Breaking News

નાનપણમાંજ માં નો સાથ છૂટી ગયો, પિતાએ સિક્યોરિટી ગાર્ડની નોકરી કરી…

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના સ્ટાર ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાએ 6 ડિસેમ્બરે તેમનો 31 મો જન્મદિવસ ઉજવ્યો હતો. તેનો જન્મ 6 ડિસેમ્બર 1988 ના રોજ સૌરાષ્ટ્ર, ગુજરાતના જામનગર જિલ્લાના નવાગામ-ગેડમાં થયો હતો. જાડેજા એક સામાન્ય પરિવારમાંથી આવે છે. પિતા ઇચ્છતા હતા કે તેઓ આર્મી ઓફિસર બને, જ્યારે તેની માતા ઇચ્છે કે તે ભારત માટે ક્રિકેટ રમે. જાડેજાને પણ ક્રિકેટમાં ગહન રસ હતો.

2005 માં તેની માતાનું અકસ્માતમાં અવસાન થયું હતું અને જાડેજા ધરાશાયી થયા હતા. હતાશામાં તેણે ક્રિકેટ છોડવાનું નક્કી કર્યું. તેની બહેનોના કહેવા પર, તે રમતમાં પાછો ફર્યો અને આજે તે ભારતીય ટીમનો સ્ટાર allલરાઉન્ડર છે.

જાડેજાએ તેની માતાના સ્વપ્નને પૂરા કરવા સખત મહેનત કરી અને એક દિવસ તેણે પણ ટીમ ઈન્ડિયા તરફથી રમીને પોતાનું સપનું પૂરું કર્યું. જાડેજાએ ઘણા પ્રસંગોમાં ટીમ ઇન્ડિયાની જીતમાં મુખ્ય ભૂમિકા નિભાવી છે. આ સ્થિતિમાં તમારે રવિન્દ્ર જાડેજાના જન્મદિવસ નિમિત્તે આવશ્યક છે. તમે તેમના વિશે કેટલીક વધુ રસપ્રદ વાતો જાણો છો.

જાડેજાની કારકિર્દી સૌરાષ્ટ્રમાં શરૂ થઈ.

રવિન્દ્ર જાડેજાની સૌ પ્રથમ સૌરાષ્ટ્રની અંડર -14 ટીમમાં 2002 માં પસંદગી કરવામાં આવી હતી. તેણે મહારાષ્ટ્ર સામેની પહેલી મેચમાં 87 રન બનાવ્યા હતા અને 4 વિકેટ પણ પોતાના નામે કરી હતી. 15 વર્ષની ઉંમરે જાડેજાને સૌરાષ્ટ્રની અંડર -19 ટીમમાં શામેલ કરવામાં આવ્યો હતો. જાડેજા 2008 માં અંડર -19 વર્લ્ડ કપ જીતનાર ભારતીય ટીમનો સભ્ય રહ્યો છે.

ઘરેલું ક્રિકેટમાં સારા પ્રદર્શનને કારણે જાડેજાને 2005 માં ભારતની અંડર -19 ટીમમાં સ્થાન મળ્યું હતું. બાદમાં તે 2006 માં શ્રીલંકામાં અંડર -19 વર્લ્ડ કપમાં રમ્યો હતો. તે સમયે, તે ફક્ત 16 વર્ષનો હતો. 2008 માં. , વિરાટ કોહલી, ભારત અંડર -19 જીત્યો 19 વર્લ્ડ કપ, તે ટીમમાં રવિન્દ્ર જાડેજા પણ શામેલ હતો. આ જ વર્ષે, 2008 માં આઈપીએલની પ્રથમ સીઝનમાં જાડેજાને રાજસ્થાન રોયલ્સ દ્વારા તેની ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો હતો.

આઈપીએલે ટીમ ઈન્ડિયાને રમવાનો રસ્તો ખોલ્યો.

રવિન્દ્ર જાડેજાને આઈપીએલમાં તેના પ્રદર્શનની ચર્ચા કર્યા પછી ફેબ્રુઆરી 2009 માં ટીમ ઈન્ડિયા તરફથી વનડે અને ત્યારબાદ ટી -20 મેચ રમવાની તક મળી હતી. આ પછી, 2012 માં જાડેજાએ તેની ટેસ્ટ શરૂ કરી. જો આપણે રવિન્દ્ર જાડેજાના પરિવારની વાત કરીએ, તો તેના પરિવારનો સમાવેશ થાય છે. 2 બહેનો, એક પિતા, તેની પત્ની અને એક પુત્રી.

જાડેજાની એક બહેન તેનો રેસ્ટોરન્ટનો ધંધો ચલાવે છે અને બીજી બહેન જામનગરમાં નર્સ છે. રવિન્દ્ર જાડેજાના લગ્ન 17 એપ્રિલ 2016 ના રોજ રેવા સોલંકી સાથે થયા હતા. આ દંપતીની એક પ્રેમાળ પુત્રી નીધી છે, જેનો જન્મ 2017 માં થયો હતો. જાડેજા પાસે બે ઓડી કાર છે. આ સિવાય તેને ઘોડા ઉછેરવાનો પણ ખૂબ શોખ છે. તેના ફાર્મ હાઉસમાં ઘણા ભવ્ય ઘોડા છે. જાડેજાને ‘જડ્ડુ’ અને ‘સર જાડેજા’ નામની બે અટક છે.

જાડેજાની અત્યાર સુધીની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દી રહી છે.

રવિન્દ્ર જાડેજાએ 8 જાન્યુઆરી, 2009 ના રોજ શ્રીલંકા સામે ભારત તરફથી વનડે ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તેણે 10 ફેબ્રુઆરી, 2009 ના રોજ શ્રીલંકા સામે ટી -20 માં પ્રવેશ પણ કર્યો હતો. લગભગ ચાર વર્ષ પછી, 13 ડિસેમ્બર 2012 ના રોજ, જાડેજાએ ઇંગ્લેન્ડ સામે ટેસ્ટ મેચમાં પ્રવેશ કર્યો. જો આપણે રવિન્દ્ર જાડેજાની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીની વાત કરીએ તો તેણે 116 સદીની મદદથી 156 વનડેમાં 2128 રન બનાવ્યા છે અને 178 વિકેટ પણ લીધી છે.

તેણે 48 ટેસ્ટમાં એક સદી અને 14 અડધી સદીની મદદથી 1844 રન બનાવ્યા છે અને 211 વિકેટ ઝડપી છે. જાડેજાની ટી 20 આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીની વાત કરીએ તો તેણે 44 મેચમાં 154 રન બનાવ્યા છે અને 33 વિકેટ પણ લીધી છે. જાડેજા પહેલા ભારતીય હતા. ફર્સ્ટ ક્લાસ ક્રિકેટમાં ત્રણ ટ્રિપલ સદી ફટકારી છે.

About gujju

Check Also

IPLમાં સારું પ્રદર્શન કર્યું તો વર્લ્ડ કપમાં જગ્યા નક્કી: ટી નટરાજન

જમણા હાથનો ઝડપી બોલર ટી નટરાજન હજી પણ તેની ઈજાથી સ્વસ્થ થઈ રહ્યો છે. તેને …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *