જ સંખ્યાબંધ ખાનગી જેટ વિમાન પણ છે. તેમની પાસે બોઇંગ 747- 400, બોઇંગ 767-200 અને એરબસ એ -340-200 જેટ છે. રિપોર્ટ અનુસાર, બોઇંગ 747-400 જેટમાં ગોલ્ડ ઇનલે છે અને તેમાં લિવિંગ રૂમથી બેડરૂમ સુધીની ઘણી સુવિધાઓ પણ ઉપલબ્ધ છે.

આ સુલતાનની શાહી રાજાશાહીની વાત છે. આ સિવાય, બ્રુનેઇ દેશની અન્ય રસપ્રદ બાબતો વિશે વાત કરતા, આ દેશમાં જાહેર સ્થળોએ દારૂ પીવાની પ્રતિબંધ છે. એટલું જ નહીં, અહીંના લોકો રસ્તા પર ચાલતા જ કંઈપણ પીવાનું ખોટું માને છે. આપણા દેશને આ શીખવાની જરૂર છે.

બ્રુનેઇ દેશની સૌથી વિશેષ બાબત એ છે કે અહીંના લોકોને ફાસ્ટ ફૂડ ખાવાનું વધારે ગમતું નથી. આ જ કારણ છે કે મેકડોનાલ્ડ્સ જેવી રેસ્ટોરન્ટ્સ પણ અહીં થોડી વાર જોવા મળે છે. આ સિવાય આપણા દેશમાં પેટ્રોલ અને ડિઝલના વધતા ભાવને લીધે કારને ચાલુ રાખવી અને ચલાવવું ખિસ્સામાંથી નીકળી ગયું હતું.

તે કિસ્સામાં, જ્યારે બ્રુનેઇની વાત આવે છે, ત્યારે એવું કહેવામાં આવે છે કે બ્રુનેઇમાં ઘરો હોવા કરતાં વધુ લોકો પાસે કાર છે. એક રિપોર્ટ અનુસાર, 1000 લોકો દીઠ 700 જેટલી કાર છે. હકીકતમાં, અહીં કારનું કારણ એ છે કે અહીં તેલની કિંમતો ખૂબ ઓછી છે.

About gujju

Check Also

72 વર્ષના પતિએ 62 વર્ષની મહિલાને કરી ત્રીજીવાર ગર્ભવતી- સમગ્ર ઘટના જાણી આંખો પહોળી થઇ જશે

અમેરિકા: અમેરિકાથી હમણાં જ એક ચોંકાવનારો કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે. 2 બાળકોની માતા 62 વર્ષની …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *