Saturday , September 18 2021
Breaking News

મોરબીની આ બહાદુર મહિલા ઘાયલ સૈનિકોની કરે છે સારવાર, જુઓ તસવીરો

રાજસ્થાનના બાડમેરમાં સહાયક કમાન્ડિંગ મેડિકલ ઓફિસર તરીકે ફરજ બજાવી રહ્યા છે. બીએસએફમાં ડોક્ટર તરીકે જોડાનાર પ્રથમ ગુજરાતી મહિલા ઉર્વી ગિરીશભાઇ પેથાપરા છે. મોરબીની આ પુત્રી અનેક યુવાનો માટે રોલ મડેલ બની રહી છે. 2015 માં,  એમબીબીએસ પછી ઉર્વી પાથપરા, આઈપીએમ ડો. લાવી સિંહા દ્વારા પ્રેરણા મળી.

તેમને મોરબીના નેસડા ગામના પ્રાથમિક આરોગ્ય કેન્દ્રમાં તબીબી અધિકારીની નોકરી મળી. કચ્છ સ્થાનાંતરિત થયા પછી, તેમણે બીએસએફ પ્રવેશ પરીક્ષા પાસ કરી અને એપ્રિલ 2020 માં બીએસએફમાં જોડાયો. તેમણે બાડમેર, જેસલમેર, જોધપુર અને દિલ્હીમાં સેવા આપી.

ડો.ઉર્વી પથપરાએ કહ્યું કે, અમારી બટાલિયનમાં અમે એકમાત્ર મહિલાઓ છીએ. મહિનામાં 5-6 દિવસની મર્યાદા હોય છે. સૈનિકો અમારા કરતા પણ વધુ મુશ્કેલ પરિસ્થિતિમાં સેવા આપે છે. બીમાર હોય ત્યારે શિક્ષા કરવામાં સંતોષ તેમને ખૂબ આનંદ આપે છે. મને લાગે છે કે બીએસએફમાં જોડાવાનો નિર્ણય આજે પણ શ્રેષ્ઠ છે.

ડો.ઉર્વી પટેલે જણાવ્યું હતું કે દેશની સેવા કરવાની સાથે સાથે સૈન્યની ગણવેશમાં ફરજ બજાવવાનો ભેદ કંઈક અલગ છે. ચલચિત્રોમાં જોયેલા દ્રશ્યોની તુલનામાં, હકીકતમાં આપણા સૈનિકો દિવસ અને રાત સરહદ પર ઠંડી, તાપ અથવા વરસાદ જોયા વગર જીવે છે.

અને આવા ભાઈઓની તબિયતની ચિંતા કરવી મારા માટે ખૂબ ગર્વની વાત છે. રાજસ્થાનના બાડમેરમાં બધા પુરુષોમાં એકમાત્ર મહિલા મેડિકલ કમાન્ડિંગ ઓફિસર બનવું થોડું મુશ્કેલ છે, પરંતુ તે મારા માટે ગર્વની વાત છે.

તેમજ ડો. ઉર્વી પટેલે જણાવ્યું હતું કે, જોધપુર, જેસલમેર, જમ્મુ-કાશ્મીર ઉપરાંત બીએસએફમાં છેલ્લા એક વર્ષના કાર્યકાળ દરમિયાન, તે દિલ્હીના સૌથી મોટા કોવિડ સેન્ટર ખાતે ફરજ પર છે અને હાલમાં બાડમેર બોર્ડર પર ફરજ પર છે.

બાડમેરમાં ફરજ દરમિયાન, કોઈએ 5 દિવસ સરહદ પર રોકાવું પડે છે અને બાકીનો સમય તેણે બેઝ કેમ્પમાં તબીબી સેવાઓ પૂરી પાડવી પડે છે. આમ, ઘર અને પરિવારથી દૂર, ડી.આર.એસ. પાથપરા માટે કંઇક કરવાની ભાવના સાથે ઉર્વી હાલમાં દેશની સરહદોની રક્ષા કરતા સૈનિકોની તંદુરસ્તીની સતત ચિંતા કરીને એક અનોખા દેશની સેવા કરી રહી છે.

આઈપીએસ કોણ છે જેણે આઇપીએસને પ્રેરણા આપી?
ડો. ઉર્વી પેથાપરા આઈપીએસ ડો. આઇપીએસ વિશે બોલતા, લવિના સિંહા પાસેથી પ્રેરણા લઈ, શ્રી. લવિના સિંહા હાલમાં યુપીએસસીને તોડ્યા બાદ ગુજરાત કેડરમાં ફરજ બજાવી રહી છે. ગુજરાતના પૂર્વ મુખ્ય સચિવ અને વર્તમાન રાજ્ય ચૂંટણી કમિશનર વરેશ સિંહાની પુત્રી લવિના સિંહા હાલમાં સાબરકાંઠામાં પ્રોબેશન પર છે.

About gujju

Check Also

સ્નાન કરતી વખતે પે@@શાબ કરવો એ પુરુષ કે સ્ત્રી માટે શું ફાયદાકારક છે કે બીમારીનો સંકેત આપે છે ? હકીકત આજે જ જાણી લો…

જો કોઈ તમને કહે કે તે સ્નાન કરતી વખતે ક્યાંક પેશાબ કરી રહ્યો છે તો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *