Breaking News

મહાભારતમાં કર્ણના મૃત્યુ પછી તેનો અગ્નિ સંસ્કાર સુરતમાં જ કેમ કરવામાં આવ્યો હતો, આ વાત તમે નહિ જાણતા હોય……

શું તમે જાણો છો કે સુરતમાં મૃત્યુ પામેલા સૂર્યના પુત્ર કર્ણનું અંતિમ સંસ્કાર સુરતમાં કરવામાં આવ્યું હતું? હા, મહાભારતનાં અંતે સુરતમાં કર્ણનું અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવ્યું. આ સાચું છે. ચાલો જાણીએ આખી વાર્તા. મહાભારતનું યુદ્ધ ચાલી રહ્યું હતું.

ત્યારે કરણના રથનું પૈડું અચાનક જમીન પર પડ્યું. ત્યારે કર્ણે અર્જુનને કહ્યું, હે અર્જુન, જ્યારે તમે મારા પર હુમલો ન કરો ત્યારે અર્જુન તેની સાથે લડવાનું બંધ કરે છે. જ્યારે અર્જુન અટકે છે, ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ અર્જુનને પૂછે છે, અર્જુન કેમ અટક્યો? યુદ્ધ કેમ સમાપ્ત થયું?

ત્યારે અર્જુન શ્રી કૃષ્ણને કહે છે કે કર્ણના રથનું પૈડું ભાગ્યું છે. હું યુદ્ધ કરી શકતો નથી. જો હું લડું છું, તો તે યુદ્ધના નિયમોની વિરુદ્ધ છે. આ ઉત્સાહી ભગવાન શ્રીકૃષ્ણનો જવાબ એ છે કે જ્યારે અભિમન્યુ એકલા લડતા હતા, ત્યારે તેમને યુદ્ધના નિયમો યાદ ન હતા?

તે સમયે, પિતા યુદ્ધના નિયમો જાણતા ન હતા? આથી સંભાર અર્જુન ગુસ્સે થયો. આ પછી, મહાદેવ દ્વારા અર્જુનને અપાયેલ તીર કર્ણને મારી નાખે છે. જ્યારે કર્ણ આ તીરને લીધે મૃત્યુની આતુરતાપૂર્વક રાહ જોઈ રહ્યું છે, ત્યારે ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ પોતાને બ્રાહ્મણ તરીકે પ્રગટ કરે છે અને કર્ણની તપાસ કરવા જાય છે. કર્ણ પાસે જઇને શ્રીકૃષ્ણ કહે છે કે, હું મારી પુત્રી છું. પરણવા જી રહ્યો છુ. થોડું દાન કરો.

ત્યારે કર્ણ કહે છે કે મારે હવે આપવા માટે કંઈ નથી. ત્યારે શ્રી કૃષ્ણ કહે છે મને તારો આપો જે સોનાનો દાંત છે. પછી કારણ એ છે કે પથ્થર મને કહે છે કે દાંત કા outો. આ પછી, ભગવાન કહે છે, જો મને પત્થર નહીં મળે, તો તમે મને જાતે જ દૂર કરો. આ પછી, કર્ણે જાતે જ તેના દાંતમાં પથ્થર ફેંકી, તેને તોડીને તે આપ્યો.

તેમ છતાં ભગવાન લેવાની ના પાડી. અને કહે છે કે હું આ પવિત્ર ભેટ નહીં લઈશ. આ પછી કર્ણએ તેના તીર ચલાવ્યાં અને ત્યાં ગંગા નદીનો વરસાદ કર્યો. આમ તે દાંત સાફ કરે છે અને કૃષ્ણને આપે છે. આ પછી કર્ણને ખબર પડી કે તે એક દેવતા છે અને તમે જે મને આપો તે તે કહે છે.

ત્યારે ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ પ્રસન્ન થાય છે. ભગવાન ખુશ થયા અને કહે છે કે કહો, કર્ણ, તને જે જોઈએ તે તને આપી દે. ત્યારે કર્ણ કહે છે કે મારી માતા કુંવારી હતી, અને હું કુંવરીનો પુત્ર છું. જ્યારે હવે હું મારા મૃત પથારીમાં છું, ત્યારે મારા પર કુંવારી સ્થળે અંતિમ સંસ્કાર કરવા જોઈએ. આ પછી, ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ તેમના સુંદર વર્તુળમાં જુએ છે.

અને અશ્વિની ઘાટ કુંવારી સ્થળ તરીકે સુરતમાં તાપી નદીના કાંઠે છે. કર્ણની મૃત્યુ પછી તેમનો અગ્નિ સંકર સૌરાષ્ટ્રમાં અશ્વિની થઈ ગયો. અંતિમ સંસ્કાર પછી, પાંડવો ભગવાન શ્રીકૃષ્ણને પૂછે છે કે આ સ્થાન તમારા માટે કુંવારી સ્થાન કેવી રીતે બન્યું? ત્યારે ભગવાન પ્રસન્ન થઈને કહે છે કે તાપ્સી મારી બહેન છે અને અશ્વિની મારી ભાઈ છે.

આથી આ સ્થાન કુંવારી સ્થળ તરીકે ઓળખાય છે. આ પછી, તેઓ કહે છે કે અહીં એક વાળ વધશે, જેમાં ફક્ત ત્રણ વાળ આવશે. આ ત્રણ પાંદડા વચ્ચે બ્રહ્મા, વિષ્ણુ અને મહેશનો વાસ હશે. સુરતમાં હજી આ વાદળો છે અને અહીં ત્રણ જ આવે છે. ઘણા લોકો અહીં વિશ્વાસ સાથે આવે છે અને તેમનું માનસ પૂર્ણ થાય છે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *